1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Quên pass trong win 8

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi phamtuantb, 30 Tháng mười 2012.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.

1. phamtuantb

phamtuantb Moderator Ban Quản Trị

3,841
    1,927
    113
    Khẩn cấp đây các pac tình hính là sáng nay bung bản ghost win 8 nosof xong trong lúc loay hoay đê chui vào trong đã gõ pass logon sau khi chọn 2,3 lần nó không đồng ý nên gõ bừa những ký tự khó nhớ xong xuôi dùng đến lúc tắt máy mang về nhà giờ mở lên không nhớ pas là gì mãi không vào được. Khởi động để chạy từ CD nó cũng không chạy không biết giờ phải làm sao ~X(~X(~X(

2. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    ái chà win 8 sẽ lưu mật khẩu của bạn trên đám mây nếu máy bạn kết nối internet thì chết..!!
    nhưng bạn thử cách này xem nhé
    Đầu tiên, bạn hãy khởi động máy tính từ CD-ROM, một danh sách các công cụ hiện ra, bạn hãy vào phần Password & Registry Tools, chọn công cụ Active Password Change.

Sau khi chương trình khởi động, bạn sẽ thấy một danh sách các lệnh được khởi đầu bằng các con số. Hãy chọn dòng số [2] tương ứng với “Search for MS SAM Database on all hardisk and logical Driver”.

Chương trình sẽ bắt đầu quá trình dò trên tất cả các phân vùng đĩa của máy tính để tìm tập tin SAM (là tập tin chứa dữ liệu về User và Password của Windows). Máy tính sẽ yêu cầu bạn chọn tập tin SAM nằm ở phân vùng nào. Nếu bạn chỉ có một phân vùng chứa SAM thì nhấn Enter để tiếp tục.

Tiếp theo bạn sẽ nhận được một danh sách các Username và một loạt các lựa chọn đối với từng User cụ thể. Bạn chọn User mà mình muốn xóa mật mã và đánh dấu vào dòng “Clear this user password”.

Nhấn Enter để kết thúc.

Vậy là mật mã User của bạn đã bị xóa trắng. Bạn có thể khởi động lại máy tính, đăng nhập User với mật mã “trắng” và điều chỉnh lại máy tính như ý bạn muốn.

nếu không dc thì ghost lại và bạn dung phần mềm mình mới post ACTIVE thử xem sao nha

skill2 thích bài này.
  3. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    nếu máy bạn không nhận CD hay usb boot thì bạn nhấn Esc nó sẽ hiện ra menu chọn CD hay usb hay HDD nếu vân không đk thì nhấn F11 chắc là đk

4. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    như bác ta đã nói,ko khởi động đc từ cd rom Thế này nhé ,bác có USB cắm vào ,chỉnh BIOS xem đc ko ???
    Hoặc thấy bác nói vào đc win,nếu thế bác nhấn F8 khi khởi động là nó hiện ra 1 menu cứu hộ đó,việc sau đó chắc bác cũng hiểu :)

5. phamtuantb

3,841
    1,927
    113
    Cái này thì trước đây đã chiến trong win 7 và xp rồi nhưng bản win 8 này không vào CD rom khi khởi động được.
    Giờ có muốn ghost cũng chịu rồi vì cd không load, đưa đĩa win vào nó cũng không bảo sao.~X(

6. phamtuantb

3,841
    1,927
    113
    phím này không có tác dụng trong bản win 8 này chỉ có f12 và f2 hoạt động nhưng chọn cd chạy trước rồi nó vẫn cứ vào win luôn.

7. phamtuantb

3,841
    1,927
    113
    f 8 không nhận, đã thử ấn 5 lần phím shift nhưng cũng không vào của sổ cmd được chả hiểu vụ này bị sao nữa. Lần đầu tiên bị lỗi không nhận cd rom dưới mọi hình thức.

8. phamtuantb

3,841
    1,927
    113
    Có pác nào đang dùng bản win 8 nosoft hạn chế key thử khởi động từ cd xem có bị giống mình không? vụ này chắc phải tháo HDD ra rồi :-?

9. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Chỉ có thể thiết lập lại BIOS chỉnh cho boot bằng CD, USB rồi dùng hiren xoá pass hoặc ghost, cài win lại

10. phamtuantb

3,841
    1,927
    113
    Chỉnh bios rồi nhưng CD vẫn nằm im không nhúc nhích.

11. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Bó tay, thế thì nó phải gặp em thì mới chịu ngoan rồi, bác làm gì em nó nên e nó dở chứng thôi :))

12. phamtuantb

3,841
    1,927
    113
    Có được làm gì đâu lúc cài nó hỏi pass để sang bước tiếp theo gõ mấy lần nó báo không phù hợp nên gõ đại mấy ký tự khó nhớ nào ngờ nó được luôn dùng cả buổi mà quên luôn pas khi tắt đi bật lại mới thấy mình hâm >:)

13. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Vâng ,e đag xài win 8 ,khởi động từ cd vẫn ngon :x,nếu bác ko boot đc từ cd thì chỉnh boot usb lên đầu ,cắm usb vào xem,e ko cần đến bios nó cũng tự boot vào usb nè :D

14. phamtuantb

3,841
    1,927
    113
    Sao máy mình nó lại điên vậy nhỉ chưa khi nào bị lỗi không nhận CD như vậy. Quả này chắc phải tháo HDD đem fomat trên máy khác thôi.

15. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Đừng chém à ,đag nói chuyện nghiêm túc tự nhiên spam là sao !!!

16. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Lại chối ,thích vui gì ra chát box :-q

17. phamtuantb

3,841
    1,927
    113
    về lại gốc đa rồi win 8 để ngâm cứu sau vì còn nhiều ứng dụng không chạy trên nó.

18. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    sr từ sau không thế nữa là đk chứ j

19. skill2

skill2 Member Chính Thức

45
    11
    8
    bài viết này hay