1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Sau khi bung ghost lỗi missing bootmgr

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi obxrose, 14 Tháng mười 2013.

1. obxrose

obxrose Member Mới

3
    0
    1
  2. trantrungdac

trantrungdac Member Tích Cực

164
    37
    28
    lỗi file bootmgr, bạn bỏ đĩa win vào khởi động lại boot vào đĩa chọn repair lại là dc.

obxrose thích bài này.
  3. obxrose

obxrose Member Mới

3
    0
    1
    hi thanks bạn nhiều nha, nhưng cho mình hỏi lỗi đó là do file ghost của mình hay tại HDD vậy :)

4. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Cái này là bị lỗi MBR rồi, bạn dùng hirent boot để sửa hoặc dùng đĩa win mà repair là ok thôi. Lỗi này phổ biến lắm :big_smile:

obxrose thích bài này.
  5. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
    :brick: vào winPE dùng Bootie nạp MBR cho ổ cài win rồi tận hưởng

obxrose thích bài này.
  6. trantrungdac

trantrungdac Member Tích Cực

164
    37
    28
    trước khi ghót bạn nên dùng Bootie nạp file MBR vs MGR cho nó chắc ăn.

obxrose thích bài này.
  7. obxrose

obxrose Member Mới

3
    0
    1
    Các bạn cho mình hỏi sao thường hay xảy ra lỗi này, trong khi trước khi ghost thì Part này vẫn chạy win bình thường, MBR thì mình biết, nhưng MGR là gì vậy,
    trong winxp và win7 mini cũng có BOOTICE phải ko, thanks các bạn nhiều... :)

8. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,143
    1,304
    113
    Boot MGR chính là viết tắt Boot Manager , Quản lý cái boot vào windows của bạn mất nó windows ko thể khởi động được . trường hợp gặp lỗi này cũng ko ít có thể do trước đó bạn lỡ xóa nhầm cái system cái file ẩn của ổ C đi hoặc là bị đè wa' nhiều dẫn tới lỗi này . Lưu ý: trước khi GHOST nên format sạch ổ cần cài GHOST đi rùi hãy GHOST tránh trường hợp cache win cũ đè vào cache win mới khiến lỗi như bạn nói trên (Hiếm thấy nhưng mà vẫn cần làm cho chắc ăn) :)

obxrose thích bài này.
  9. lecuongviet

lecuongviet Member Tích Cực

365
    105
    43