1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[SBD : 01] Ghost Windows 8 Aero Blue - [x64/x86] [Office 2013] - Mùa hè sôi động cùng Phiên bản mới

Thảo luận trong 'Event Ghost Summer 2013' bắt đầu bởi Dorin, 8 Tháng bảy 2013.

Bạn nào đã sử dụng bản Ghost , Cho mình cái cái bình ở dưới nhé ..!

1. Bỏ Phiếu

91.4%
  2. Không Bỏ Phiếu

8.6%

1. Dorin

Dorin Thành Viên Cống Hiến

746
    801
    93
    [​IMG][SBD : 01 ] Ghost Windows 8 Aero Blue - [x64/x86] [Office 2013] - Mùa hè sôi động cùng Phiên bản mới
    Chào các bạn , nhân dịp forum mình có tổ chức 1 Event Ghost Summer 2013 , Dorin cũng góp vui bằng bản Ghost đầu tay của mình nhằm chia sẽ và học hỏi kinh nghiệm với toàn thể anh chị em Ghoster có chung niềm đam mê nói riêng , và anh chị em Phiên bản mới nói chung :smile: , bản ghost này được làm ra với tiêu chí chất lượng đứng hàng đầu và dung lượng là cái sau cùng mình hướng tới . Đây là bản Ghost được Modified gần như toàn diện , được thêm các bitmap , thay đổi các icon và dao diện, giúp cho các bạn có cái nhìn khác so với các bản Windows truyền thống của microsoft , thế nên , nếu bản nào có quan điểm Windows truyền thống của micrsoft là đẹp nhất , đỉnh nhất , thì mình nghĩ các bạn có thể kiếm các bản Ghost khác phù hợp hơn với mình vì bản Ghost này không giành cho các bạn :smile:
    Nhân Đây mình cũng xin gửi lời cám ơn đến Khatmau_sr , thebest4u , trinhbaphap, tommy_phan đã giúp đỡ mình giải đáp những thắc mắc trong qua trình làm Ghost , xin gửi lời tri ân [​IMG]
    :video:
    Xem video để có cái nhìn khái quát về bản Ghost Win 8 này nhé , nhớ bật chất lượng 720p và mở volume lên để vừa thưởng thức âm nhạc vừa thư giãn
    :if:
    Được lấy từ bản Windows nguyển gốc của microsoft , không lược bỏ hay lite thành phần nào cả nhằm mang đến sự ổn định và tránh lỗi cho các bạn khi dùng ..!
    Bản Ghost này được tinh chỉnh giúp tối ưu hệ thống (sử dụng lâu sẽ cảm nhận được) và tích hợp :
    Show Spoiler

Office 2013 Plus (đã được Crack , nếu nhả bạn dùng tool sau chạy 1 phát là oke nhé : Link)
    Unikey 4.0.8 Final (với bản 32bit)
    Unikey 4.0.2 RC (với bản 64 Bit)
    UltraISo v9.53
    Yahoo! Messenger (đã chỉnh chat được nhiều nich)
    Marine Aquarium 2 (Screen Saver hồ cá 3D tuyệt đẹp)
    UltraUXThemePatcher (giúp các bạn thay đổi theme tùy ý thích )
    Winrar 5.00 Beta 6
    [​IMG] Đặc biệt sự dụng trường khóa key Win chống nhả active ,và được Cài bộ Font Full , nên các bản có thể không cần lo lắng về vấn đề này..! [​IMG]
    :sh:
    mở đầu bằng màn hình khởi động mang logo thương hiệu riêng , theo mình biết thì chưa có bản Ghost Win 8 của Ghoster Việt Nam nào có logo này cả :smile: , đây không phải là cái mới duy nhất của bản Ghost này , cùng khám phá tiếp ở dưới nhé ..!
    các bitmap được thêm vào khá đẹp mắt
    cùng tận hưởng những giây phút thư giản với Screen Saver hồ cá 3D tuyệt đẹp :smile:
    :size:
    [​IMG] Bản 32 bit (x86) : 3G88
    [​IMG] Bản 64bit (x64) : 4G66
    :md5:
    [​IMG] Bản 32 Bit
    Show Spoiler
    94cfc4bdee46d89e7f2facc9ffc3fa2e

[​IMG] Bản 64 Bit
    Show Spoiler
    a6f5d920eafc3a3d901d88518b6fcfe1

Check MD5 Cẩn Thận trước khi Ghost để tránh lỗi , MD5 sai vẫn cố Ghost mà bị lỗi sẽ không được giải đáp !
    :dl:
    Fshare (cả 2 bản trong 1 folder)
    Show Spoiler

4Share
    [​IMG]32Bit
    Show Spoiler
    [​IMG]64bit
    Show Spoiler
    [​IMG] Một vài lưu ý khi sử dụng bản Ghost của Dorin
    [​IMG] Vì Là Win Mod , nên các bạn tránh Update Nhé , nếu không muốn xé chiếc áo đang lành thành áo rách [​IMG]
    [​IMG] Win 8 chỉ cập nhật những Driver cần thiết thôi , nếu bạn muốn đầy đủ hơn , hoặc máy ko tự cập nhật driver bạn có thể sử dụng 3DP Chip hoắc Easy Driver
    [​IMG] Bản Ghost này mình không xóa chế độ ngủ đông , vẫn giữ nguyên khi mới cài Win , các bạn có thế mở nó lên bằng các cách sau đây , tham khảo tại đây :
    Show Spoiler

[​IMG] Bản này mình đã test trên máy ảo và máy thực , đều chạy rất tốt , nên các bạn cứ yên tâm sử dụng !
    [​IMG] Do mình Disable tất cả các mục trong phần Network Adapters và Display Adapters để có thể tự nhận Driver cho 1 số dòng máy khó tính nhất , thế nên bạn nào Ghost lại mà bị đánh dấu chéo icon mạng , thì vào khóa sau để enable nó lên nhé ( đặc biệt là mấy bạn sài dòng Dell SE 7520 :smile:)
    Show Spoiler
    chuột phải computer >> manage >> tìm đến khóa Device Manager >> kiếm 2 mục Network Adapters, và Display Adapters enable là oke

[​IMG] Về vấn đề Unikey , các bạn nên xem lại bảng gõ của mình để tránh không gõ được tiếng viêt , và nếu đã chọn đúng kiểu gõ mà vẫn không gõ được thì tắt nó đi , rồi chạy dưới quyền admin (Run As Administrator) là oke .!
    [​IMG] Các bạn cứ test thoải mái , có lỗi gì thì cứ thông báo lên đây nhé , và nếu đã test và thấy bản Ghost đẹp và chất lượng , thì Quay lại đây cho mình xin cái phiếu ở đầu Topic :smile:
    [​IMG] Chúc Các Bạn Có Một Mùa Hè Thật Vui Bên Ngôi Nhà Online Phiên Bản Mới này ..! [​IMG]
    [​IMG] Các bạn có thể vào đây đề được get link tốc độ max nhé :
    Show Spoiler

Các bạn copy nhớ ghi nguồn để mọi thắc mắc được hỗ trợ tốt nhất !

2. gagucool

gagucool Đơn giản là như vậy........

1,338
    1,084
    113
    :brick: Ta là vô địch.....

Bản ghost quá tuyệt anh ơi.... :D
    Không chỉ bản ghost đẹp mà còn quảng cáo cho team getlink nữa chứa.... Cám ơn anh :byebye:

letuanan thích bài này.
  3. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    úi nhanh thế đg định bóc tem

gagucool thích bài này.
  4. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    chán war ít nhất 2 ngày nữa ms test đk mai bận ăn cưới, tôi về phải cắm đầu vào làm cái videos sinh nhật bạn mệt thật

5. daica_giangho_tn

daica_giangho_tn Member Chính Thức

62
    7
    8
    chúc bạn đắt hàng :D

gagucool thích bài này.
  6. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Một bán win8 lên kệ đua chanh

7. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Nhìn cái tên user giật mình ^^

nhok_BG and gagucool like this.
  8. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    do mình Disable tất cả các mục trong phần Network Adapters và Display Adapters để có thể tự nhận Driver cho 1 số dòng máy khó tính nhất , thế nên bạn nào Ghost lại mà bị đánh dấu chéo icon mạng , thì vào khóa sau để enable nó lên nhé ( đặc biệt là mấy bạn sài dòng Dell SE 7520 :smile:)

anh ơi hay quá thank anh nha​
    mà anh tắt nó làm zì sao không tháo nó ra luôn như vậy sẽ hay hơn, chứ tắt nó thì coi chừng mấy cái máy laptop HP I3 xài là lổi card mạng đó anh " đỗ nợ "​
    em góp ý thui anh dừng chém em nha:smile:
    chúc anh dắt hàng​

gagucool thích bài này.
  9. Dorin

746
    801
    93
    Vô danh , qua ý nghĩa :smile:

Em Chả nhớ Tháo cái nào nữa, Disable hết luôn cho chắc , hihi

gagucool and Tommy_Phan like this.
  10. Dorin

746
    801
    93
    thanks bạn nhé [​IMG]

11. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    SIêu phẩm này mấy người làm đấy

12. Dorin

746
    801
    93
    cậu đừng spam nhé, có gì ra Cbox :smile:

kimchinh thích bài này.
  13. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Spam j đâu mình hỏi chút thui mak, vậy thui, treo máy khéo test cho

14. Dorin

746
    801
    93
    cứ test thoải mái , đăng lên chủ yếu cho AE test mà :smile:

kimchinh thích bài này.
  15. tieuholuckyboy

tieuholuckyboy Member Chính Thức

14
    8
    3
    Bản ghost đẹp lung linh, Vote cho bạn :)

gagucool thích bài này.
  16. Dorin

746
    801
    93
    bạn cứ test đi , oke thì cho mình xin cái phiếu ở đâu topic :smile:

leduy7 thích bài này.
  17. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    4 vote rùi cố lên đoạt giải nhất nào

18. Dorin

746
    801
    93
    có khatmau , tommy_phan với 1 số Ghoster khác nữa , ko dễ ăn vậy đâu , với lại vui là chính , tiền sài thì cũng hết :smile:

gagucool thích bài này.
  19. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Thứ nhất là 1 thành viên chỉ được làm 1 bản ghost dự thi, thứ 2 là sẽ có Topic bình chọn riêng e ạ, bản ghost đẹp đấy!

Dorin thích bài này.
  20. Minhhoang7vn

Minhhoang7vn Member Chính Thức

31
    38
    18
    HÀ HÀ CÓ NGƯỜI POST BÀI RỒI NÀY. NHÌN ĐẸP ĐÓ CHÚC BÁC ĐẠT GIẢI CAO

21. Dorin

746
    801
    93
    lỡ rồi để đó xem tình hình thế nào :smile: , thì e sử dụng 1 cái tên đó thôi , chỉ là làm 2 bản 32 vs 64 cho AE dễ test hơn :p