1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Nhóm Ghost Talent [ SBD 02 ] Windows XP SP3 x86 - huy_ctn

Thảo luận trong 'Event Ghost 2012' bắt đầu bởi huy_ctn, 6 Tháng năm 2012.

1. huy_ctn

huy_ctn Moderator Ban Quản Trị

558
    342
    63
    Phát huy những cái tốt nhất của bản Bản ghost WINDOW XP SP3 nguyên gốc, ổn định, Khai tử Win XP . Tuy chưa khai tử được Windows XP lần này quyết định tham gia thi với một bản Windows XP, với những điểm mới đáng để Download và sử dụng.

Nguyên liệu làm Ghost: Bộ cài Window XP do chính mình làm, không lược bất cứ thành phần nào của Window. Ngoài ra nó còn được Add drivers SATA, Update hotfix mới nhất, Với WMP 11IE8.

Công cụ SPAT 6.0.9.9 và Easy driver pack 5.23 (5.24 mình chưa test nên chưa dám dùng)

Ngoài ra các bạn còn có thêm một Menu Boot bao gồm Acronis true image 2012Norton Ghost 11.5 trên ổ cứng để có thể ghost rất tiện dụng trong khi không thấy đĩa Hirent Boot.

Các phần mềm có trong bản Ghost

1 Microsoft microsoft office 2003 với 3 công cụ thông dụng là Word, excel, powerpoint (Bổ sung thêm phần mềm có thể đọc được file của Office 2007 và 2010)
    2 Firefox 11
    3 Yahoo messenger 11.5
    4 Unikey 4.0 RC2
    5 Your uninstaller
    6 Internet download manager 6.11 build 5
    7 Foxit reader 5.1
    8 Cleaner
    9 K-lite mega codec pack 8.7.0 và Kmplayer (đảm bảo sự ổn định vào đọc được mọi Media)
    10 Bộ full font tiếng Việt
    11 Microsoft visual c++ 2010
    12 Tera coppy pro 2.27
    13 Adobe flash player 11.2 (activex và plugin)
    14 Winrar 4.10
    15 3DP Chip (dùng khi chưa đủ Driver thì nó đưa ra link cho mà down về)
    16 Microsoft .NET Framework 2.0 SP 2
    17 UltraISO 9.52
    18 Defraggler ( Chống phân mảnh ổ cứng)

Vài shot ảnh cho anh em xem:

Khi đang cài đặt

Màn hình khi vừa Ghost xong

Các phần mềm đã cài

Firefox 11 và IDM 6.11 buid 5

Chiếm ổ cứng và Ram

Menu Boot

Dung lượng 1.15 GB

Kéo thôi nào các bác

http://www.mediafire.com/?it7s7vqrp8uii

Công cụ nối file đây

http://www.mediafire.com/?s56k35cfjn9aejj

2. fetel93

fetel93 ɹoʇɐɹǝpoɯ Ban Quản Trị

1,327
    851
    113
    Tem trước vậy \m/

huy_ctn thích bài này.
  3. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Trông khá lắm, nhưng menu boot ko cần nhiều lựa chọn nhanh chậm đâu em, nhất là cái Acronis. Mà lạ nhỉ, cái Boot from Xp lại ở dưới cùng

huy_ctn thích bài này.
  4. huy_ctn

558
    342
    63
    Thế phải thêm hình này nữa hehe

Máy ai ram khủng thì chạy chậm nhưng chắc, Máy ram yếu thì chạy nhanh cho tiện.

5. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    À, uh anh quên, qua 1 menu chính nữa. Anh thì thích làm cái menu màu ra ngoài luôn

6. thiemksb

thiemksb Member Tích Cực

162
    36
    28
    chưa xóa shortcut nhé anh. hehhe

huy_ctn thích bài này.
  7. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    khi bung ghost spat tự xóa :-@

huy_ctn thích bài này.
  8. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Về cái menu boot nếu được thì nên chỉnh sửa thêm, cài gfxmenu, thêm vài công cụ vào nhất là Hiren boot ý, soft thế cũng ok rùi

huy_ctn thích bài này.
  9. huy_ctn

558
    342
    63
    Xóa shortcut là xóa cái gì hả bạn ý của bạn là cái mũi tên ở shortcut đúng không?
    Mình để như vậy để tránh nhầm lẫn giữa file và shortcut vì mấy lần vì bỏ mũi tên đấy mà xóa nhầm.

10. Han Như

1,287
    1,278
    113
    sao không cài luôn visual 2005 2008 + update directx xịn luôn đi huy

huy_ctn thích bài này.
  11. huy_ctn

558
    342
    63
    visual 2005 có rồi, 2008 khi cài soft nào thì nó khác tự cài cho mình Direct X xịn thì đơn giản thôi nhưng nặng thêm cả trăm mb mà khi cài game nó sẽ tự cài cho mình. Tính toán cả rồi hehehe.

12. Han Như

1,287
    1,278
    113
    theo kinh nghiệm của mình thì không có chuyện game nó tự cài cho mình đâu - có thì cũng vài mb rồi cũng thiếu từa lưa
    không có visual 2008 khi bung ghost bị lỗi không chạy đc trình điều khuyển ati catalyst
    thà nặng còn hơn bị thiếu nhỉ :D

huy_ctn thích bài này.
  13. huy_ctn

558
    342
    63
    Game nó tự cài đấy, mình chơi nhiều game rồi mà trừ khi bạn bỏ dấu tích không cho nó cài. Tiếp thu ý kiến của bạn.

14. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Han như cho hỏi luôn về cái Direct X với, mình làm ghost nhưng k chơi game nên tịt vụ này :D Cho hỏi về nó với, link tải cài đặt sử dụng thế nào, chi biết nó hỗ trợ game chứ chả biết gì :D

15. Han Như

1,287
    1,278
    113
    lên google search đi đại ca
    còn đây là lỗi thiếu file directx link nè thư viện file của nó quan trọng vậy không cài vào làm sao mà chơi game
    link tải thì kiếm trên microsoft có mấy chục bản lận tải về mà cài bảo đảm bản ghost phình dung lượng lên liền ^^

16. huy_ctn

558
    342
    63
    Hê hê mình đảm bảo là cài game nó khác cài cho mình mà. Direct X thì cứ bản Jun 2010 mà đả thôi. Thiếu Direct X khi chơi Game chủ yếu là do bạn dùng bản RIP thôi nó lược đi mất rồi. Mà ai thiếu thì Down về mà dùng. Có hơn 50 mb khi chưa giải nén thôi. Mà làm ghost cho nhiều người dùng mà bạn chứ có dành riêng cho giới game thủ đâu mà lo. Mình cũng là Gảme thủ chơi nhiều rồi tới tận COD 8 đang chờ COD 9.

17. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Dùng game gì tải thư viện game đó, chứ 1 bản ghost chắc ko bao đồng dc mọi game. Có hàng trăm ngàn game, mỗi game lại "thà nặng còn hơn bị thiếu nhỉ" thì chết mất :-c

18. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
    Khá tốt. Tôi có nhận xét với bản ghost của bạn như sau:
    Gần như từ đầu đến cuối tôi thấy bạn làm rất công phu . Từ menu boot đến tất cả các soft và cân chỉnh sevice hợp lí.
    Về Xp thì nhiu soft đây là đủ .

Tuy nhiên thì sau khi test thì cái phần menuboot của bạn nên làm thành 1 bước để người dùng có thể thấy luôn phong cách menuboot của bạn mỗi lần khởi động như khatmau_sr nói (Gfx menu)và chỉ cần Norton Ghost 11.5 đối với XP là đủ(Tuy có người thích sử dụng Acronis true image ) để giảm dung lượng file ghost và tăng tốc khởi động.:D
    Show Spoiler

Bức ảnh này .....edit 1 chút để thể hiện "Tôi yêu phienbanmoi":|
    Nói chung là về chất lượng và giao diện thì cũng khá an toàn . Direct X thì như vậy là được. Mong bạn cố gắng hơn nữa.

19. huy_ctn

558
    342
    63
    Cám ơn những lời nhận xét chân thành của Bác. Em sẽ cố gắng. Tại cái hình đấy em làm từ đợt Làm menu boot Norton Ghost 15.0 nên cứ để vậy. hehe Các bác thông cảm cũng chỉ là để thể hiện em có một nick bên vn-zoom thôi. Còn việc Gfx menu em không thích cho lắm vì nó các nhân hóa ngay từ bươc khởi động như thế có nhiều người không thích em cũng không thích kiểu thế.

bmhiep thích bài này.
  20. hoangviet123

hoangviet123 Member Vip

1,895
    1,271
    113
    4rum mình lắm nhân tài thế.:D