1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[SBD 11] - Ghost Windows 7 Ultimate [x86] Fullsoft mới nhất, không cá nhân hóa

Thảo luận trong 'Event Ghost Summer 2013' bắt đầu bởi khatmau_sr, 27 Tháng bảy 2013.

1. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách

:if:
    Bản ghost được làm từ bản Windows 7 Ultimate SP1 32bit nguyên gốc từ Microsoft, không lược bớt thành phần. Tích hợp fullsoft cần thiết với đa số người sử dụng, các soft đều được active, tinh chỉnh. Tích hợp .Net 4.5 và VC++ 2005-2012 đảm bảo cài game, apps nhanh hơn, không bị lỗi. Sử dụng ES3 và bộ WanDriver 5.3.2.2 để làm ghost. Đây là bộ Driver mới nhất, update những Driver mới nhất của các hãng, đảm bảo nhận hầu hết những Driver khi ghost. Đồng thời tích hợp thêm cả Menuboot cứu hộ đa năng, giúp bạn cứ hộ máy tính với tốc độ nhanh nhất mà không cần CD hay USB. Bản ghost không cá nhân hóa thông tin, hình ảnh, thoải mái cho mọi người dùng. Dung lượng chỉ 3,7Gb mà thôi. Ngoài ra cũng "khuyến mại" thêm 1 gói thay đổi giao diện Dialogs do chính tay khatmau_sr design với giao diện icon nguyên gốc. Bạn nào thích có thể sử dụng, chi tiết vui lòng xem clip và hình ảnh demo bên dưới.

:video:

Nên chọn chế độ 720p xem full screen cho nét nhé!

:sh:

Không cá nhân hóa thông tin, hình ảnh, bạn có thể thay đổi, chỉnh sửa tùy ý thích!

Office 2010 không chỉ những thành phần quen thuộc như Access, Excel, Word, Power Point mà còn cài cả Outlock cho dân văn phòng, người hay dùng email. Cài thêm font chữ Tiếng Việt (ABC, VNI, Unicode...) tha hồ gõ tiếng việt, soạn thảo...

Đây là danh sách các soft đã cài trong bản ghost:

Bản này mình không đổi file host mà code cho các bạn công cụ change DNS vào facebook tốt hơn, do file host đổi liên tục nên 1 thời gian sau sẽ không vào được face nên mình đã lựa chọn cách change DNS, bạn có thể dùng nó hoặc dùng trình duyệt cờ-rôm để vào face nhé!

Tích hợp 1 số theme mod by trinhbaphap

(Ảnh demo trong bài mình sử dụng hình nền hotgirl nhưng trong bản ghost không có đâu nhé :D)

Bản ghost có tắt 1 số services để win chạy tốt hơn, bạn nào cần services nào thì bật lại như hình nhé!

Menuboot cứu hộ đa năng, cũng không cá nhân hóa luôn. Lần này ngoài Norton Ghost mình còn tích hợp thêm Plop Boot Manager để bạn có thể lựa chọn boot từ HDD, CD, USB dễ dàng mà không cần phải biết chỉnh BIOS.

Đây là gói bitmap panel mình design, bạn nào thích có thể chạy công cụ W7NV Bitmap Panels Pack.exe trong ổ C:\Extra, chỉ việc chạy nó, nhấn phím bất kì, vài giây sau là xong. Lúc nào chán thì gỡ bỏ nó đi như gỡ 1 soft bình thường, sẽ trở lại nguyên thủy.

:dl:
    Cảm ơn 2 bạn đã Upload giúp KM!

:size:
    :md5:

1- Nếu windows bị mất active bạn có thể tải ChewWGA hoặc RemoveWAT về crack lại nhé!
    2-Tải về check MD5 cẩn thận cho đảm bảo bản Ghost toàn vẹn rồi ghost tránh lỗi khi ghost nhé!
    3- Nếu ổ cứng đang bị lỗi hay có vấn đề thì format kĩ rồi mới tiến hành Ghost. Kiểm tra kĩ ổ bạn định Ghost đã Actived chưa trước khi ghost. Nên copy bản ghost vào HDD rồi ghost để đạt tốc độ cao nhất. (Nhanh gấp 5-10 lần Ghost từ USB hay CD. Tested!)
    4- Khi bung Ghost tới khi bộ WanDriver scan driver bạn tick hết sạch vào các ô lựa chọn để đảm bảo Full Driver. Chú ý nhé, vì 1 số máy WanDriver scan driver thiếu không chuẩn, cứ tíck hết vào vì driver không chuẩn main sẽ được loại bỏ khi config xong. Bộ Driver này không thể full 100% cho mọi máy nhưng sẽ đảm bảo full những Driver cần thiết, nếu thiếu driver nào bạn nên cài bổ sung để máy ngon nhất có thể.
    5- Muốn gỡ Office bạn phải dùng các công cụ gỡ như Your uninstaller... nhé!
    6- Bạn nên tắt các ứng dụng khởi động cùng win, dọn rác thường xuyên, chống phân mảnh ổ cứng... để bản ghost luôn đạt tốc độ tốt nhất, tránh trường hợp nói lúc đầu thì nhanh, sau chậm dần
    7- Không gì là hoàn hảo, lỗi là khó tránh. Nếu dùng gặp lỗi thì viết rõ ràng cụ thể, chụp ảnh, quay video..lỗi đó sẽ được giải quyết, chứ chỉ nói 1 chữ lỗi không thì không ai giúp được nhé!

Chúc bạn vui vẻ!

Nếu thấy bản ghost ổn định, chất lượng thì vào đây bình chọn cho mình nhé:

Last edited: 12 Tháng sáu 2014
  2. hoanchien

hoanchien Team NewUpload

1,590
    1,175
    113
    bác khatmau_r có bài này, không biết thế nào. đặt gạch chờ hàng của bác

ngbaoha thích bài này.
  3. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Do có yêu cầu nên mình đã cố làm và up nó :D F5 để thấy bài viết nhé! Tranh thủ viết bài, cả ngày mai mình bận rồi.

tinhta, bibunbi and ngbaoha like this.
  4. minh_ng2000

minh_ng2000 Death Moderator Ban Quản Trị

1,172
    921
    113
    Hàng về trong đêm khuya :matrix:

Hàng này nguy hiểm quá nóng vờ lờ :big_smile:

ngbaoha thích bài này.
  5. Mr.Thunder

Mr.Thunder Moderator Ban Quản Trị

1,643
    972
    113
    Tên thật:
    Bùi Đức Anh
    Trong lúc ngồi chờ Vừa download cái bản Setup MAC Style 7 xong tý cài bản đó test rồi chơi bản này luôn

ngbaoha and khatmau_sr like this.
  6. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Event Ghost Hè rực lửa mà bác, phải nóng tý mới đúng tiêu đề event chứ :big_smile:

tinhta and ngbaoha like this.
  7. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    1h rồi, ngủ đã, mai viết bài tiếp :D Hàng cậu mong đấy, hy vọng thỏa mãn phần nào yêu cầu của cậu.

tinhta, ngbaoha and Mr.Thunder like this.
  8. Only_KidTop

Only_KidTop Moderator Ban Quản Trị

819
    391
    63
    Tên thật:
    Lương Ngô Quốc
    ối hàng nóng... kéo về chiến thôi
    thank anh Máu... mà nó nhẹ thật full soft chỉ có 3G7 thôi :still_dreaming: :still_dreaming:

ngbaoha thích bài này.
  9. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Full 3.7G ngon quá :)) chúc anh đắt hàng

ngbaoha thích bài này.
  10. Mr.Thunder

Mr.Thunder Moderator Ban Quản Trị

1,643
    972
    113
    Tên thật:
    Bùi Đức Anh
    ngon lành cành đào. Mai đem test máy khách

cochungtinh and ngbaoha like this.
  11. lamtuvi

lamtuvi Member Vip

1,048
    166
    63
    Cảm ơn bạn Khatmau_sr rất nhiều. Thank you very much, very much.

ngbaoha thích bài này.
  12. khoatrinh22

khoatrinh22 Member Danh Tiếng

924
    369
    63
    ........./............/…...Up…...
    ......./............(.......Qua…..
    ...../'...............\......Up…Lại...
    .../...................\....Cả…....
    ..(,(...................)...Hai…...
    ...\,\...\....\....\,_,/...Cùng.…
    ......\._.\._.) ._)….....Có…....
    .......\._.\................Lợi …...
    ........\._.\ …Cám...Ơn...
    .........\_.)....Rất...Nhiều
    :dl:
    ..up.........up..upupupup...
    ..up.........up..up........up..
    ..up.........up..up........up..
    ..up.........up..upupupup...
    ..up.........up..up.............
    ..up.........up..up.............
    ..upupupupuupup..up..... :brick:

ngbaoha thích bài này.
  13. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Có hàng dùng rùi hehe, đợi anh Máu mãi, khéo thui

ngbaoha thích bài này.
  14. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    3,7Gb có cái lợi là có thể lưu trên USB 4Gb ngon lành, lưu trên ổ định dạng FAT32 ngon lành, lúc đầu mình làm 3,4Gb nhưng cứ thêm cái lọ cái chai vào nên nó thành ra 3,7Gb. Tam thất luôn :after_boom:

15. TuanTrieu

TuanTrieu DJ Đùm Saker

21
    16
    3
    thích bản này.............. bản ưng ý nhất....................................:big_smile:

ngbaoha thích bài này.
  16. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Cứ tải về và cho mình nhận xét nhé! Lâu lâu không làm ghost cảm giác hơi gượng. :feel_good:

phuongpro, Blue Dragon and ngbaoha like this.
  17. ngan197

ngan197 Member Tích Cực

280
    63
    28
    Hàng hot...Nóng hổi vừa thổi vừa ghost...:brick:

ngbaoha thích bài này.
  18. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Bản này mình loại bỏ 1 số wallpaper hot girl sexy lúc bung file ghost đi để đảm bao ai ghost cũng thoải mái, để mấy ảnh hot girl sexy lúc bung ghost thì anh em khoái chứ 1 số chị em hay ông bà già khó tính nào đó thì không hợp cho lắm :big_smile:

tinhta and ngbaoha like this.
  19. hl100692

hl100692 Member Chính Thức

98
    9
    8
    Hàng ngon! Cơ mà máy e toàn RAM 8gb nên ko chơi đc loại này .
    Kéo về ghost cho bạn bè :byebye:

ngbaoha thích bài này.
  20. ngan197

ngan197 Member Tích Cực

280
    63
    28
    Cơ mà cá nhân m ko khoái hàng full lắm...:brick:...bản này các KTV dùng thì ngon.

ngbaoha thích bài này.