1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Services bị disable mỗi khi khởi động lại máy tính window 8.1 pro

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi thacmacwin8, 11 Tháng bảy 2014.

1. thacmacwin8

thacmacwin8 Member Chính Thức

11
    3
    3
    Máy mình đang chơi ngon thì bị như vậy. bây h cứ mỗi lần muốn chơi ứng dụng metro là phải bật user account control rồi khởi động máy thì chơi đc. xog tắt máy đi ,bật lên user account control<UAC> lại tắt. muốn chơi thì lại quay lại bước bật UAC-> reset . cứ như vậy mỗi lần chơi là 2 lần bật máy . nản quá. ai chỉ cách sửa vs ^^

2. whyiln

whyiln Member Chính Thức

70
    8
    8
    vào services bật Windows Firewall lên thử xem đi bạn .

3. thacmacwin8

11
    3
    3
    mình thử và sau 1 lần khởi động thì những services đó đều disable hết. cụ thể là những services như là Window update, window firewall, security center, và User Account Control cũng bị tắt theo. máy mình mới bị từ khi cài trò dynasty warrior 8

4. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

668
    334
    63
    Đặt lại giá trị các Services về Start, Automatic không để Manual hay Disable

Kiểm tra lại các thiết lập UAC trong Control Panel

Kiểm tra lại máy có dính malware hay không

Kiểm tra lại xem có đang kích hoạt các phần mềm tối ưu khởi động tự đông tắt services

Kiểm tra lại các thiết lập trong UAC trong Group Policy
    Computer Configuration\Windows Settings\Security Settings\Local Policies\Security Options
    Computer Configuration\Policies\Windows Settings\Security Settings\Local Policies\Security Options

Kiểm tra lại Windows còn trong thời gian bản quyền không vì một số bản windows kích hoạt bằng key 6 tháng

Các ứng dụng trên Metro UI cần kết nối với tài khoản Microsoft nên kiểm tra lại thiết lập account đang login

5. thacmacwin8

11
    3
    3
    làm xong vẫn vậy . hix. vẫn là muốn sài app metro thì bật máy 2 lần . lần 3 lại quay trở về hiện trạng các services tắt . mình còn thử cả cách làm cho vẫn vào đc metro app khi UAC tắt mà cũng chỉ khởi động máy lần 3 là quay về hiện trạng cũ . nản thật

6. thacmacwin8

11
    3
    3
    như kiểu máy bị mất trí nhớ ấy @@

7. thacmacwin8

11
    3
    3
    [​IMG] 1 phát hiện mới là khi bật hết các services rồi khởi động lại mình phát hiện ra các services khác mình mới bật thì khởi động lại nó vẫn bật. chỉ riêng 4 services này là bật xong khởi động nó lại tắt. mình nghĩ mình rơi vào trường hợp giống như bạn nói:"Kiểm tra lại xem có đang kích hoạt các phần mềm tối ưu khởi động tự đông tắt services" mình nghĩ cái này tối ưu sẵn ở bản ghost. giờ kiểm tra bật lại đc ko hả bạn. hướng dẫn mình nha. nếu rảnh teamvier làm hộ mình vs