1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

Show màn hình Desktop của bạn nào

Thảo luận trong 'Show Desktop' bắt đầu bởi _○◦¦∞ £ïñ!¬i ∞¦◦○_, 26 Tháng hai 2012.

1. dangquang9a

dangquang9a Mr. Right Ban Quản Trị

3,700
    1,623
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    forum.vietdesigner.net ông ơi :brick:

Cuongneu201x thích bài này.
  2. liokocode

liokocode Member Chính Thức

29
    7
    3
    Lad quá ping coi thôi :P

3. Click Group

Click Group Member Chính Thức

16
    7
    3
    Bạn Trung Ngôn nói gì mình ko hiểu..tiếng anh kém quá..hì hì...Trước giờ mình xài tiền ko à..nên ngoài tiền mình chẳng biết tận dụng gì cả..Bạn Trung Ngôn có hiểu được điều đó hông dzạ...((( Chắc ko thể hiểu nổi vì ko bao giờ được thử :( ))))

thebest4iu thích bài này.
  4. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,552
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Là sao nhỉ ? ko hiểu chỗ nào thế, vì mình quen chém gió ko à ... mà sao phải than thở thế ? Share nào :)

5. Click Group

16
    7
    3
    Mình viết rất rõ ràng mà:( đọc kỹ xíu là hiểu à Mr Trung Ngôn :p...Share gì nhỉ..Share Aero 4 à :matrix:

6. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,552
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Thì thấy nói có vẻ tâm trạng ...

7. Click Group

16
    7
    3
    À..thì mình nói..Tâm trạng của mình là quen xài tiền...:( chứ hông mấy khi xin...Mình nghĩ Mr Ngôn ko bao giờ hiểu được cảm giác đó:(

8. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,267
    9,783
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mình có thể làm icon trong suốt chỉ với vài thủ thuật nhỏ, bạn kiếm cái PSD Glass nào mà áp dụng nó cho Icon, ra ngay trong suốt :D

Cuongneu201x thích bài này.
  9. Cuongneu201x

Cuongneu201x Member Danh Tiếng

601
    228
    43
    thank bác rất nhiều,cái này đang cần này :D để thi nốt mấy môn kì này rồi em ngồi nhà ngâm cứu LightRoom :D

10. Cuongneu201x

Cuongneu201x Member Danh Tiếng

601
    228
    43
    Theo cách này hả bác:

Bước 1 : Tạo 1 mẫu icon màu (trắng đen) với kích thước chuẩn và background trong suốt

Vào Photoshop, chọn File -> New
    Width Height : 57 x 57 kích thước chuẩn
    Color Mode : Grayscale là trắng đen,có màu thì RGB nhé
    Background Contents : transparent , nều trong suốt
    Bước 2:
    Mở file Icon màu có sẵn, click vào hình màu và bấm Ctrl + A (chọn hết hình í mà) sau đó kéo nó vứt lên trên

Bước 3:
    Click vào hình bên trên, nhìn bên góc phải thanh công cụ có cái Opacity, chỉnh về 50%, (số càng nhỏ thì nó càng trong suốt ), save.Save file là Icon.png

11. trinhbaphap

trinhbaphap Guest

Thấy thằng BTM show cái aero glass 4 mà ko share cho anh em, tôi biết nhiều anh em ngứa ngáy chân tay lắm. Nên hôm nay tôi chia sẻ bộ aero glass 4 này với hi vọng anh em có thể làm mới máy tính của mình. Vì đều từ DTU China nên sự tương đồng trong thiết kế là ko thể tránh khỏi. Tuy nhiên nó vẫn có nét khác. Anh em ai thích ngay thì làm thủ công, còn chờ ăn sẵn thì đợi Ghost version phiên bản tiếp của Khatmau_sr. Cám ơn Thiên Tân vì hỗ trợ tài chính về bộ icons Aero Glass 4 này. Quên nói là Ghost sẽ ra mắt vào dịp nghỉ lễ 30-4 1-5 nhé. Giờ thì nhìn lại bộ icons trc khi tải. Do DTU thiết kế ko nhiều cho bộ này nên có bấy nhiêu thôi. Các bạn kết hợp với Confession Memorial Pack, Strengthen,Aero Glass Azure, Aero SX để tạo ra một bộ tổng hợp nhất nhé.

Link Download:

ucpro, thebest4iu and anonymous like this.
  12. lovelove00113

lovelove00113 Member Tích Cực

252
    141
    43
    Tên thật:
    Băng Thiên MInh

13. lovelove00113

252
    141
    43
    Tên thật:
    Băng Thiên MInh
    Thằng Thiên Tân cũng đi xin xỏ BTM rồi lại cho lung tung như thế này

14. Click Group

16
    7
    3
    BTM thì có cho ai bao giờ mà nói Thiên Tân xin...:( Thiên Tân có tiền...thì mua cho người khác dùng..BTM nói vậy Thiên Tân lại ko bố thí cho nữa giờ nè...:p

15. trinhbaphap

trinhbaphap Guest

Cái thằng BTM này láo toét nhỉ? Mày ít tuổi hơn tao gọi mày là thằng thì sai à? Cái loại như mày được người khác share rồi đem bán cho người khác thì đáng được tôn trọng lắm ư? Tao đã rất lịch thiệp gọi mày là thằng rồi. Chứ mày thích tao gọi mày là gì giờ?

16. Click Group

16
    7
    3
    Thôi Mr Pháp...có những người như BTM mới cần những người " bỏ tiền " như Thiên Tân...để có cái đồ chơi cho mọi người....chứ giữ khư khư như giữ mả tổ thế thì ai chơi được...Tiện thể thông báo luôn..BTM đang cần " Kinh Phí " để làm Ghost..Anh em nào có lòng hảo tâm..bắn cho cái Card điện thoại để BTM làm Ghost nhé..chứ không bạn ý ko có " Kinh Phí "...cười đau bụng..Khát máu làm Ghost sao ko cần " Kinh Phí " mà làm nhiều thế..BTM cũng cần " Kinh Phí " à..vậy mở riêng 1 diễn đàn tự chơi tự bán đi..chứ Diễn Đàn của chung này ko hợp với BTM rồi :p

17. xlinh

xlinh Member Tích Cực

435
    83
    28

18. lovelove00113

252
    141
    43
    Tên thật:
    Băng Thiên MInh
    tôi gọi ông là XEeko!đối với đàn bà như chú mi thì nói làm j?! Chưa hiểu j mà nghe họ nói lung tung thì chỉ có Pháp Xêko

19. lovelove00113

252
    141
    43
    Tên thật:
    Băng Thiên MInh
    ủa vậy sao! đi xin, cúi lạy xin ta icon mà giờ thay đổi nhỉ! koi lại bản thân nhé! Nói ra mà ko sợ họ nghĩ sao! hahah :ah:

20. bmtsky

bmtsky Member Chính Thức

61
    7
    8