1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Nhóm New Upload Stardock Fences 2.12.613 - Sắp sếp desktop gọn gàng hơn

Thảo luận trong 'Các Soft Trang Trí Desktop' bắt đầu bởi Công Hậu JB, 12 Tháng mười hai 2013.

1. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113

Fences là một chương trình giúp bạn tổ chức máy tính để bàn của bạn. Nó có thể ẩn các biểu tượng khi họ không sử dụng cũng như làm cho nó dễ dàng để đặt các biểu tượng thành các nhóm di chuyển được gọi là " hàng rào " . Hàng rào là tăng cường máy tính để bàn phổ biến nhất thế giới dành cho Windows ® . Điều gì làm cho nó trở nên hấp dẫn là những gì nó là như vậy rõ ràng là hữu ích và cần thiết mà nó là tuyệt vời mà không ai nghĩ về nó trước.

NEW! Sử dụng máy tính để bàn của bạn tổ chức tất cả các công cụ của bạn
    Bạn có thể có các trang hàng rào trên máy tính để bàn của bạn. Để lật một trang , chỉ cần mang con trỏ chuột đến các cạnh của màn hình và nhấp chuột và kéo . Sau đó một trang mới của hàng rào có thể được hiển thị. Tính năng này làm cho nó dễ dàng để sử dụng máy tính để bàn của bạn để tổ chức tất cả các chương trình của bạn , tài liệu , các trang web và nhiều hơn nữa .

Giữ máy tính của bạn sạch sẽ
    Bấm đúp chuột vào bất kỳ không gian trống trên máy tính của bạn và các biểu tượng của bạn sẽ mờ dần. Bấm đúp chuột lần nữa và họ sẽ trở lại . Bạn thậm chí có thể chọn biểu tượng và hàng rào cá nhân để loại trừ.

Dây ra khỏi máy tính của bạn
    Hàng rào cho phép bạn tạo ra các khu vực bóng mờ trên máy tính để bàn của bạn mà bạn có thể đặt các biểu tượng vào gọi là hàng rào . Bạn có thể gắn nhãn cho họ tuy nhiên bạn muốn thay đổi kích thước và di chuyển hoặc bất cứ nơi nào trên máy tính để bàn .

Tự động sắp xếp máy tính để bàn của bạn
    Xác định quy định như thế nào các biểu tượng được sắp xếp . Khi một biểu tượng mới được thêm vào , từ một trình cài đặt ví dụ, nó có thể tự động được thêm vào một hàng rào đặc biệt .

NEW! Làm cho máy tính của bạn một cổng thông tin cho các tập tin của bạn
    Hàng rào có thể được thực hiện để hoạt động như một cổng thông tin vào một thư mục cụ thể. Ví dụ, tài liệu của bạn hoặc hình ảnh các thư mục có thể được nhân đôi vào máy tính của bạn như là hàng rào làm cho chúng dễ dàng để truy cập mà không làm lộn xộn máy tính để bàn của bạn.

Yêu cầu hệ thống
    - Windows 8.1/8/7/Vista/XP ( XP 32- bit)
    - Cổng thông tin thư mục và các trang yêu cầu Win7 hoặc mới hơn

moitinhdaukiss and e_chip like this.
  2. e_chip

e_chip Member Tích Cực

106
    22
    18
    desktop mh không có cái gì thì sắp xếp như thế nào cho gọn bạn ơi :brick:

3. Thiên Gia Huy

Thiên Gia Huy Member Tích Cực

415
    123
    43
    Quen cái truyền thống rồi, xài nhiều rồi cũng quen những icon trên desktop nằm ở chỗ nào :)

4. Công Hậu JB

2,833
    1,597
    113

:brick: bác cứ troll e

5. moitinhdaukiss

moitinhdaukiss Member Vip

1,048
    195
    63
    Những phần mềm này không nhất thiết cần có :brick:.

6. DevilTruongDK

DevilTruongDK Member Chính Thức

21
    3
    3
    nghe mùi google translate thì phải :big_smile:

7. Thiên Gia Huy

415
    123
    43
    Quan trọng j`, tại bác này cứ thích việt hóa thui chứ thực ra để tiếng Anh cũng đc chứ sao :D

8. Công Hậu JB

2,833
    1,597
    113
    :D học ngu TA lắm nên dùng nó cho lẹ thôi, dịch thì hơi lâu thôi

9. n1dminhd

n1dminhd Member Tích Cực

260
    35
    28
    Để tiếng Anh, thì chả quá, bạn lập top chỉ để cho các ae giỏi tiếng Anh thôi à, để tiếng Anh thì mình hiểu cái gì được chứ

10. Thiên Gia Huy

415
    123
    43
    Nếu bạn thích tiếng Việt thì xài phần mềm Việt thôi, đừng xài các phần mềm nước ngoài nữa là xong :D

11. n1dminhd

n1dminhd Member Tích Cực

260
    35
    28
    Mình vẫn dùng phần mềm nước ngoài, nhưng nếu được thì các bạn giới thiệu phần mềm có thể dịch ra tiếng Việt thì tốt quá
    Chứ không có chuyện để tiếng Việt cũng được đâu bạn, cũng được với mình bạn thôi, với những người không giỏi ngoại ngữ như mình thì nếu dịch ra tiếng Việt sẽ tốt hơn, nếu lập top trên diễn đàn Việt Nam mà chỉ toàn tiếng Anh thì sẽ có 1 phần lớn ae không quan tâm đâu, vì chả hiểu lập top để nói đến vấn đề gì nữa

12. Thiên Gia Huy

415
    123
    43
    K phải chỉ với mình mình đâu, còn rất nhiều người nữa đó bạn. Chắc tại bạn k bjk chứ k phải từ nào cũng nên dịch sang tiếng Việt đâu nhất là tiếng Anh chuyên ngành, bởi vì dịch thì dịch đc nhưng mà nghe nó củ chuối lắm :D Tốt nhất là làm quen dần với nó đi :still_dreaming:

13. n1dminhd

n1dminhd Member Tích Cực

260
    35
    28
    Vậy, đối với những người không hiểu tiếng Anh, họ làm sao mà hiểu được bạn lập top vì cái gì, hơn nữa diễn đàn này là của Việt Nam, phục vụ người Việt thì phải viết sao cho người Việt hiểu chứ

14. Thiên Gia Huy

415
    123
    43
    Đâu phải dùng toàn bộ tiếng Anh đâu bạn vẫn xen kẽ cả tiếng Việt mà, quan trọng là title là tiếng Việt :tire:

15. n1dminhd

n1dminhd Member Tích Cực

260
    35
    28
    Nhưng nếu chỉ có title là tiếng Việt thì làm sao biết nó có những điểm gì nổi bật, rồi còn so sánh với những phần mềm tương tự nữa, chỉ với cái title sao biết được nó có cải tiến với các phần mềm trước đây không, nó có phù hợp nhu cầu không, chả nhẽ lại phải đè ngửa cái máy ra cài thử, mỗi khi có phần mềm mới hay sao ?

16. Thiên Gia Huy

415
    123
    43
    Vậy bạn tin những j` người ta nói sao??? Nếu muốn tiếng Việt thì chỉ có cách viết lại 1 bài mới hoặc là copy bài của người khác thôi hoặc như bài này thì dùng google dịch chứ những phần mềm nước ngoài được mấy cái phần intro là tiếng Việt :doubt:. K lẽ mỗi lần tìm được 1 phần mềm của nước ngoài lại phải ngồi hì hục dịch ra tiếng Việt à? Chưa kể phần mềm đó toàn dùng tiếng nước ngoài nữa. Bạn bảo k hiểu tiếng Anh thế chắc là các soft bạn dùng toàn Việt hóa nhỉ? :D

17. n1dminhd

n1dminhd Member Tích Cực

260
    35
    28
    Vậy nên mình mới nói, nếu được thì dịch ra tiếng Việt sẽ tốt hơn, chứ không hề nói cứ lập top là phải dịch ra bài tiếng Việt, nhưng nếu như bạn nào có khả năng dịch được thì nên dịch ra, còn bạn thì lại nói chả cần tiếng Việt, để tiếng Anh cũng được. Phần mềm trong máy mình phần lớn là Việt Hóa

18. Thiên Gia Huy

415
    123
    43
    Mình có nói là chả cần tiếng Việt sao??? Where??? :misdoubt:

19. n1dminhd

n1dminhd Member Tích Cực

260
    35
    28
    Các comment trên ấy, mà mình cũng chả muốn lằng nhằng với bạn làm gì, bạn muốn làm gì thì làm, muốn nghĩ sao thì nghĩ

20. nhonzenki

nhonzenki Member Mới

1
    0
    1
    hướng dẫn mình crack đi bạn ơi down về mở ra làm theo cái hướng dẫn ngắn gọn quá không hiểu , làm xong vẫn không thuốc được