1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Sửa lỗ hổng bảo mật chết người của IE

Thảo luận trong 'Tin Công nghệ' bắt đầu bởi thebest4iu, 21 Tháng chín 2012.

1. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Microsoft vừa phát hành công cụ Fix-It để khắc phục lỗ hổng bảo mật nghiêm trọng cho Internet Explorer 32-bit.

Máy tính của bạn sẽ thực sự nguy hiểm nếu bạn không biết !!!!!!!!
    Lỗ hổng bảo mật 0-day này có thể khiến cho hàng triệu người dùng bị hacker lợi dụng để cài mã độc vào máy khi họ truy cập một website chứa sẵn mã khai thác lỗi Internet Explorer 6, 7, 8, 9. Các file mã độc sẽ tự động được tải xuống và lây nhiễm trong máy tính người dùng, cung cấp quyền điều khiển từ xa toàn bộ hệ thống cho hacker. Nếu chiếm được quyền kiểm soát, hacker có thể cài đặt trojan Poison Ivy và biến máy tính nạn nhân thành phương tiện phục vụ cho các cuộc tấn công từ chối dịch vụ (DDos).

Nếu đang dùng Internet Explorer 6, 7, 8 hoặc 9 bản 32-bit, bạn tải về công cụ Microsoft Fix-It để khắc phục lỗ hổng bảo mật này tại đây (1.03MB). Tải xong, bạn chỉ chạy file .msi, đánh dấu tùy chọn I Agree và bấm Next để cài đặt như bình thường.
    Hiện chưa rõ thời điểm Microsoft tung ra Fix-It sửa lỗi trên cho Internet Explorer 64-bit.

fetel93, root, vandieutot and 2 others like this.
  2. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    - Chả bao giờ mình dùng IE , Nhưng con gái lại hay dùng nên kéo về cho em gái

3. damtak0c

damtak0c Member Chính Thức

34
    1
    8
    máy tình máy bạn ra sao mình không biết
    chứ máy mình dùm ff or chorme thi không bằng ie 8,9,10
    mà mình thấy ie xài là tốt nhất tốc độ khủng hơn hẵn ff & chorme

4. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    Đó là do bạn tinh chỉnh thôi ! Còn mình thì test tốc độ của IE thua hẳng với FF ! Còn IE10 Của Win 8 thì bá đạo rồi

5. Nguyen13000

Nguyen13000 Member Chính Thức

68
    17
    0
  6. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Win 8 bảo mật tốt mà bạn ,nó lại được trang bị sẵn MSE >> Nên nó bá đạo rồi.Ở trên mình bôi đậm IE 6,7,8 đó ;))

7. fetel93

fetel93 ɹoʇɐɹǝpoɯ Ban Quản Trị

1,327
    851
    113
    IE ngày càng thất thế