1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Tăng tốc copy cho Windows với UltraCopier

Thảo luận trong 'Thủ Thuật Máy Tính' bắt đầu bởi Vũ Lý, 2 Tháng mười hai 2012.

1. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Có nhiều lựa chọn để thay thế trình sao chép file mặc định của Windows Explorer, với nhiều chức năng bổ sung và tốc độ được cải thiện. Ultracopier cũng là một trong số đó, một ứng dụng giúp quá trình sao chép file của bạn dễ dàng và nhanh chóng hơn.

Ultracopier là một ứng dụng mạnh mẽ và dễ dàng sử dụng, nó cho phép người dùng để sao chép hoặc di chuyển các tập tin và thư mục với một vài nhấp chuột. Ultracopier bổ xung các chức năng để tạm dừng và tiếp tục tiến trình, kiểm soát tốc độ copy, xếp hàng tác vụ mới và hoàn thành tác vụ ngay cả khi gặp lỗi trong quá trình sao chép.

Để bắt đầu quá trình, bạn có thể thêm một bản sao mới, chuyển hoặc di chuyển các yêu cầu từ khay hệ thống. Nó sẽ yêu cầu các thư mục đích và sau đó bạn cần phải chỉ định đường dẫn cụ thể. Sau khi thiết lập, quá trình sao lưu hoặc di chuyển file sẽ bắt đầu. Ultracopier sẽ hiển thị danh sách các tập tin được sao chép và cũng là tốc độ của họ của bản sao. Theo mặc định, ứng dụng được thiết lập để tự động thay thế chức năng sao chép/ di chuyển tập tin của Windows. Bạn sẽ được yêu cầu khởi động lại Windows Explorer sau khi cài đặt để có tính năng này.

Ứng dụng hoạt động trên cả ổ đĩa cứng, USB và CD, DVD. Bạn đọc có thể tải về Ultracopier tại đây.

Genk​

root, kimchinh, aoe1991 and 1 other person like this.
  2. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    chà chà, đồ nghề cóp bi mới à ;;) bác nào trải nghiệm rồi ... oánh giá vs Tê ra cọp py hộ mình cái :D :> >:)

3. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    ai thử chưa vậy cho ý kiến vs nào

4. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Ngang ngang với Tera Copy thui bác ạ :)) Chẳng wa th` Tera Copy dc nhìu người bít và chuộng hơn thui >:)

aoe1991 and kimchinh like this.
  5. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    ồ, thanks bác, vậy mình cứ Tera tiếp tục thôi <- chuộng thương hiệu vậy =)) Tera No.1 \m/ :))

có đôi khi ... thấy tốc độ cóp bi của Tera ... còn thua cả của Win ... :-j may là ít :))
    mà Tera còn có "thế mạnh" nữa là: chỉnh màu sắc thanh cóp bi, Việt hóa ... ngon nhất là cóp nhiều tab theo kiểu chế độ chờ ... ổn định và thông minh \m/

6. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Thì thì chơi em Tera copy thui, wen rùi = nhau thì chuyển làm j ế hàng rùi chán

7. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Nếu so sánh với thằng Extreme Copy thì thằng Tera copy ko có cửa xách dép đâu :)) Thằng Extreme copy nhanh hơn nhìu :>

8. duyptc

duyptc Member Chính Thức

25
    1
    3
  9. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    tùy thui bạn ak mình thử rùi, win8 em tera nhanh hơn, win xp em Extreme nhanh hơn khó hỉu thật.

10. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    nói là "k có cửa sách dép" thì bốc quá bác ơi :P >:)
    mình công nhận là xét toàn cục về cóp bi... Extreme tốc luôn nhỉnh hơn Tera ... nhưng cũng chỉ là chút chút thôi :>

tuy nhiên, như đã nói, Tera bù lại được ưu điểm mà mình ủng hộ Tera thì khá nhiều: nhìn thân thiện, dễ xài, có chọn màu mè được, khá hay vs Việt hóa ... và đặc biệt khoản mà Tera ăn đứt Ex ... theo mình từng trải nghiệm thấy được đó là về: làm việc vs nhiều tab cóp cùng 1 lúc ! Tera có thể để lần lượt từng tab cóp 1, bản 2.27 có kiểu gộp tab khá thông minh :> ... chạy nhiều tab 1 lúc cũng vẫn tàm tạm ngon :D còn Ex thì ... chỉ cần 2 tab cóp 1 lúc là ... treo máy có ngày :-|, bác có thể thử xem :D
    cóp bi vs Tera xem phim ôkê (tua tốt) ... còn Ex cóp nằm xem phim ... tua tua ... -> giật giật :))

Vũ Imba thích bài này.