1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

tạo hirentboot USB

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi TKTuan, 28 Tháng sáu 2012.

1. TKTuan

TKTuan Member Tích Cực

143
    44
    28
    mình muốn chuyển đĩa hirent boot15.0 CD sang USB để dùng làm công cụ cứu hộ máy tính , khi khởi động lại windows thì boot vào USB như 1 đĩa hirent boot .( mình đã có file hirentboot 15.ISO ). mình đã dùng nhiều cách nhưng không được, với hirent boot 10.0 trở xuống thì được; nhưng không chuyển được nếu có mini win7 pe trong hirentboot; bạn nào biết cách chuyển hirent boot15 CD sang USB xin chỉ giúp. Thanks

2. gameboy

gameboy Member Chính Thức

80
    8
    8
    tiện bạn hỏi đây mình cũng muốn hỏi luôn, mình thấy nhiều ng tích hợp đĩa hiren boot và bản ghost trong 1 đĩa, vd đĩa dvd để mang theo, đĩa dvd hơn 4g có thể tích hợp đc hiren ghost xp win 7, vậy các bạn giúp mình, cảm ơn các bạn rất nhiều

3. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Cũng đơn giản thôi mà, nếu dùng Grub4dos thì nguyên kí đơn giản là nạp MBR cho USB, copy vài file cần thiết, sửa lại menu.lst là boot được thôi. Còn DVD cũng tương tư :( Mở Hiren, thêm các bản Ghost hay bộ setup Windows vào, sửa lại menu.lst save là xong. Bài tìm google xem :D

TKTuan thích bài này.
  4. TKTuan

TKTuan Member Tích Cực

143
    44
    28
    mình cũng đã làm như vậy, vấn đề là ở chỗ sửa menu.lst;
    bạn giúp mình sửa menu.lst có được không ? mình không rành lắm . file hirentboot của mình là :hirent boot15.iso
    thanks

5. TKTuan

TKTuan Member Tích Cực

143
    44
    28
    mấy máy laptop hỏng DVD; laptop không có DVD (máy mỏng, đầu DVD rời) thì không dùng đĩa DVD được bạn ạ mà buộc phải dùng USB để cứu hộ hoặc Ghost hoặc cài lại Windows bằng USB.

6. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Lúc nào đó pm nick khatmau_sr team xem chứ hướng dẫn cũng lâu lắm