1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Thắc mắc/Hỏi] Cần hướng dẫn TẠO file Ghost trong máy ảo VMware 9.0 bằng Acronis

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi yesterday210, 11 Tháng mười 2012.

1. yesterday210

yesterday210 Member Mới

3
    0
    1
    Xin chào các bạn! Mình đang gặp vấn đề sau,rất mong được các bạn giúp đỡ.
    Mình muốn dùng máy ảo VMware 9.0 để tạo bản ghost đa cấu hình.Đã làm hết các bước cơ bản rồi,đến khi vào Acronis trong đĩa Hiren để tạo file ghost,thì mình thấy có 2 harkdisk được set pri thế này :
    Harkdisk trong ô vàng là phân vùng cài win,còn harkdisk mũi tên mầu đỏ chỉ theo mình nghĩ là phân vùng BOOT,không hiểu sao nó lại chia thành 2 phân vùng riêng biệt như vậy. Mình đã thử merge 2 phân vùng trên làm 1 nhưng không được,vì sẽ mất tính năng BOOT.

Nếu như mình select cả 2 phân vùng trên để ghost,thì đến khi bung file ghost ra lại phải tại 2 phân vùng y trên máy tính cần ghost,như vậy rất phiền phức.
    Nếu như chỉ select phân vùng cài Win không thôi,thì đến khi bung file ghost bị lỗi "BOOTMGR is missing"

Vậy mong các bạn chỉ cho mình phương hướng để giải quyết vấn đề này.Xin cảm ơn !!!
    Ngoài ra mình cũng xin hỏi luôn ,khi mình đã tạo thành công file ghost (.GHO hoặc.tib) và lưu trên máy ảo.Vậy có cách nào copy cái file đó ra máy thật không.Mình không muốn dùng cách vào lại máy ảo đã tạo,cài lại VMware tools để share ổ ( vì mình đã xoá đi trước khi làm ghost),và cái VMware này lại không cài được trên Win cứu hộ của Hiren.Cắm USB vào thì toàn bị lỗi driver,không kết nối được

2. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    thường thì máy ảo có 2 phân vùng 1active,1boot ở đây không biết khi tạo máy ảo bạn chia thành mấy phân vùng và phân vùng vàng đó bạn đã active nó chưa ...tí nói tiếp
    Còn về việc truyền tệp gho hay tib thì theo mình thấy thì cũng không có gì đơn giản hơn là cài vmware tool .bạn cài vào win thật ,tạo file tib .gho sau đó test đàng hoàng rồi truyền sang máy thật cũng không muốn ,vì vội nên tí nữa mình nói tiếp

3. autokiss

autokiss Member Chính Thức

21
    14
    3
    Nếu bạn làm Ghost thì làm trên máy thật nhé! Làm trên máy ảo tất cả bình thường trừ lỗi hay treo máy thôi.