1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Thắc mắc về cài 2 win song song???

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi trongtoanbn, 12 Tháng tám 2013.

1. trongtoanbn

trongtoanbn Member Tích Cực

102
    11
    18
    Chả là thế này, máy mình đang cài win 8 ở ổ C, sau đó mình bung ghost win 7 vào ổ D (bản WIN7 - MysteriousDarkx64) mình đã active ổ D. tạo thời gian chờ khởi động để chọn win, nhưng khi vào đến màn hình chờ chỉ có 2 lựa chọn: 1 là WIN7 - MysteriousDarkx64, 2 là menu boot (đc tích hợp sẵn theo bản win hay sao ý) không có chọn khởi động win 8. Nhưng khi mở WIN7 - MysteriousDarkx64 vẫn ra win 8, ko biết bản win 7 biến đi đâu mất, và khi vào win 8 thì vào my computer ko thấy hiện ổ D win 7 đâu cả.
    túm cái váy lại là m ko cài đc 2 win song song, ae khắc phục giúp vs, thank all!

2. dieulinh18191

dieulinh18191 Member Chính Thức

54
    3
    8
    không được đâu bạn ,cài win 8 trước sau cài win 7 sẽ bị lỗi (hay tại máy mình cũng k biết :D) .bạn cài BOOTICE nhé để hiện chọn win 7 /8 .
    khuyên bạn nên cài win 7 trước sau đó cài win 8
    note : cài win 7 vào ổ C ,cài win 8 vào ổ D khi vào win 7 sẽ thấy dc win 8 (tức ổ D) nhưng khi vào win 8 nó sẽ hiện win 8 là ổ C nhưng thực chất là ổ D và sẽ không thấy dc ổ C (tức win 7) đâu :)

3. trongtoanbn

102
    11
    18
    ok, tk b để m thử xem sao.

4. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Uk, bạn bên trên nói chuẩn đó. phải cài win 7 trước. Sau đó có thể dùng phần mềm để tạo dualboot nếu máy không tự thêm vào. Có thế thôi:)

5. trongtoanbn

102
    11
    18
    ko được rồi mấy thím ơi. mình cài 2 win 7 thì đc nhưng 1 win 7 & 1 win 8 thì ko được :(
    m tạo được menu dualboot bằng phần mềm Easy BCD đến lúc khởi động có 2 tùy chọn nhưng chọn 1 trong 2 cái đều giống nhau đều vào win 8 hết là sao cà??? win 7 của m đi đâu mất rồi :|

6. trantrungdac

trantrungdac Member Tích Cực

164
    37
    28
    bạn cài Win 7 vào ổ C (ổ C actived) ổ D bạn cài win8, sau khi cài xong win 7 mới cài win 8, cài xong máy se báo 2 menuboot win 7&win 8, sau đó dùng vào win 7 cài Easy BCD tạo menuboot.Mình cũng cài 2 win vẫn được .