1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Thắc mắc về "công nghệ" mới của các laptop thegioididong.com

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi vagarose, 23 Tháng ba 2014.

Tags:

1. vagarose

vagarose Member Mới

2
    0
    1
    Tình hình là em mới mua 1 em laptop Acer E1-532 của thegioididong. Như mọi lần trước thì quá trình chuyển đổi từ Linux sang Windows em đều Format các phân vùng & đổ ghost lại bằng USB Boot DLC 2013 bình thường.

Nhưng đến em lap này thì gặp rắc rối là usb boot không hoạt động được (cụ thể là các chương trình cần tạo RAM ảo (Ghost, Partition,..) đều báo lỗi "File Allocation Table bad drive R" và dừng lại cho đến khi Ctrl+Alt+Del để khởi động lại.

Đưa ra shop thegioididong thì các huynh ấy nói là do công nghệ mới áp dụng, không xài cách boot cũ được, đã được hỗ trợ cài win 8 trial rồi, nhưng em muốn ghost lại bản khác cũng lỗi như trên. Ức chế quá nên đành nhờ các pro chỉ giáo cho em về cái "công nghệ mới" này với ạ. Thanks!

2. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Công nghệ mới là công nghệ gì :big_smile: mình vừa mới cài Win cho 1 máy mới cứng
    + Tạo usb boot nhờ grub4dos
    + Boot vào Win8PE, tiến hành delete và làm lại toàn bộ ổ cứng
    + Chia phân vùng theo ý muốn
    + Cài Win như bình thường

3. vagarose

vagarose Member Mới

2
    0
    1
    Cảm ơn 2 bác đã giải đáp thắc mắc này. Nghe đến MBR & GPT Disk thì em ngộ ra được 1 ít rồi. Nếu có thời gian bác Master System hướng dẫn em chi tiết hơn cái này nhé. Tks