1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Thắc mắc về keylogger

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp' bắt đầu bởi nguyenvanteo321, 11 Tháng một 2015.

1. nguyenvanteo321

nguyenvanteo321 Member Chính Thức

93
    3
    18
    Mình mới biết đến keylogger là một chương trình tạo ra vỉut troll và có thể gửi email đến để hại người khác; nhưng mình không hiểu lắm về cách thức hoạt động của nó xin các pro giải đấp giùm thắc mắc
    1. Khi mình gửi email (kèm virut cho người khác) xong, khi đó người bị hại sẻ mở hộp tin ra để xem email đó,và lúc đó người bị hại mới thực sự bị dính virut hay là chỉ cần mình gửi email là người đó bị dính virut liền không cần phải xem email
    2. máy mình cài đặt keylogger;
    Nhưng chương trình keylogger thì ẩn các biểu tượng vậy khi mình muốn gở nó ra khỏi máy mình :không có biểu tượng gở bỏ trong chương trình gở bỏ của máy thì làm sao gở bây giờ?
    3.Trường hợp mình mua con virut đó để gủi email hại người khác thì lúc đó máy mình có cần phải cài đặt sẳn keylogger để được nhận email con virut đó gừi về không hay máy mình không cần cài đặt chương trình đó nhưng con virut đó vẩn gửi về.
    Trên đây là một số thắc mắc của mình mong được các pro giải đáp

2. lll_C7G_lll

lll_C7G_lll ♥→ Milker ←♥

304
    75
    28
    Tên thật:
    Trần Công
    Trả lời:
    Keylogger là 1 chương trình gắn keylog vào 1 tệp tin rồi đổi định dạng tệp tin đó thành tệp thực thi (.exe)
    1. Victim mở email đó ra xem thì không sao nhé chỉ khi victim download file dính keylog trong email mà mở lên mới bị dính thôi
    2. Dùng những phần mềm chuyên dụng như yu
    3. Keylog ở máy tính của victim sẽ gửi thông tin vào email hoặc ftp (tùy cài đặt)
    Nói chung keylog bây giờ đã quá phổ biến nên ngay cả trình duyệt chrome cũng có thể phát hiện được nên bạn đừng có hi vọng sẽ gửi được keylog cho 1 ai đó để hack nhé! Thân
    P/s: Diễn đàn cấm chia sẻ hack nhưng trên đây chỉ là những thông tin mình biết hoàn toàn không có hướng dẫn!

nguyenvanteo321 thích bài này.
  3. nguyenvanteo321

nguyenvanteo321 Member Chính Thức

93
    3
    18
    cảm ơn pro ;mình lập topic này chỉ để muốn biết thêm thông tin về nó chứ không có ý xấu gì đâu mình không biết diển đàn cấm chia sẻ hack sory

lll_C7G_lll thích bài này.
  4. lll_C7G_lll

lll_C7G_lll ♥→ Milker ←♥

304
    75
    28
    Tên thật:
    Trần Công
    Không biết không có lỗi (chưa đến mức tội :D) mà cái keylog này dùng để quản lý máy tính cũng được