1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Thanh An] Ghost Windows 7 Ultimate RTM Final 32bit All Main

Thảo luận trong 'Ghost Windows 7' bắt đầu bởi Pretty Boy, 10 Tháng năm 2013.

1. Pretty Boy

Pretty Boy Member Tích Cực

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    Có lẽ các bạn không còn xa lạ gì với GHO Thanh An vào thời gian gần đây mình có test lại bản ghost này và thấy chạy mượt hẳn so với các bản GHO thông thường. Vì link Ghost Thanh An này ở trên mạng link die gần hết và người biết nó cũng không còn nhiều như trước nữa nên mình post lại cho bạn nào thích thỳ sử dụng
    :big_smile:
    Md5 bản Ghost
    Code:
    B50B6C85 - 647BC661 - F092EEDC - D821BAAD
    Download (2.45gb) – Bản gốc của Thanh An để dạng Iso, đây là bản đã giải nén ra file .GHO nên dung lượng sẽ như vậy.
    1 link 4share.vn | Download
    Chú ý: các bạn cần check mã MD5 trước khi ghost hay ghi DVD
    Bản Full,chỉ tối ưu hệ thống để máy tính chạy nhanh ,ổn định,hiệu quả nhất
    Yêu cầu cấu hình tối thiểu
    - HDD 15gb
    - RAM 512mb
    - VGA 128mb
    - CPU Pen4 2.4ghz
    Để có Aero(giao diện trong suốt)thì VGA của bạn phải đạt số điểm là 2.4 trở lên.

2. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Lâu lắm ms nhìn bản ngày xưa mình hay dùng thanks nhé có thời gian sẽ test lại

3. lamtuvi

lamtuvi Member Vip

1,060
    166
    63
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ bản Ghost nổi tiếng một thời của THANHAN. Mình sẽ down về test thử.

4. /<iller

/<iller Haiz !! Rời xa đam mê

76
    4
    8
    Mình cũng có rồi nhưng chỉ thiếu mỗi bản win xp 2010 của Thanh An thôi bạn có ko.Share mình với nhé chứ bản 2011 ko thích bản ấy lắm:haha:

5. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Uk set về ổn dịnh thì bản này ok như tốc độ vẫn còn thua xa mấy bản ở 4rum mình, vì nó khá lâu rùi bây giờ tuổi trẻ tài cao mak, tối qua ngồi test thử em nó thấy tốc độ còn thua mấy bản mơi ra

6. vinhnguyen1807

vinhnguyen1807 Member Chính Thức

33
    4
    8
  7. Pretty Boy

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    Tình hình là bạn Chính nói hơi nhầm rồi đấy nhé. Mình giám đảm bảo với bạn là về mặt hình ảnh thỳ bản này kém xa bản ở forum mình nhưng nói về chất lượng và độ mượt thỳ mình khẳng định với bạn 1 lần nữa là mình sài rất nhiều bản Ghost rồi mà chưa có bản nào qua đc mặt bản này đâu nhé :)

8. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
    z thì bản này có hơn bản của máu k nào

9. Pretty Boy

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    Hơn hay không thỳ còn tùy vào người sử dụng như em đã nói như trên là không có bản nào về độ mượt em đã dùng qua thỳ hơn đc Thanh An cả và đó cũng chỉ là em nhớ là chỉ là ý kiến mà em đã test qua còn về ghost của anh Bách thỳ tất nhiên em cũng test không thiếu 1 bản nào gần như tất cả đều ổn định và điều đặc biệt là giao diện khá bắt mắt nên em vẫn thichs ghost của anh Bách hơn. Anh nói bản này với ghost của anh Bách thỳ em đề nghị lần sau anh đừng hỏi những câu hỏi như vậy nữa nhé. Không liên quan gì tới nhau cả. Thanh An và Khát Nước là 2 loại bánh và nước khác nhau :brick:

10. Công Hậu JB

2,833
    1,597
    113
    bách là cái bánh ngon vừa đẹp còn thanh an là cái bánh ngon nhưng nguyên gốc :smile:

11. Pretty Boy

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    Chuẩn rồi đấy sau câu nói của anh thỳ có thể đánh giá đc chất lượng và độ mượt rồi đấy. Hàng gốc thỳ sẽ tốt hơn hàng đã đã thôi. Đồng ý quan điểm thỳ dừng comment tại đây nhé anh :boss: Còn nếu có ý kiến khác thỳ cứ nói :beat_brick:

12. Công Hậu JB

2,833
    1,597
    113
    Bản của máu đã tè lè ra mốc lốp hết rồi còn bản thanh an còn nguyên (zin) :brick:

13. sdfooee

sdfooee Member Tích Cực

140
    15
    18
    Tên thật:
    Nguyễn Đức Thịnh
    Hi hi.. Đây là bản win 7 đầu tiên mình dùng. :))) mượt mà nhưng hồi đấy nó chiếm ram ác quá. K = mấy bản ở 4rum mình. Nhưng dù sao mấy bản ghost của Thanh An ở lúc đó thì quá chuẩn rồi. Hi2:smile:

14. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Thứ nhất bản này đã lâu rùi, bây giờ đã có nhiều cải tiền hơn, Thứ 2 cacis ghoster đều là người hiểu biết về ghost họ test và xem những bản ghost như trên rùi còn phần nào lỗi hay là chưa tốt hộ fixx lại vậy là có một bản ghost tốt hơn rùi, còn nhiều mặt có thể nói là bản kia vẫn tốt nhưng không tốt bằng những bản mới ra,

15. Ron Larry

Ron Larry Member Chính Thức

19
    9
    3
    chốt hạ câu là bản này ổn hay ko ổn ^^ và soft được cài vào bản này nó có những soft gì , ngày xưa em sài ghost XP của bác An thấy ngon phết máy ở trường e cũng cài bản của bác An , nhưng mà dần dần thì chuyển hết sang bản của Linh Hồn Huynh Đệ XP SP3

16. Pretty Boy

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    Bản này cực ổn và no soft no driver nhé bạn :)

17. Ron Larry

19
    9
    3
    hay wa' nosoft - nodriver dễ làm ghost đa cấu hình ^^ cho KTV thì very GOOD ^^

18. Công Hậu JB

2,833
    1,597
    113
    z cậu là kTV sao. ở đây thiếu cha gì ghót thích thì đặt hàng kêu mọi người làm cho

19. Pretty Boy

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    Những bài mình post thỳ bài nào trả very gớt bạn cứ khen thừa :brick:

luunguyen094 thích bài này.
  20. Ron Larry

19