1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Thảo Luận] Ghost đa cấu hình Window 7 không cần dùng SPAT, Easy Sysprep của Tàu.

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi huy_ctn, 14 Tháng sáu 2013.

1. huy_ctn

huy_ctn Moderator Ban Quản Trị

558
    342
    63
    Haiz, mình không thích bọn Tàu lắm, nhưng làm ghost đa cấu hình trước đây vẫn dùng tool của Tàu là SPAT,đã thử dùng Easy Sysprep nhưng cảm thấy nó cứ cứ thế *beep* nào ý chưa kể còn chứa mã độc. Khi mình chạy SPAT trên win 7 mình có mở Task manager và thấy có file
    sysprep.exe đang chạy, thì trước mình cũng tìm hiểu về cái sysprep này rồi nó là công cụ cho phép cấu hình lại Window của Microsoft. Anh em có thể tìm thấy file ở trong thư mục Window/system32/sysprep.

Anh em nào mà đã làm ghost không cần dùng đến tool của Tàu thì chia sẻ đê, đặc biệt là anh Khatmau_sr.

khanh007 thích bài này.
  2. khoatrinh22

khoatrinh22 Member Danh Tiếng

924
    369
    63
    Tàu ko thích thì thích ai ? Bên Tây đâu có việc cài WInd lại như mình đâu !
    Toàn mua bản quyền kèm khi mua máy ko à :brick:

3. huy_ctn

558
    342
    63
    Cậu chưa hiểu à? Tức là ngay trong win của mình đã cung cấp công cụ để làm ghost đa cấu hình rồi nhưng mình chưa sử dụng được hết nó. cho bác 1 phát:brick: vì tội đọc không kỹ.

4. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    mấy cái này chỉ ap dung cho win XP thui chứ win 7 thấy cũng không khả thi lắm, chép tập tin đó thì ok nhưng bạn ghost các dòng máy khác có hổ trợ chuận sata thì sẽ dumd xanh

5. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mình cũng không tìm hiểu sâu về nó nên cũng chưa biết làm được hay không nữa. SPAT hay ES đều dùng sysprep của Windows cả, chúng chỉ tích hợp thêm nhiều tiện ích, dễ làm hơn mà thôi. Mình nghĩ dùng chúng cũng là đủ rồi, đều là dạng Portable cả, giao diện dễ sử dụng mà.
    Mình chỉ biết làm win tích hợp soft, update...bằng công cụ sysprep của win thôi, ghost chưa biết :D

6. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    win8 đó backup thui..... mình làm có mấy khi dùng đến es hay spa đâu

7. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    nta đang nói win 7. không nhìn tiêu đề đã chém rồi :(

8. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    win 7 backup vậy cũng đk.... em đã làm và test trên 2 máy khác main

khanh007 thích bài này.
  9. dieuuocgiandon

dieuuocgiandon Củ Chuối cute Ban Quản Trị

917
    247
    43
    Tên thật:
    Đình Hân
    e ghost vao may cau hình cu tèo chứ mấy cấu hình có hỗ trợ sata là bị teo ngay ấy mà.bản ghost của anh cũng bị thế ấy thôi :D

10. huy_ctn

558
    342
    63

Chắc cũng gần giống nhau. Viết bài hướng dẫn chưa nhỉ anh Máu? em tham khảo xem sao biết đâu lại vọc ra cái gì. Còn vụ làm ghost thì em dùng thử cách này rồi. Tóm tắt lại như này: Em cài win cài soft ok hết rồi. Sau đó vào Window/system32/sysprep chạy sysprep.exe đợi nó một lúc xong rồi ra tạo ghost. Ghost này đem đi ghost vào máy khác OK không vấn đề. Nhưng mà không tích hợp được auto driver kiểu như 1 bản ghost full soft no driver ý. Không tin các thým thử mà xem. :boss: :confident:

11. dieuuocgiandon

dieuuocgiandon Củ Chuối cute Ban Quản Trị

917
    247
    43
    Tên thật:
    Đình Hân
    cái này mình làm trong bản win miếng cơm manh áo rồi,nhưng có máy ok có máy màng hình xanh bạn nhé.nên dành làm lại cái kc giờ thì ok ngon lành

12. khanh007

khanh007 Member Tích Cực

469
    103
    43
    cái chiêu này mình đã làm duoc...nhưng làm sao dể tắt nó khi bản ghost da nhận máy khác thành cong đây....cứ hiện system preparetion tool 3.14 suót