1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[ Thảo luận ] Team gh0ster giúp Mình với !

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi lecuongviet, 14 Tháng sáu 2012.

1. lecuongviet

lecuongviet Member Tích Cực

365
    105
    43
    Mình đang làm 1 bản gh0st đa cấu hình WIN7x86 , Mình định làm bằng EasySysprep_3.1Final mà sao máy cứ báo lỗi và đòi chạy dưới quyền Admin mà rõ ràng máy có mỗi tài khoản Admin và đang chạy tài khoản Admin còn tài khoản Guest Mình đã tắt rồi ! Khi run thỳ Mình đã chọn " run as administrator " rồi
    . Mình đã thử chạy bằng cả phần mềm d0wnload trên VNZ và cả bản việt hóa của bạn HT mà vẫn bị lỗi này ! Có Ai biết lỗi này giúp Mình với
    Vài pic để mọi người xem :

Cảm ơn mọi người trước !~

2. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,571
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Bạn phải Log vào Acc Administrator mới đc, acc Admintrators bị Disbale, bạn enable nó lên nhé. Vào Manage hay CMD hay soft cũng ok.

3. lecuongviet

365
    105
    43
    - Anh xem pic đầu nha ! Em đang đăng nhập bằng tài khoản Administrator , máy có 2 tài khoản là Admin và tài khoản Guest thỳ tài khoản Guest đã disbale zồi , hiện tại đang đăng nhập bằng tài khoản Admin !

-------------------------

- Tiện đây Anh có thể nói rõ một cách để Enable tài khoản Administrator được không !

4. linhhonhuynhde

linhhonhuynhde Member Tích Cực

429
    421
    63
    Rõ ràng là chưa bật Administrator. Acc Admin cũng chạy được nhưng mà phải dc Administrator add vào group của nó và với điều kiện là phải Bật Administrator, bật lên reset VM vào là chạy được kể cả Administrator hay Admin.
    Run: cmd --->
    Code: net user administrator /active:yes
    exit
    ( copy and pate )
    cái này mình cũng bị ức chế, mà lại ko muốn dùng acc administrator nên nó hơi lùm xùm tý.
    X86 làm Spat cho lành Bạn ạ.

lecuongviet thích bài này.
  5. lecuongviet

365
    105
    43
    Mình cũng định làm bằng SPAT zồi , vì với SPAT thỳ Mình cũng làm được 1 bản gh0st XP zồi . Nhưng mà đối vs Win 7 thỳ có vài vấn đề như thế này :
    - Với Win Xp thỳ có tới 6 thẻ để ta cấu hình : General , Interface , Desktop , Reseal .... còn đối vs Win 7 thỳ chỉ có 3 thẻ đầu
    - Đối vs Win7 thỳ Mình không biết add Background Picture vào bản gh0st hay là đối vs Win 7 thỳ SPAT không add được Background Picture vào :S như Win XP ?
    - Đối vs Win XP thỳ khi cấu hình xong sao lưu bản gh0st thỳ không thấy còn thư mục Sysprep trong ổ C nữa nhưng mà đối vs Win 7 thỳ Mình thấy vẫn còn , hay là đối vs Win 7 thỳ phải xóa cả thư mục Sysprep ở bước này nữa ?

- Mong mọi người giúp đỡ ! :D

6. khatmau_sr

10,209
    9,571
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    SPAT với Win7 nó thế, không có Ảnh nền, k tự xóa Folder Sysprep, bạn phải tự xóa,

7. lecuongviet

365
    105
    43
    Cảm ơn bạn nhiều , qua đây Mình cũng hiểu ra được nhiều điều . Tiện đây cũng cho Minh được hỏi luôn vài điều như thế này :
    - Ở bước này Mình không hiểu chỗ " run at first time " để làm zỳ !

- Và một điều nữa là đối vs Win 7 Mình cũng không biết mod nhiều nên dung lượng còn khá lớn , đối vs Win 7 Mình chỉ biết có : tắt ram ảo , tắt restore của Win , dọn rác , chống phân mảnh ổ cứng trước khi tạo gh0st , gh0st -z9 , vì Mình thấy trên mạng có khá nhiều bản gh0st Win 7 mà chỉ có 3.5 GB , 2.35Gb , mình thấy bản của bạn làm có 3.5 Gb , file Mình làm tới hơn 4Gb lận !~ :(

Vậy tiện đây Mình cũng mong bạn viết 1 topic riêng về việc làm giảm dung lượng file gh0st đa cấu hình hoặc nếu có topic đó zồi thỳ xin cho Mình ljnks tại Mình tìm trong b0x gh0st mà không thấy !

8. khatmau_sr

10,209
    9,571
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Nhiệm vụ ở khung Run at frist time là giúp chạy 1 ứng dụng nào đó được bạn cấu hình ngay khi đăng nhập vào windows sau khi ghost.
    VD: Giải nén file Exe nào đó chẳng hạn...
    Còn về dung lượng thì không cần tắt ram ảo đâu vì Ghost k tính ram ảo, tắt System Restore, Search, Hirbernate rùi dọn rác các thứ, nén ghost max thì bản Ghost sẽ nhẹ bớt,
    Topic thì đây, bạn có thể tham khảo: http://phienbanmoi.com/yeu-cau-thao-luan/3538-cach-giam-dung-luong-file-ghost-thap-nhat-co.html

9. lecuongviet

365
    105
    43
    tks pạn nhiều !~ :D Thấy pạn viết topic này khá hay nên để lại ljnks cho những Ai cần :

10. khatmau_sr

10,209
    9,571
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Tóm lại làm ghost cơ bản thì DỄ, ai cũng làm được, nhưng đi sâu vào nó cũng phát sinh lắm chuyện lắm :D Cứ từ từ mà hưởng thụ nhé :D

11. lecuongviet

365
    105
    43
    Mình sẽ từ từ............. thụ hưởng !~ tks pạn nhiều nhiều .....!~ :D

12. khatmau_sr

10,209
    9,571
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Ừm :D chúc bạn thành công với những bản Ghost chất lượng! Khuya rồi ngủ đi nhé :D

13. lecuongviet

365
    105
    43
    Cho Mình hỏi thêm 1 việc nữa như thế này : Tại sao ở bước này

- Ở dòng Deleted file 1 Mình có thêm thư mục C:\Sysprep nhưng sao khi gh0st xong trong ổ C vẫn còn thư mục C:\Sysprep . Mình cấu hình SPAT như vậy zồi mà sao vẫn không xóa được thư mục này ? Vậy Mình muốn hỏi là muốn xóa thư mục C:\Sysprep thỳ phải làm ntn ?