1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Thay đổi emoticons WordPress

Thảo luận trong 'Thảo luận Wordpress' bắt đầu bởi blogk, 11 Tháng mười 2013.

1. blogk

blogk blogk.net

40
    7
    43
    Tên thật:
    Trần Vĩnh Khon
    Mặc định bộ emoticons của blog WordPress khá thô và không bắt mắt cho lắm hôm nay BlogK xin chia sẻ vởi các bạn một thủ thuật nhỏ giúp thay đổi biểu tượng cảm xúc ở khung comments, bài đăng và hiển thị icon trên title của bài đăng. Việc làm này khá đơn giản chỉ cần chúng ta chuẩn bị một bộ icon mà mình yêu thích có thể là định dạng *.png hoặc *.gif,… tiến hành tải plugins Custom Smilies tại đây.
    Thay đổi icon bình luận và bài viết cho WordPress
    Tải về và cài đặt plugins trên như bình thường sau khi hoàn tất các bạn sẽ thấy tại mục Settings có phần cài đặt của Smilies, ấn vào đó bạn sẽ thấy các icon mặc định của WordPress được hiện thị đầy đủ. Tiến hành vào cPanel của host vào thư mục /wp-includes/images/smilies xóa tất cả các icon mặc định bên trong thư mục đấy và tiến hành upload bộ icon mà bạn thích vào. Sau khi upload hoàn tất quay trở lại blog chọn Settings -> Smilies lúc này những icon bạn vừa upload sẽ hiển thị bắt đầu đặt ký tự cho từng icon theo sở thích của bạn. Tiến hành theo hình bên dưới:
    Display these smilies above the comment form by default (1): Bạn có thể điền các ký tự của icon mình muốn hiển thị tại khung coments ngăn cách nhau bằng dấu “,” nếu bỏ trống tất cả các icon sẽ được hiển thị.
    The name of the input box for comment và The path of the smilies (2) giữ mặc định không cần chỉnh sửa.
    Popup window width và Popup window height (3) là kích thước cửa sổ sẽ bật lên khi người dùng muốn hiển thị tất cả các icon.
    Tích vào ô thứ (4) rồi ấn nút Update Options (5)
    Tạo biểu tượng mặt cười trên tiêu đề bài viết WordPress
    Việc này bạn sẽ không cần phải cài đặt plugins hay gì cả chỉ cần vào file functions.php trong themes mình đang sử dụng thêm vào cuối (trước ?> nhé) đoạn code sau:
    Vậy là xong! Dưới đây là icon tương thích với ký tự mặc định của WordPress nếu bạn không có thay đổi gì trong thư mục /wp-includes/images/smilies.
    Nguồn: Internet - Tham khảo: http://www.blogk.net

hao2222 thích bài này.
  2. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    nói thế này nhé bạn đừng buồn mình góp ý..! bạn không nên quảng cáo run cũa bạn trong bài viết quá nhìu vì sẽ quy phạm nội quya đấy bạn nên hạng chế lại, và bạn nên sữa lại link download chứ dẫn wa trang của bạn mình xóa topic đó

blogk thích bài này.
  3. blogk

blogk blogk.net

40
    7
    43
    Tên thật:
    Trần Vĩnh Khon
    thanks bác Tommy_Phan đã góp ý! :D nhưng ảnh đống dấu rồi nên post đại, và bài viết bên blog nên em copy đại chứ không viết lại

4. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    mình chỉ nhắc thui chứ không ý zì hết rất ui vì bạn đã đóng góp nhưng đừng làm lấn wa kẻo bị xóa topic band nick thì thiệt lắm:haha: nên hạng chế hình ảnh và link run khác nhé

blogk thích bài này.