1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

thay đổi IP

Thảo luận trong 'Mạng - Internet' bắt đầu bởi dragon8792, 6 Tháng tư 2014.

1. dragon8792

dragon8792 Member Chính Thức

62
    10
    8
    Nhờ ae giúp mình 1 tay cái nhé. Hiện nay mình đang cần cách thay đổi IP từ động sang tĩnh VD như qua DDNS hoặc qua ChangeIP. Mình có đăng ký nhưng ko biết làm như nào. AE ai biết chỉ giúp mình với

2. quocanh6296

quocanh6296 Member Tích Cực

131
    36
    28
    Tên thật:
    Vũ Việt Hà
    Bạn vào cài đặt cái modem nhá. Tùy modem thui.

3. dragon8792

62
    10
    8
    là sao bạn? bạn nói rõ hơn đi

4. quocanh6296

131
    36
    28
    Tên thật:
    Vũ Việt Hà
    Bạn đăng kí địa chỉ IP tĩnh với nhà cung cấp mạng chưa?

5. Fun_Dragon

Fun_Dragon Member Chính Thức

19
    8
    3
    bạn vao setup modem đó, có phần cài đặt ip tĩnh, rồi bạn setup ip tĩnh cho mình lun

6. dragon8792

62
    10
    8
    ko đc ban ah. setup trong moden nhung ko dc. mang minh la ip dong. muon thay doi ip cua minh sang 1 ip tinh qua DDNS hay changeIP yý

7. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Thế thì bạn phải đăng ký vs ISP về IP tĩnh, còn bình thường thì ISP sẽ cấp cho bạn IP động

8. dragon8792

62
    10
    8
    minh doc tren mang co ng su dung ChangeIP de dua ip dong cua minh qua ip trung gian se dc ip tinh. p/s: minh can ip tinh de su dung camera xem online qua mang tren dt

9. quocanh6296

131
    36
    28
    Tên thật:
    Vũ Việt Hà
    có thể dùng như bình thường chứ lo gì. Hiện giờ nếu các phần mềm cho dùng IP trung gian thì nhiều lắm Ultra Suft, Hide IP nhưng nên nhớ là IP trung gian thì tốc độ giảm, mà bạn dùng camera thì không phải làm như bạn nghĩ đâu. Bạn phải cấu hình cho camera 1 cái host như www.dyn.com/dns chứ đâu cần 1 IP cố đinh. Cái DDNS thid bạn đánh cái DNS của nhà cung cấp mạng thì phải.

10. qchien090

qchien090 Member Chính Thức

38
    10
    8
    Bạn quá... ngáo khj hỏi như thế! Vậy bất kì đầu camera nào muốn xem qua mạng đều fải cần ip tĩnh àk??? @@
    Nên tìm kiếm trc khj đặt câu hỏi bạn àk & nếu có hỏi thì hỏi thẳg luôn vào vấn đề...
    Thân!

11. qchien090

38
    10
    8
    P/S: Cách cấu hình camera xem qua mạng tùy thuộc vào loại đầu ghi bạn đang sử dụng, trên mạng có rất nhiều.
    Còn muốn xem qua điện thoại thì tìm đúg phần mềm hỗ trợ cho đ.thoại của bạn là đc.

12. dragon8792

62
    10
    8
    camera của t cần IP tĩnh để có thể xem qua ứng dụng ViewCam trên Android chứ ko phải xem trên laptop hay destop.
    p/s: ViewCam khi cài đặt phải cài 1 IP tĩnh. mà moden của mình chỉ sau 1 thời gian IP nó lại chạy ra IP khác nên mình muốn sử dụng DDNS hay ChangeIP để đưa nó về 1 IP cố định

13. qchien090

38
    10
    8
    Đầu ghi gì vậy thím? Kô thấy nhắc tới trog bài...
    Mình cũg đag có 1 tá các địa chỉ xem = ViewCam đây, & rất tiếc là chả chỗ nào cần ip tĩnh!

14. dragon8792

62
    10
    8
    đầu ghi GLTECH đó bạn. bạn có cách nào xem qua ViewCam trên đt mà ko cần phải cài IP tĩnh ko bạn. giúp mình với

15. qchien090

38
    10
    8
    Bạn đã đặt địa chỉ ip cho đầu ghi chưa? Đã NAT qua modem chưa?
    Tên miền của đầu ghi này có đc cho sẵn trên sever kô hay fải đăg kí trên dyn?
    Nếu mình kô nhầm thì bạn đag nhầm lẫn giữa đặt ip tĩnh cho đầu ghi chứ kô fải ip tĩnh cho modem.
    Cái này bạn tự mua về lắp hay thế nào? Chắc tham rẻ nên kô nhờ qua cty hoặc kĩ thuật nào biết hướg dẫn đây mà.
    Để bắt đầu học từ c0n số 0 mà đã lên diễn đàn như này e là hơi khó đấy...
    Thân!

16. dragon8792

62
    10
    8
    hihi mình nhầm lẫn chút xíu. là đặt IP tĩnh cho đầu ghi chứ ko phải cho moden. cái này là do ng ta đến lắp cho mình chứ mình ko rành cái này. lúc cài xong ng ta check lại cho mình theo IP khi đăng nhập vào camera. nhưng mình để 1 lúc sau IP thay đổi thì ko xem đc. bây giờ muốn nhờ ae xem có cách nào giúp mình fix lại cái này đc ko?

17. qchien090

38
    10
    8
    Bước 1: Bạn cần kiểm tra lại cái default gateway của modem đag cấp mạng là bao nhiêu, rồi đặt địa chỉ ip tĩnh cho đầu ghi theo dải đó (cho dãy số cuối ca0 1 chút để tránh trườg hợp bị trùg với máy khác 0 < xxx <= 254). Cái này tốt nhất bạn kết nối đầu ghi vs 1 tivi hoặc 1 màn hình máy tính qua đườg VGA rồi cắm chuột USB vào đầu ghi mà chỉnh trong mục NETWORK.
    Bước 2: Sau khj đặt ip ở bước 1 x0g, bạn vào trình duyệt IE, gõ cái địa chỉ ip tĩnh của đầu ghi vừa đặt x0g rồi enter. Nếu lần đầu vào nó sẽ bắt bạn install plugin, cứ ok rồi next. x0g cái này thì coi như bạn xem camera qua LAN là ok. Tiếp đến bạn vào mục config của đầu ghi rồi cũg chui vô fần NETWORK mà chỉnh tên miền theo ý bạn (tùy thuộc loại đầu ghi có sẵn tên miền hoặc fải đăg kí trên dyn mới có, trog 1 vài trườg hợp trc bên lắp đặt họ đăg kí cho bạn cái tên miền dùg thử thì chỉ đc 7 > 14 ngày thôi, còn giá thuê 1 năm có thể giao động từ 10 > 25$ tùy ng bán :D)
    Bước 3: x0g đâu đấy h` bạn vào điện thoại cài đặt lại trên phần mềm ViewCam.
    Hi vọng thôg tin trên đủ giúp bạn tháo gỡ thắc mắc... :D
    Thân!

dragon8792 thích bài này.
  18. dragon8792

62
    10
    8
    Default gateway thuong co gia tri mac dinh la 192.168.1.1 ma. vay thi chi xem dc khi dung wifi cua mang do thoi chu dung 3g hay wifi cho khac thi dau co xem dc.hjx

19. qchien090

38
    10
    8
    Cuối cùng vẫn là nói như đấm bị bông!