1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Theo bạn có nên bắt buộc nhấn Like (Thích) thì mới thấy link download trong forum không?

Thảo luận trong 'Góp ý - xây dựng' bắt đầu bởi khatmau_sr, 13 Tháng năm 2013.

Theo bạn có nên bắt buộc nhấn Like (Thích) thì mới thấy link download trong forum không?

Poll closed 16 Tháng năm 2013.
  1. 1- Có. Thể hiện sự tôn trọng người post bài.

11 vote(s)
    27.5%
  2. 2- Không. Rắc rối

29 vote(s)
    72.5%

1. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
  2. gagucool

gagucool Đơn giản là như vậy........

1,338
    1,084
    113
  3. chubeban

chubeban Vào lại PBM thấy có xuất hiện Trẩu Tre Ban Quản Trị

435
    341
    63
    Like để thấy link chiếm số đông rùi

4. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mình vẫn đang do dự, chưa muốn vote :)) Lí do đơn giản vì nếu code không tự hiện link khi Like thì cứ phải F5 cũng chán :(

5. chubeban

435
    341
    63
    chính xác. e thấy mấy diễn đàn kia làm rùi. lu bu lắm

6. thanchet_90

thanchet_90 Member Tích Cực

311
    34
    28
    Không nên! vì đó là một hình thức câu like và bắt ép người dùng! mình không thích :canny:

7. thuyenvabien999

thuyenvabien999 Giúp cho bạn là niềm vui của tôi

856
    510
    93
    e thay shoptinhoc.com, vn-zoom, thegioitin.vn,...vvv đầu có cần phải like rồi hiện link đâu nhưng diễn đàn của họ dẫn phát triển mạnh là sự đóng góp của các mod và các mem.
    nhà mạng hư sài dcom mà cứ load đị load lại tiền đầu mà chịu nỗi.
    like xong rồi link die thì sau?
    họ bấm like khi down, down xong họ bấm không thich like sau?
    e nghỉ nên lấy ý kiến của các mem nữa chứ không chỉ nghiêng mod không ?

Nguyen Anh Tuan and gagucool like this.
  8. Pretty Boy

Pretty Boy Member Tích Cực

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    Không nên anh ạ vì nếu mạng or máy nhà nào mà yếu thỳ sẽ phải F5 làm mọi thứ trở nên rắc rối lắm. Điển hình như hdmobi.net nhiều hôm cái forum đó làm em muốn lộn cái bàn :brick: Forum mình cũng chưa có Box Vip hay thứ gì đặc biệt để mà cần tkanks cho lắm :big_smile:

gagucool thích bài này.
  9. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Ok, Cứ vote theo suy nghĩ của bạn, 2 ngày nữa sẽ có kết quả cuối cùng, lúc đó đừng tranh cãi, đa số sẽ thắng thiểu số :D

10. phuckt_2008

phuckt_2008 Member Chính Thức

11
    10
    3
    Theo mình để thấy link thì chỉ cần đăng kí và có tài khoản tại forum là được rồi. Còn để thấy link thì phải like là không cần thiết. Khi thấy bài nào hay, có ý nghĩa mọi người sẽ tự động like thôi.

11. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Thế đối với những thành phần đăng kí để thấy cái link down. Sau đó down rồi ra mà chả cho chủ thread cái like nào để cảm ơn họ đã đăng bài thì nói thế nào?

minh_ng2000 thích bài này.
  12. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mình đang bị những ý kiến này tác động, mình cũng nghĩ thế :)

13. chubeban

435
    341
    63
    vậy thì phải cần một coodder rùi. khỏi phải f5

14. lordstorm117

lordstorm117 Mưa Mong Manh

223
    17
    18
    không nên vì như vậy thì hơi lằng nhằng, Và hình thức như vậy bị coi là câu like quá

15. jibich21

jibich21 Member Chính Thức

13
    2
    3
  16. minh_ng2000

minh_ng2000 Death Moderator Ban Quản Trị

1,172
    921
    113
    Fr của chúng ta bài viết có giá trị cũng ko phải là ít, chỉ vì việc copy bài quá dể nên bài của chúng ta bị copy 1 cách ko thương tiếc mà chẳng bao giờ ghi nguồn gốc cả, cũng là do như thế nên mới có việc này xảy ra

Thật sự thì việc nhìn thấy link này cũng chỉ là muốn khích lệ cho thành viên có thêm nỗ lực để post thêm nhưng bài có giá trị cao thôi.

Người ta đã bỏ công sức ra viết 1 bài có giá trị các bạn (nói chúng thui nhe) vào đọc bài ko THANK thì thôi, đằng này còn copy trắng trơn mà ko hề biết bản quyền tác giả là gi hêt. Cũng chính vì thế mà càng lúc Fr lại có ít người post bài có chất lượng như trước.

Công đồng mạng nói chung cái gì ko bắt buộc thì hiếm khi tự giác, điển hình là việc ấn THANKS cho những người đã bỏ công ngồi viết bài cho mình đọc, việc làm đó chưa mất đến 2s, vậy mà ko phải ai cũng biết mà làm thế. Phải ép buộc thì mới làm thui :D

Còn đây là ý kiến của mình về việc Thanks

Theo mình thì nên có luật hẳn hòi cho việc này, ko phải link nào củng được làm thế

Link bình thường ( chắc sẽ hội ý xem link nào là bình thường ) tức là những Link mà mem lấy từ Internet về và Repost lại tại Fr mình thì nên để trong thẻ CODE để All mem nhìn thấy được. Đừng gạch đá nhé các bác :)

Link VIP. Những Link Share Acc,Những bài viết do mình Edit lại, Link của chính mình..V.v...., tức là Link do chính mình tự Up lên chứ ko phải lấy từ Internet. Vì đây chính là công sức do Fr của mình tạo nên và chia sẽ cho các mem. Nên bắt buộc ở trường hợp này theo mình ngĩ là ko quá đáng :D

......

Bài thì mình cũng tổng hợp lại từ những ý kiến của nhìu bạn mà ra thui nên có gì mong các bác bỏ qua cho

ý của mình là thế có gì thiếu các bạn cứ bổ sung vào.

17. mrtathan88

mrtathan88 Member Chính Thức

5
    2
    3
    Trên đời không có bữa trưa nào miễn phí.

anonymous and minh_ng2000 like this.
  18. xlinh

xlinh Member Tích Cực

435
    84
    28
    Theo mình có suy nghĩ như này :brick:

Mình xem trang web nước ngoài, mang tiếng nó phát triển hơn mình mấy chục năm hay đến hàng trăm năm về công nghệ và xã hội nó phát triển . Các trang web của nó có cần phải like mới thấy link đâu, nó cứ để link cho các thành viên của trang web đăng nhập vào là nhìn thấy

Còn like hay ko like các bài ae share nó còn phụ thuộc vào sở thích cá nhân của các thành viên khi vào trang web bài share đó có ích cho người ta hay ko :ops:

còn việc copy bài sang fourm khác theo mình nghĩ fourm mình làm cái kí hiệu của fourm cho mỗi bài share và đóng dấu tên fourm của mình làm cho bài viết rất có ý nghĩa

Tóm lại, ae đã share bài thì ko lên chỉ vì like mà vì chất lượng bài share đầu tiên và sau đó vì fourm để fourm phát triển mạnh lâu dài...........:big_smile:.......để các thành viên khi vào internet sẽ nhớ đến trang web PBM đầu tiên, để họ xem có j mới, hay, bổ ích...v.v.v.v.v

THE END ! :brick:

19. gagucool

gagucool Đơn giản là như vậy........

1,338
    1,084
    113
    Có chứ bạn.... Bữa trưa từ thiện..... :P

Nguyen Anh Tuan thích bài này.
  20. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Không like vẫn thấy link ( chỉ 50% thôi) còn nếu thatý luôn cả 50 % còn lại thì like