1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Thủ thuật giúp windows 7 32bit nhận đủ 4GB Ram

Thảo luận trong 'Thủ Thuật Máy Tính' bắt đầu bởi Công Hậu JB, 6 Tháng năm 2013.

1. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
    Các đây không lâu mình đã có bài viết hướng dẫn Thủ thuật giúp windows xp 32bit nhận đủ 4GB Ram .Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách chuyển windows 7 32bit nhận đủ 4GB Ram
    Bước 1 Bạn tải phần mềm tiện ích ReadyFor4GB for Windows 7 32-bit (dung lượng 2,15MB) hoàn toàn miễn phí tại đây

Sau khi tải về, bạn chạy file 4GB.exe. Trong giao diện
    ReadyFor4GB for Windows 7 32-bit
    xuất hiện, bạn bấm nút [​IMG]

ReadyFor4GB for Windows 7 32-bit – Giao diện 4GB

Ở hộp thoại hiện ra kế đó, bạn bấm OK để xác nhận.
    Trong cửa sổ lệnh hiện ra tiếp đến, bạn nhấn phím Y và nhấn Enter nếu muốn thực hiện luôn việc này; còn không thì nhấn phím N và nhấn tiếp Enter.
    ReadyFor4GB for Windows 7 32-bit – Hoàn tất việc loại bỏ phần đóng mộc trên desktop

Khi việc loại bỏ dấu mộc trên desktop Windows 7 32-bit thành công, bạn nhấn Enter là xong. Ngay sau đó, máy tính sẽ tự khởi động lại để thay đổi có tác dụng.
    Lưu ý: Tương tự ReadyFor4GB for Windows 7 32-bit, 4GB cũng thêm vào menu boot tùy chọn khởi động mới là Microsoft Windows [Version 6.1.7600]… Khởi động với tùy chọn này, Windows 7 32-bit sẽ nhận đủ 4GB RAM.
    Chúc Bạn Thành Công

2. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    thanks nhé ai test đk chưa nhỉ...

3. xlinh

xlinh Member Tích Cực

434
    83
    28
    xem bài viết hay lắm

ai có thử đi xem đc ko :go:

4. nvduct

nvduct Member Mới

2
    0
    1
    Mình khởi động với tùy chọn Microsoft Windows [Version 6.1.7600] thì ko vào được win :(