1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Tìm kiếm] Bản ghost win 8.1 dành cho dân kỹ sư =.=!

Thảo luận trong 'Tìm Kiếm & Làm Ghost Theo Yêu Cầu' bắt đầu bởi LongShen, 22 Tháng mười một 2014.

1. LongShen

LongShen Member Mới

3
    0
    1
    Mình lượn trên web , mới mò ra được forum tuyệt với này . :big_smile:
    Xin hỏi mọi người có lưu giữ bản ghost nào dành cho dân kỹ sư không ? Bao gồm các chương trình "nhẹ nhàng" như Office 2013 , AutoCad 2007 (gọn nhẹ và thông dụng nhất) , Etabs 9.xx , Pdf , và các chương trình phổ thông hiện tại có trên mọi máy như CCleaner , Defraggler , Your Uninstaller! , ..etc .
    vì trước đây mình xài 1 vài win 8.1 (32 bit) bản ghost tải ở đâu đó trên mạng , nhưng sau khi sử dụng thì rất khó cài đặt tất cả các chương trình trên , hoặc nếu như có thành công thì được cái này nhưng lại mất cái kia , (dược etabs thì mất cad 2007 hoặc ngược lại) . Các chương trình cũ hình như rất khó tương thích với win mới thì phải . :confuse:
    Giờ mình đang xài lại win Xp . Tuy có thể cài đặt được tất cả số chương trình trên , nhưng nói về độ đẹp , mượt mà , tốc độ thì chán quá , lại hay lag giữa chừng . chẳng bù cho lúc trước xài win 8.1 :burn_joss_stick:
    Còn 1 điều nữa , nếu lỡ như không có lưu sẵn bản ghost này , mình có thể đặt hàng ad hay mod làm được không ? và phí cho yêu cầu này là bao nhiêu ? Rất mong hồi âm của các bro . :adore:
    Cấu hình máy mình : Vostro 1510 , Core 2 Duo 1.82 Ghz , Ram 2GB , Mobile intel 965 express chipset family 256Mb .

2. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Cấu hình này mà chạy win 8.1 với các soft đồ họa thì ko hợp lý chút nào. Quá yếu.
    Bản ghost như này chỉ đặt hàng mới có, bạn nêu rõ yêu cầu và liệt kê phần mềm cụ thể ra mới định giá dc.
    Chắc sẽ có người nhận thôi

LongShen thích bài này.
  3. taothephong

taothephong Member Chính Thức

21
    1
    3
    Thế nếu máy mình ram 4gb, core i3, k card rời thì nên dùng bản nào thế @hiepsisoma ơi?

4. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    LongShen thích bài này.
  5. LongShen

LongShen Member Mới

3
    0
    1
    Cảm ơn hiepsi đã tư vấn .
    Mình đang chạy win Xp và chạy được tất cả các soft trên , nên mình nghĩ máy mình ổn , vì các soft đều là phiên bản đầu như Cad 2007 (nge nói Cad 2014 chạy rất lag ) , etabs 9.xx nên ko cần cấu hình cao lắm . Lúc trước mình cũng chạy win 8.1 rồi . mọi thứ đều ổn . Hy vọng lần này cũng vậy .
    Ghost mình cần gồm :
    win 8.1 32 bit gồm mấy phần mềm hỗ trợ thông dụng . Y như bản ghost của bạn qqwwee123 trong topic http://phienbanmoi.com/threads/ghos...ull-update-dau-thang-9-2014-x86-va-x64.40245/ . Mình thấy bản này đầy đủ mà đẹp quá .
    Cộng thêm autocad 2007 , Etabs v9.7.4, sap2000 v1600 , đã crack .
    Bạn giúp mình xem xét rồi cho mình giá để mình tham khảo với nhé . Cám ơn rất nhiều .

6. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Đợi ai muốn làm vào nhận thôi

7. Leha_IT

Leha_IT Zack Steward Ban Quản Trị

1,869
    1,550
    113
    Bạn dùng ghost win 8.1 VS10 của @Tommy_Phan rất tốt đó. Về cài thêm soft là ok mà

Tommy_Phan thích bài này.
  8. taothephong

21
    1
    3
  9. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Nhầm, bạn tìm bản ghost của khatmau_sr nhé

10. taothephong

21
    1
    3
    hì, thanks bạn :feel_good: mình đang dùng bản no-soft của a Khatmau đây cha, mà xem còn bản nào ngon hơn k :brick:

11. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Ghost thì mình rõ lắm, ko phải người trong nghề

12. lbmanh

lbmanh Member Mới

1
    0
    1
    nửa năm rồi chắc thớt đã tìm đc, tuy nhiên e cug đag dùng 2 win , ko pis 8.1 của bác sao chứ em cung có 1 ẻm 8.1 có đầy đủ các pm của bác nói chạy ok hết, mỗi cái nova e chưa cài đc và vào store tải game nặg ko đc..... nên nay e đag tính cài lại từ đầu. E tham gia nc góp vui thôi ^^