1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Tốc độ copy win 8 64bit

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi hadangnhanh, 6 Tháng mười 2013.

1. hadangnhanh

hadangnhanh Member Chính Thức

56
    0
    6
    Các bác pro cho e hỏi là hiện tại e đang dùng win 8 64bit, mà tốc độ copy của máy chậm quá nhanh nhất được có 5MB/s thôi, mình cũng đã cùng phần mềm mà tốc độ cũng không cải thiện được gì, bác nào biết chỉ e cái.thank mọi người!

2. Cuongneu201x

Cuongneu201x Member Danh Tiếng

587
    223
    43
    Tốc độ copy của window 8 là rất tốt rồi đấy, nếu bạn dùng thêm phần mềm hỗ trợ copy thì mình ko nghĩ điều đó cần thiết vì khi copy máy bạn lại phải khởi động phần mềm đó hoặc chạy ngầm.
    Bạn muốn máy copy nhanh thêm thì hãy Update window nhé, ngoài ra cho dù bạn copy 1 file 5mb nhưng bên trong có quá nhiều file bé 1-2kb thì vẫn chậm như thường thôi, 5mb là tốt rồi đấy :D tùy thuộc vào số file mà máy phải đọc và ghi mà quyết định tốc độ thôi :)

3. nhox_kenny

nhox_kenny Một bạn nam giấu tờ rym!!!

126
    53
    28
    Tên thật:
    Đỗ Đình Hiếu
    đây là do bạn copy từ máy sang USB, USB chắc 2.0 rồi, chứ copy trong ổ cứng thì tầm 50MB/s

4. hoaichien95

hoaichien95 Member Chính Thức

43
    4
    8
    tùy theo dung lượng ổ chứa dữ liệu,nếu ổ chứa còn trống nhiều thì tốc độ càng nhanh

5. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    copy được 5.0mb bác còn kêu chậm chắc em nghĩ bác nên lên đời USB 3.0 thì nhanh

6. taljbang

taljbang Member Chính Thức

7
    1
    3
    copy vào usb 2.0 thì 5-6mb là ồn định lắm rối bạn

7. vietsnam

vietsnam Member Chính Thức

59
    16
    8
    Do bạn copy từ usb 2.0 thôi ! Tốc độ vậy là đúng rồi , chậm gì nữa :khongcocua:

8. bnusg

bnusg Member Chính Thức

14
    5
    3
    1. Đối với USB 2.0, tốc độ copy bằng Teracopy từ HDD sang USB 2.0 tối đa có thể tới 20 MB/s.
    Điều kiện : USB phải là loại tốt, có cache của riêng thiết bị USB tốt (như 1 số sản phẩm của các hãng nổi tiếng : Corsair, Adata, PNY, Kingmax...) Đa số chúng ta thấy copy từ HDD sang USB 2.0 chỉ ở mức 5-7 MB/s cứ tưởng là cao, là do thiết bị USB của chúng ta có cache riêng và các thông số kèm theo (tốc độ đọc/ghi tối đa) của thiết bị ko tốt. Tiền nào của nấy là vậy.

2. Trong Windows 7, Windows 8, bạn không nên cài Teracopy vì sử dụng Teracopy sẽ copy chậm hơn bản thân Windows Explorer do Explorer đã được thiết kế lại, cải thiện tốc độ.

9. bnusg

bnusg Member Chính Thức

14
    5
    3
    Không đúng. Tốc độ copy phụ thuộc rất nhiều vào đặc tính của thiết bị đích, chẳng hạn ở đây là USB có tốc độ chậm. Chưa kể là bản Windows phải "sạch" bóng virus chiếm bộ nhớ gây nghẽn tốc độ hệ thống,... Trên cùng 1 máy tính, 1 Windows, 1 USB đó trong cùng 1 phiên làm việc, bạn có thể thử copy dữ liệu từ USB sang lưu tạm trên ổ cứng, sau đó xóa sạch USB, copy ngược từ ổ cứng về về lại USB sẽ thấy => cũng vẫn chỉ là 1 tốc độ đó mà thôi.

10. hadangnhanh

56
    0
    6
    thank các bác nha, e copy thấy nó chậm quá muốn hỏi xem thế nào, tình hình thế này thì e gỡ phần mềm Teracopy ra thôi cho nhẹ máy............:)

11. tideptrai

tideptrai Member Chính Thức

21
    9
    3
    bạn đừng có gõ bạn ơi nếu gỡ mà bạn copy bằng cái explore nó giật máy thêm đó, dùng phần mềm này nó làm đỡ giật đó bạn không tin thì bạn thử đi

12. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
    cái này k có gì đâu, usb 5mb\s là ổn rồi, copy vào máy thì máy mình lên tới 100m\s :D

13. Cuongneu201x

587
    223
    43
    Nếu bạn thăm dò báo lá cải có thể thấy thêm giang hồ đồn là xài Teracopy hại ổ cứng lắm, mình cũng đếch tin nhưng thằng bạn mua Lap sau mình mà giờ máy nó đã bad sector :D Chúc bạn may mắn :so1:

14. hadangnhanh

56
    0
    6
    thế là cài hay không cài hả bác...?

15. Cuongneu201x

587
    223
    43
    Theo mình thì ko nên cài,win 7 và 8 đều có 1 vài gói update hỗ trợ tăng tốc copy, bạn Update window hoặc sử dụng các bản window tích hợp update sẵn ấy :D

16. hadangnhanh

56
    0
    6

:D thank bạn nha

17. Ga To

Ga To Member Mới

1
    0
    1
    Mình thấy chậm thật. Tốc độ USB 2.0 của mình là tầm 24 Mb/s. Ổ 3.0 là 32 Mb/s ::big_smile::big_smile::big_smile: Copy trong ổ thì tùy lúc. Có khi 8-9 Mb có khi lên đến 50 Mb/s đó :beauty::beauty::beauty: