1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Tốc độ move, copy siêu nhanh của windows 8.1

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi Allen Walker, 11 Tháng hai 2014.

1. Allen Walker

Allen Walker Member Chính Thức

29
    4
    3
    Cấu hình của mình:
    - Intel core i5 3210M 2.5Ghz up to 3.1Ghz
    - Ram 4GB buss 1333
    - Phần mềm chạy kèm chỉ có Avast IDM và các tiến trình ngầm của Windows

Có cách nào tăng tốc cái tốc độ này không ạ điên không tả được >"<

2. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Muốn nhanh thì cài Extreme Copy ấy, rồi chịu khó đổi cluster size phân vùng chứa dữ liệu của bạn, cluster càng lớn copy càng nhanh

3. n1dminhd

n1dminhd Member Tích Cực

260
    35
    28
    bạn copy, move file ra usb à ? nếu vậy thì nó chỉ được thế thôi

4. mr_tùng

mr_tùng Member Chính Thức

5
    9
    3
    tốc độ phụ thuộc vào ổ cứng và usb của bạn đó :smile: thường hdd khoảng 20mb/s

5. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,143
    1,304
    113
    phụ thuộc vào cái thằng USB hoặc ổ cứng di động nữa :D chứ còn kingston công ty ko đk 4MB đâu dám khẳng định 100% vs bạn đấy . tốc độ trung bình khi copy vào của kingston nhanh lắm là 3.5MB

6. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Có nghi vấn hack hoặc là lag ở đây :big_smile:
    Thường thì tốc độ copy ở HDD cao lắm chỉ vài chục MB thôi, copy vào USB thì còn chậm hơn vì tốc độ đọc USB chậm hơn

7. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
    :D usb của mình KingMAX copy 19mb/s k đó mấy bác nên để usb ở NTFS thì sẽ cao hơn

8. Allen Walker

Allen Walker Member Chính Thức

29
    4
    3
    Mình move từ ổ cứng sang ổ cứng đấy bạn ơi ban đầu nó giật lên 80mb/s về sau thì toàn 4 vs 5mb thi thoảng giật lên 12mb trong 1s rồi lại xuống :brick: ổ cứng thì là HDD rồi
    Nếu mà chơi USB 3.0 thì tốc độ lại toàn 70MB/s

9. minhthinh368

minhthinh368 Member Mới

1
    0
    1
    Theo đánh giá của chuyên trang bảo mật Phongchongvirus.com, Avast 9 xứng đáng là giải pháp bảo mật tốt mà bạn nên lựa chọn để bảo vệ cho máy tính của mình.Với Avast 9 bạn sẽ Chống virus để tự bảo vệ mình, Bảo vệ danh tính của bạn, Thỏa mái mua sắm và giao tiếp nhà băng trực tuyến mà không cần lo âu, Lướt web và mạng xã hội mà không cần lo lắng, Quản lý avast! trên vớ các thiết bị của bạn, chi tiết các bạn có thể tham khảo thêm tại http://www.phongchongvirus.com/diet-virus-avast