1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

tool làm ghost Win7/8 đơn giản

Thảo luận trong 'Công Cụ Ghost' bắt đầu bởi duydon, 24 Tháng tám 2014.

1. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
    ngồi rảnh k bít làm gì đi lấy tool ng khác làm ghost buồn đăng chém vs a e
    Tools HAC Ghost 2014

Tạo Ghost Đa Cấu Hình All Mainboard Windows7/8/8.1 x32/x64

Do Có rất nhiều bản trôi nỗi trên mạng mà đôi khi mang tính chất không ai làm ra mà vừa ý ai, có người thích Winxp/7/8+office2003 hay Winxp/7/8+office2007,2010,2013 hay những soft theo ý của mình, logo thông tin cá nhân của chính mình.

Và thêm nữa những phần mềm làm ghost đa cấu hình như SPAT, Easy Sysprep... nếu các bạn nào là IT đã tex thử trên nhiều máy rồi mới biết là làm ghost bằng những công cụ đó, trên một số dòng máy nói chung là khó chịu sẽ bị drum màn hình xanh, lúc đó mới tìm bản khác ghost hay lấy bộ cài ra mà cài thì mất thời gian quá.

nói chung mình từng xài SPAT, Easy Sysprep thì độ tương thích chưa cao trên nhiều máy.

Nên hôm nay mình sẽ giới thiệu các bạn làm một bản ghost đa cấu hình theo phong các của Microsoft Và Phong Cách của chính bạn.

Đầu tiên các bạn cài windows từ bộ cài mà các bạn cho là chuẩn, các soft và phần mềm mà bạn thích.
    Cài Windows hoàn chỉnh xong các bạn làm tiếp các bước như hình hướng dẫn dưới đây.

Lưu Ý! Cho bạn nào cài Windows 7 Ultimate, Windows 7 Business và Windows 7 Enterprise, Windows 8, 8.1 từ CD, USB nếu cài mà bị tự tạo thêm phân vùng 100mb làm ghost sẽ bị lỗi khởi động khi ghost lên máy khác. Cài trên WinPE Sẽ Không Bị.

Tools Tạo Ghost đa cấu hình đây: https://drive.google.com/file/d/0B7EWA-zOBUirWlA5T3VEZUZlY00/edit?usp=sharing

[​IMG][​IMG]

"Phương pháp auto driver "Tools 1Click_Auto_Driver_Ghost_All_Main_PP2.exe Bỏ driver trên ổ cài Win, USB, HDDBox... tự tìm được và auto driver khi máy ghost xong, không gây nặng bản ghost nếu không bỏ driver vào bộ cài win. Link Đây:
    https://docs.google.com/file/d/0B7EWA-zOBUirZ0FHRm5EQk5fQWs/edit
    https://drive.google.com/file/d/0B7EWA-zOBUirTnFybkQ0Uzc2U3M/edit?usp=sharing

Last edited: 24 Tháng tám 2014
  2. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Hình hư hết rồi bạn ơi

3. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
    để mình sửa lại

4. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    File Setup.bat gọi Sysprep của Windows

5. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
    oh

6. traiadong

traiadong Member Chính Thức

42
    11
    8
    Tks . khá hay để nghiên cứu

7. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
    n đơn giản rễ làm :)

8. yamario

yamario Member Chính Thức

14
    1
    3
    Cơ bản là dùng file BAT để gọi tool Sysprep của Windows nên công cụ khá nhẹ. Không biết code của bạn Hùng Anh khi chạy tool trên bao gồm những lệnh nào nhỉ, mình muốn xem thử source code tùy chỉnh Sysprep xem sao, nghiên cứu hoài toàn thấy chạy tool trực tiếp.
    Và có 1 bệnh nhỏ là phải vào user admin xóa user phụ đi sau khi ghost.

9. yeuwapviet

yeuwapviet Member Tích Cực

315
    153
    43
    Thank thớt nhiều nhé:byebye:

10. yeuwapviet

yeuwapviet Member Tích Cực

315
    153
    43
    Chủ thớt có bản wandriver mới nhất việt hóa 7,8,81,cho mình xin lun nhé :D

11. yeubongda

yeubongda Member Chính Thức

86
    31
    18
  12. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
    wandriver bạn lên google tim đi mình toàn dùng driver theo máy wandrivẻ của mình toàn wandriver cũ thui

13. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
    k có chi post lại của ng khác ấy mà

quentenminh thích bài này.
  14. Đoàn Hải

Đoàn Hải Member Chính Thức

14
    1
    3
    thớt cho m hỏi là cài win mà nó tạo ra ổ 100mb thì làm ghost sẽ ko ghost được cho máy khác à

15. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
    theo mình bít hình như là thế ghost máy khác n se khởi động lại k vào được win

16. yamario

yamario Member Chính Thức

14
    1
    3
    Vẫn vào được nếu bạn chỉnh thêm 1 bước nạp boot bằng boot Ice, trỏ boot PBR sang ổ bạn làm ghost là OK

17. công huân

công huân Member Chính Thức

20
    2
    3
    làm ghost bằng cái này thì mình làm rồi, mình toàn chạy file sysprep.exe của windowwn để làm ghost nhwung có 1 nhược điểm là sau khi làm ghost thì các phần mềm hầu như bị trả crack hết và trả lại những thiết lập mặc định, ví dụ như chrome mình đã cài Adblock cho nó nhưng sau khi ghost nó bị mất luôn, các phần mềm trên máy thì mình đã tinh chỉnh và thiết lập 1 số thứ để máy nhẹ hơn và phù hợp với nhu cầu phổ biến nhưng khi làm ghost xong nó cũng về mặc đinh hết, mình thì cũng chỉ là mới học làm ghost thôi, chua có nhiều kinh nghiệm, rất mong các bạn có kinh nghiệm cũng như chủ thớt có thể giải đáp cái thắc mắc cảu mình!

18. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Phải kết hợp file xml để giữ lại các thiết lập, chỉnh sau khi bung ghost thì tự crack win và Office

công huân thích bài này.
  19. công huân

công huân Member Chính Thức

20
    2
    3
    mình không biết về cái đấy, vì mình cũng không học về CNTT mà chỉ là làm ghost do yêu thích và cũng vì cái tính hay tò mò về tin học thôi, nếu được thì bạn có thể chia sẻ cho mình không, cái tạo file xml để giữ được thiết lập ý, cảm ơn bạn! :smile:

20. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    http://phienbanmoi.com/threads/huong-dan-lam-ghost-da-cau-hinh-windows-8-8-1-fullsoft.26861/
    http://phienbanmoi.com/threads/huong-dan-lam-auto-activated-ghost-windows-8-8-1.36643/

yamario and công huân like this.