1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[TOP GHOST ] Tổng hợp các bản Ghost Windows

Thảo luận trong 'Ghost' bắt đầu bởi minh_ng2000, 24 Tháng chín 2013.

1. minh_ng2000

minh_ng2000 Death Moderator Ban Quản Trị

1,172
    921
    113
    Mục đích của Topic là nhằm giới thiệu đến các Member mới và đồng thời giới thiệu các sản phẩm có chất lượng của Forum chúng ta đến với mọi người, để Forum ngày càng phát triển hơn.

Những bản Ghost trong Topic này mình lựa chọn theo tiêu chí là lượt View nhé. Nếu có gì thiếu sót mong các bạn bỏ qua

Ghost Windows 7 Luxury [x86 + x64] by Khatmau_sr - Chào hè 2012!

Show Spoiler

:if:
    Bản này tiếp tục là sự hợp tác giữa Khatmau_srTrịnh Bá Pháp. Nhưng bản này có 1 sự khác biệt đó là có thêm em Đào Thị Uyên xinh xắn tham gia nữa) 1 Bản Windows 7 Ultimate x32 hoàn toàn mới, Tiếp tục là sự thay đổi của Icon, Theme, Curson, Sound, bootscreen, boottext...Nối tiếp sau bản Mysterious Dark - bóng đen huyền bí, Luxury mang màu xanh tươi mát đến với mọi người. Không chơi Nosoft vớ vẩn, không chơi Fullsoft quá nặng nề, chỉ cài Soft cơ bản cho mọi đối tượng người dùng. Icon bóng bẩy, nếu dùng bạn nên để Large Icon cho thấy được cái đẹp của em nó. :> Ghost allmain phù hợp với mọi loại máy, ghost xong có luôn giao diện Aero, độ phân giải tự động thiết đặt không như 1 số bản ghost khác. Tinh chỉnh regedit, tắt bớt 1 số dịch vụ, tối ưu hóa Windows đạt tốc độ siêu tốc, tắt máy siêu nhanh :big_smile:

:video:
    :sh:
    Bootscreen lựa chọn loại sang nhất :D
    Sử dụng 3 theme hàng hiệu cực đẹp do trịnh bá pháp mod.
    Bản này chơi luôn Fullsoft. Office 2010 tinh chỉnh đủ cả - Dung lượng <3,5Gb
    Đã tích hợp Menuboot cứu hộ cho bản Ghost, cứu hộ không cần CD/ USB:
    (Menuboot trong bản Mysterious Dark mình làm cũng giống với bản này nên demo luôn)
    Mình chỉ tích hợp Norton Ghost 11.5 sẵn, để lại win7pe và Hiren cho bạn tùy ý lựa chọn bản Win 7 pe hoặc Hiren nào bạn thích. Chỉ cần tải về đổi tên thànhWin7pe.isoHiren.iso cho vào ổ C (phân vùng bạn Ghost là sử dụng được)
    :dl:
    Ghost Windows 7 Luxury [x86]:
    Ghost Windows 7 Luxury [x64]:
    Bản ghost làm theo yêu cầu của bạn Phạm Hoàng Ân (Sdt: 0936 666 510 - Email:pha1412@yahoo.com.vn)
    Yêu cầu giống bản Luxury x86 cài thêm soft: Office 10, .Net4, Turnoff Windows Media Center, DVD Maker, XPS, tối ưu menu chuột phải, tích hợp duy nhất Norton Ghost vào menuboot....
    Ảnh test trên PC Pentium Dual-Core làm Ghost:
    Ảnh test trên Laptop Dell 4050 Core i3:
    Các Soft đã cài theo yêu cầu:
    Đây là link bản Ghost Windows 7 Luxury x64 - Nosoft- 2 Part 3,9Gb:

Một số lưu ý về sử dụng bản Ghost của Khatmau_sr:

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

Ghost Windows 7 Mysterious Dark [x86 + x64] - Bóng đêm huyền bí cho bạn, tại sao không? by khatmau_sr

Show Spoiler

Bản Ghost đa cấu hình làm từ Windows 7 Ultimate x86 nguyên gốc không lược bớt đã được mình thay đổi toàn bộ giao diện.
    Sử dụng màu chủ đạo là Đen - Trắng - Xanh cho Dark thêm nổi bật. Bootscreen, boottext, logon, sounds, curson, logo, infor...tất cả đều mới mẻ, đặc biệt dành cho những ai thích style Đen. Sử dụng theme mod bởi a Trịnh bá Pháp ( Thanks ông a nhiều :D) và nhiều nguồn từ nước ngoài. Bản này mình đầu tư khá nhiều thời gian, tìm kiếm, design từng cái Icon một Cuối cùng thì cũng hoàn tất nó với hầu hết các yêu cầu của bản thân.
    Tinh chỉnh, tối ưu hóa Windows đạt tốc độ siêu tốc, tắt máy siêu nhanh [​IMG]
    Sử dụng hình ảnh con rồng trang trí cho Windows, sounds rồng gầm cực chất :D
    Món quà Khatmau_sr dành tặng Forum Phienbanmoi.com.
    Update bootscreen mới rất đẹp cho phiên bản 64bit
    Icon Control Panel phiên bản 64 bit
    Giao diện WMP 12 thay đổi toàn tập, lần này được mình chăm chút thêm cho ít icon nhỏ nhỏ :D
    Một số Soft cài trong bản Ghost:
    Một số Soft cài trong bản 64 bit
    Nếu không thích đen toàn tập bạn có thể đổi hình nền màu sáng, sẽ được kết quả như thế này :
    Đã tích hợp Menuboot cứu hộ cho bản Ghost, cứu hộ không cần CD/ USB:
    Menuboot cứu hộ trong phiên bản 64 bit
    Mình chỉ tích hợp Norton Ghost sẵn, để lại win7pe, Hiren boot cho bạn tùy ý lựa chọn bản Win 7 pe, Hiren nào bạn thích.
    Chỉ cần tải về đổi tên thành Win7pe.isoHiren.iso cho vào ổ C (phân vùng bạn Ghost là sử dụng được)
    Bạn có thể tải bản Win7pe sau của bác tuyen_nguyendinh, gọn nhẹ, chất lượng:
    Thông tin chi tiết về bản Win7 pe này:
    Mysterious Dark Phiên bản 32bit
    Mysterious Dark Phiên bản 64bit
    Bản 64bit được cài thêm 1 số soft, update bootscreen, update thêm 1 số Icon mới, menu chuột phải, menuboot...còn lại vẫn như bản 32bit.
    Một số lưu ý về sử dụng bản Ghost của Khatmau_sr:

Update thông tin:
    Bản này mình làm khá lâu rồi, lúc đó còn gà, do sửa file host vào face nên hiện nay file host đã đổi, không vào facebook được, các bạn chỉ cần xóa file host cũ đi là có thể vào facebook bình thường nhé, file host nằm trong: C:\Windows\System32\drivers\etc

Show Spoiler

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

Ghost Win 7 32Bit VS1 " Xin Lổi Anh Chỉ Là Thằng Cài Win Dạo " by tommy_phan

Show Spoiler
    Chào cả nhà, làm ghost win 8 nhìu wa rùi :go: nay mình chuyển wa làm cái win 7 này cho đủ vốn lun, tại bản win 8 VS8 của mình chưa hoàn thiện cho lắm nên chưa cho ra mắt được:sweat:nhưng sẽ cho ra VS8 sớm nhất có thề

nay mình thử sức với bản win 7 này:big_smile: bản này mình làm cũng được vài hôm rùi và test cũng được vài máy khiêm tốn chỉ 6 máy thui vì ai cũng đang xài win 8 hết:haha: bản ghost này có 1 số đăc điểm như sau
    1. được làm từ bản win 7 nguyên gốc của Anh Lê Văn BILL:spiderman:, không hề ăn bớt chút zì của win hết nhằm mang đế sự ổn định tuyệt đối cho người dùng không sợ lổi bậy:matrix:
    2. bản ghot tự động nhận driver " 5.3.0.1 " nên các bác chỉ việc ghost và ngồi rung đùi chờ kết quả thui
    3. được tinh chỉnh và đủ không phải là thật hoàn hảo và tối ưu nhưng tính ổn định và mượt thì khỏi nói , để cho các bạn đi cài " win dạo zòng zòng xóm "
    4. không hề cá nhân hóa nhằm cho các KTV đi cài mà không sợ bị lộ hàng
    5. win và office 2013 cũng đã crack tương đối tốt, nếu bị nhã key office 2013 thì có phần mềm ngoài màn hình chỉ cần chạy nó và 4s sau là đã activet thành công rùi
    Và Sau Đây Là 1 Vài Tấm Tự Sướng Của Em Nó:hell_boy:
    Màn Hình Chính
    Win ACTIVE
    Office 2013
    Các Soft Được Cài
    có lẽ là mới nhất cho đến lúc này rùi đấy nhé
    Dung Lượng Sau Khi Ghost
    Một Vài Chú Ý Sau Khi Ghost Xong
    Driver
    Gõ Dấu
    Tường Lửa Và Win Update

Chỉnh Âm Thanh

1 Link Duy Nhất:byebye:
    Fshare.vn
    MD5 : 1F9647EC - 2AB48C35 - 7D885822 - 3CB015C0
    Link 4Share.vn
    MD5 : 1F9647EC - 2AB48C35 - 7D885822 - 3CB015C0​
    Link Upfile.vn
    Mã MD5:​
    1. E8D13D3B - DC052696 - 55818E5B - AED7FE60​
    2. 71AAFBC4 - CD6704B3 - 9A46DBBA - DF829DF0​
    3. 466B446F - 89FFBBAC - 8694F2A9 - 2700AD2D​
    Nhớ Đọc Thật Kỹ Trước Khi Đưa Ra Câu Hỏi Nha:burn_joss_stick:
    PS: COPY Nhớ Ghi Nguồn Nhé

Ghost Win 7 X64bit VS1 Full Soft + Auto Driver by tommy_phan

Show Spoiler
    :still_dreaming: Chào cả nhà cách đây vài tháng mình có up 1 bản ghost Win 7 32bit rùi ..!! nay mình làm thêm 1 bản nửa cho đủ bộ luôn

lúc đầu định làm chỉ để phục vụ cho cá nhân mình dùng thui, nhưng thấy có 1 bản 32bit rùi mà thiếu bản X64bit thì ngại wa:byebye:
    lâu wa không làm bản X64 với win 7 rùi nên khi mới làm gặp một chúc rắc rối bị lổi khi ghost xong..!! phải chạy zòng zòng hỏi người này người kia mà không ai pít cách giải quyết và giúp đỡ hết:dribble:, đành phải tự ngồi 1 mình tìm lổi phải mất 2-3 ngày mới tìm ra lổi,:big_smile: vì làm ghost wa nhìu nên HDD Demo của mình cũng theo ông bà luôn nên làm ghost bị lổi vậy mà cứ lây hoay hỏi tùm lum hết..!!
    nhưng cuối cùng mình cũ đã hoàn thành xong bản X64bit này để trình làng cho các bạn.!!
    mình đã test thử trên 5 máy laptop và kết quả rất ok vì X64bit chỉ giành cho máy Ram từ 4G trở lên nên mình ko có cơ hội test nhiều..!! và chổ mình làm ai cũng dùng win 8 hết nên nhờ họ test bản win 7 thì hơi ngại vì họ không muốn chuyền sang win 7 nên mình chỉ dừng lại với 5 máy thui:feel_good:
    Các Đặc Điểm trong bản ghost này
    1. bản ghost auto Driver các bạn chỉ cần ghost và ngồi hưởng kết quả thui
    2. không cá nhân hóa thix hợp cho các KTV cài cho khác hàng
    3. không hề ăn bớt bât kỳ thành phần nào của win, nhằm mang đế sự ổn định tuyệt đối cho win
    4. được tinh chỉnh tối ưu nhất nhằm mang đến sự mượt mà khi dùng
    Sau đây là 1 vài hình ảnh của em nó
    Màn hình chính
    Win đươc Active
    Các Soft được cài
    Tinh Chỉnh vào Các Webs và Forum

Một Số Lưu Ý Khi Sử Dụng Bản Ghost Này
    Bộ Gõ
    Bật Tường Lửa
    Chỉnh Âm Thanh

Ghost win 7 32bit VS2 " Nỗi Lòng Ghoster " by tommy_phan

Show Spoiler
    :brick: Em mới bước vào làm ghost có zì thiếu và sai mong các anh cao thủ lượng tình bỏ wa cho em nha:still_dreaming:
    * Bản ghost được làm từ bản win 7 32bit nguyên gốc " Cây " không hề ăn bớt bất cứ thành phần nào của win, nhằm mang đến sữ ổn định tuyệt đối cho bàn ghost
    * Đươc tích hợp bộ driver mới nhất 5.32 cho đến thời diểm hiện tại
    * Được tinh chỉnh tối ưu nhất có thể " hết xí quách "
    * Thích hợp cho các KTV đi cài cho khách " do cài các soft thông dụng, không chạy đua theo thơi nữa mà các soft này chỉ hướng đến người dùng phổ thông mà thui "
    * Do dạo này bận wa nên bản ghost chỉ mới test ở vài cái LAP thui rùi mới ghost lại share cho mọi người, có zì các bạn cứ chém nát lưng nha
    VÀi Hình Ảnh Của Em Nó

Màn Hình Chính
    Win Được ACTIVE OK
    Ứng Dụng Được Cài Cũng Được Cập Nhật Mới Nhất Đến Hiện Tại
    Office 2010 Hướng Đến Người Dùng Phổ Thông
    Các Trang Webs Và Forum
    Mức Độ Ăn Ram

Các Chú Ý Khi Dùng
    Các bạn nhớ đọc Thật Kỹ Trước Khi Hỏi Nha
    Show Spoiler

Download 1 Link duy Nhất
    *Fshare:misdoubt:
    MD5: E7CFEE40 - D9E13ACE - 5DC19394 - 614B8086​
    *4share.vn:choler:
    MD5: E7CFEE40 - D9E13ACE - 5DC19394 - 614B8086​
    Chúc các bạn vui khi dùng sản phẩm này
    PS: Nhớ Ghi rõ Nguồn Khi Copy nha:beauty:

Ghost Windows 8 Aero Blue - [x64/x86] [Office 2013] - Mùa hè sôi động cùng Phiên bản mới --- by Dorin

Show Spoiler

[SBD : 01 ] Ghost Windows 8 Aero Blue - [x64/x86] [Office 2013] - Mùa hè sôi động cùng Phiên bản mới

Chào các bạn , nhân dịp forum mình có tổ chức 1 Event Ghost Summer 2013 , Dorin cũng góp vui bằng bản Ghost đầu tay của mình nhằm chia sẽ và học hỏi kinh nghiệm với toàn thể anh chị em Ghoster có chung niềm đam mê nói riêng , và anh chị em Phiên bản mới nói chung :smile: , bản ghost này được làm ra với tiêu chí chất lượng đứng hàng đầu và dung lượng là cái sau cùng mình hướng tới . Đây là bản Ghost được Modified gần như toàn diện , được thêm các bitmap , thay đổi các icon và dao diện, giúp cho các bạn có cái nhìn khác so với các bản Windows truyền thống của microsoft , thế nên , nếu bản nào có quan điểm Windows truyền thống của micrsoft là đẹp nhất , đỉnh nhất , thì mình nghĩ các bạn có thể kiếm các bản Ghost khác phù hợp hơn với mình vì bản Ghost này không giành cho các bạn :smile:
    Nhân Đây mình cũng xin gửi lời cám ơn đến Khatmau_sr , thebest4u , trinhbaphap, tommy_phan đã giúp đỡ mình giải đáp những thắc mắc trong qua trình làm Ghost , xin gửi lời tri ân [​IMG]
    Xem video để có cái nhìn khái quát về bản Ghost Win 8 này nhé , nhớ bật chất lượng 720p và mở volume lên để vừa thưởng thức âm nhạc vừa thư giãn
    Được lấy từ bản Windows nguyển gốc của microsoft , không lược bỏ hay lite thành phần nào cả nhằm mang đến sự ổn định và tránh lỗi cho các bạn khi dùng ..!
    Bản Ghost này được tinh chỉnh giúp tối ưu hệ thống (sử dụng lâu sẽ cảm nhận được) và tích hợp :
    Show Spoiler

Office 2013 Plus (đã được Crack , nếu nhả bạn dùng tool sau chạy 1 phát là oke nhé :Link)
    Unikey 4.0.8 Final (với bản 32bit)
    Unikey 4.0.2 RC (với bản 64 Bit)
    UltraISo v9.53
    Yahoo! Messenger (đã chỉnh chat được nhiều nich)
    Marine Aquarium 2 (Screen Saver hồ cá 3D tuyệt đẹp)
    UltraUXThemePatcher (giúp các bạn thay đổi theme tùy ý thích )
    Winrar 5.00 Beta 6
    [​IMG] Đặc biệt sự dụng trường khóa key Win chống nhả active ,và được Cài bộ Font Full , nên các bản có thể không cần lo lắng về vấn đề này..! [​IMG]
    mở đầu bằng màn hình khởi động mang logo thương hiệu riêng , theo mình biết thì chưa có bản Ghost Win 8 của Ghoster Việt Nam nào có logo này cả :smile: , đây không phải là cái mới duy nhất của bản Ghost này , cùng khám phá tiếp ở dưới nhé ..!
    các bitmap được thêm vào khá đẹp mắt
    cùng tận hưởng những giây phút thư giản với Screen Saver hồ cá 3D tuyệt đẹp :smile:
    :size:
    [​IMG] Bản 32 bit (x86) : 3G88
    [​IMG] Bản 64bit (x64) : 4G66
    :md5:
    [​IMG] Bản 32 Bit
    Show Spoiler
    94cfc4bdee46d89e7f2facc9ffc3fa2e

[​IMG] Bản 64 Bit
    Show Spoiler
    a6f5d920eafc3a3d901d88518b6fcfe1

Check MD5 Cẩn Thận trước khi Ghost để tránh lỗi , MD5 sai vẫn cố Ghost mà bị lỗi sẽ không được giải đáp !
    Fshare (cả 2 bản trong 1 folder)
    Show Spoiler

4Share
    [​IMG]32Bit
    Show Spoiler

[​IMG]64bit
    Show Spoiler

[​IMG] Một vài lưu ý khi sử dụng bản Ghost của Dorin
    [​IMG] Vì Là Win Mod , nên các bạn tránh Update Nhé , nếu không muốn xé chiếc áo đang lành thành áo rách [​IMG]
    [​IMG] Win 8 chỉ cập nhật những Driver cần thiết thôi , nếu bạn muốn đầy đủ hơn , hoặc máy ko tự cập nhật driver bạn có thể sử dụng 3DP Chip hoắc Easy Driver
    [​IMG] Bản Ghost này mình không xóa chế độ ngủ đông , vẫn giữ nguyên khi mới cài Win , các bạn có thế mở nó lên bằng các cách sau đây , tham khảo tại đây :
    Show Spoiler

[​IMG] Bản này mình đã test trên máy ảo và máy thực , đều chạy rất tốt , nên các bạn cứ yên tâm sử dụng !
    [​IMG] Do mình Disable tất cả các mục trong phần Network Adapters và Display Adapters để có thể tự nhận Driver cho 1 số dòng máy khó tính nhất , thế nên bạn nào Ghost lại mà bị đánh dấu chéo icon mạng , thì vào khóa sau để enable nó lên nhé ( đặc biệt là mấy bạn sài dòng Dell SE 7520 :smile:)
    Show Spoiler
    chuột phải computer >> manage >> tìm đến khóa Device Manager >> kiếm 2 mục Network Adapters, và Display Adapters enable là oke

[​IMG] Về vấn đề Unikey , các bạn nên xem lại bảng gõ của mình để tránh không gõ được tiếng viêt , và nếu đã chọn đúng kiểu gõ mà vẫn không gõ được thì tắt nó đi , rồi chạy dưới quyền admin (Run As Administrator) là oke .!
    [​IMG] Các bạn cứ test thoải mái , có lỗi gì thì cứ thông báo lên đây nhé , và nếu đã test và thấy bản Ghost đẹp và chất lượng , thì Quay lại đây cho mình xin cái phiếu ở đầu Topic :smile:
    [​IMG] Chúc Các Bạn Có Một Mùa Hè Thật Vui Bên Ngôi Nhà Online Phiên Bản Mới này ..! [​IMG]
    [​IMG] Các bạn có thể vào đây đề được get link tốc độ max nhé :
    Show Spoiler

Các bạn copy nhớ ghi nguồn để mọi thắc mắc được hỗ trợ tốt nhất !

Ghost Windows 8 [x64][Office 2013] "Xua tan cái nóngmùa hạ" --- by chubeban

Show Spoiler

[​IMG] Chào các bạn. mình là chubeban, với một số bạn thường xuyên online thì mình đã không lạ lẫm j với tài chém gió vô biên. nói đùa cho vui thế thôi, hôm nay mình xin giới thiệu với các bạn về sản phẩm mình mới làm. đó là bản ghost win 8 cực mát mẻ. tại sao mình nói như vậy ? do màu chủ đạo của bản ghost sẽ giúp bạn quên đi cái nóng của mùa hạ nên em nó đã có tên là "Xua tan cái nóng mùa hạ" :))​
    [​IMG]Nguyên liệu mình làm bản ghost này mình mod từ bản Windows 8 Pro [64bit] nguyên gốc, không lược bớt thêm thành phần nào giúp cho bản ghost chạy 1 cách ổn định tuyệt đối.​
    [​IMG]Sau đây là một số soft mình đã thêm vào
    [​IMG]Ưu điểm
    [​IMG] Sau đây là một vài hình ảnh về em nó
    Win đã được active chuẩn
    Logo em desigh lại nên không sắc sảo lắm
    Windown media đã được thay đổi ảnh nền tươi mát và tinh khiết
    [​IMG][​IMG]
    Thanh start được tùy chỉnh mờ ảo[​IMG][​IMG]
    Tích hợp thêm một số tính năng ở menu chuột phải tại desktop[​IMG]
    Yahoo được tùy chỉnh chát nhiều ních một lúc[​IMG][​IMG]
    Độ chiếm Ram[​IMG]
    Icon Blue by KhatMau
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Office 2013[​IMG]
    1 số soft thông dụng được cài vào[​IMG][​IMG]
    và đây là phần quan trọng nhất
    Đã add thêm Dotnet 3.5, và K-Lite_Codec
    Fshare (1link duy nhất)
    Upfile:
    Nếu ae nào không có acc VIP thì có thể qua Topic này để getlink max speed nhé mình sẽ giúp đỡ nhiệt tình​
    Hoặc các bạn có thể tự get link ở đây:​
    MD5 bản ghost:
    Bạn nào có acc Vip ở host nào up lên các host khác hộ mình. mình chân thành cảm ơn các bạn

Ghost win8 by chubeban [Full Soft + Full driver] - [office 2013] - đẹp - mượt

Show Spoiler

- Hôm nay em xin post cho ae 1 bản ghots mới do em vừa làm xong. bản ghost này với màu chủ đạo cũ đó là màu đen + giao diện trong suốt. bản ghost mới này đã được nâng cấp từ bản cũ của em. và được bổ sung thêm 1 số phần như.

Sau đây là một số hình ảnh vể em nó:
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    Link download Fshare 4.5GB (1 link duy nhất):
    Mã MD5 File ghost:
    4Share(chia làm 3 part):

Ae nào có acc Up cho mình lên mấy host khác nhá. Thanks

Ghost Windows8.1 SuperLite - Anh em PBM đều có thể đón mùa hè rực lửa cùng windows8.1 by conghaupro199x

Show Spoiler

Thành phần lược bỏ​

Show Spoiler
    BitLocker Drive Encryption
    Client Help for Professional Edition
    Client Help for Professional WMC Edition
    Hyper-V
    Hyper-V Network VSC Driver
    Hyper-V VMBUS Driver
    IIS Addons 1
    IIS Addons 2
    Internet Explorer Troubleshooters
    Microsoft Storage Service
    Offline Files
    Offline Files
    Parental Controls
    Remote Assistance
    Share Media Control Panel
    Simple Network Management Protocol (SNMP)
    System Restore
    Telnet Server
    TFTP Client
    Virtual XP Licensing Policies
    VirtualPC (USB)
    VirtualPC Licensing Policies
    Windows Anytime Upgrade
    Windows Anytime Upgrade Results
    Windows Block Level Backup
    Windows Defender
    Windows Defender
    Windows Media Center
    Windows Media Player Network Sharing Service
    Windows Media Player Troubleshooters
    Windows PowerShell 2.0
    Windows TIFF IFilter
    Windows User Assistance
    WinSAT Media Files
    CheckpointVpnPluginApp
    CheckpointVpnPluginApp
    Microsoft XPS Document Writer
    XPS Viewer

Tích hợp thêm menu chuột để tắt máy và một số khác cho nhanh hơn​
    Win đã dk active và dung lượng C cũng k cao lắm​
    Chỉ cài có winrar thôi vì nó quá thông dụng​
    Đây là phần quan trọng nhất​
    ai có nick vip thì up phụ em tks nhiều​
    Nếu không có nick vip 4share thì nhờ nhóm get link get cho các bạn link đây, hoặc inbox mình cho mượn acc :big_smile:

Một bản ghost XP tâm huyết [FullSoft-All Main-32bit-1,32GB] by skamylove

Show Spoiler

Ghost XP SP3 V3.2

Sau bản V3.1 có số lượng người down tương đối nhiều nên mình đã quyết định làm bản ghost XP cuối cùng.Lần sau sẽ cho ra các bản ghost Win7 và Win 8 ;;);;)
    Hôm nay mình xin giới thiệu với các anh em 4rum một bản ghost XP tâm huyết của mình.
    Win 8 đã ra mắt và đang rất thời thượng, nhưng mình nghĩ chắc còn rất nhiều bạn vẫn còn thích hệ điều hành XP-
    HĐH rất thành công của Microsoft.
    Sau đây là thông tin chi tiết bản ghost mình tâm đắc nhất.
    Mới làm nên mới test một số máy của mấy đứa bạn..bước đầu thấy ổn định mượt mà và chưa thấy lỗi :D
    Mong các bạn test cho ý kiến và ủng hộ bản ghost này :X:X

Bản này mình làm trên máy có cấu hình như sau
    CPU: Intel Pentium Dualcore E5500
    GPU: GMA 3100
    Main: Foxconn G31-MV
    Công Cụ làm ghost:
    -Spat 6.0.9
    -WanDriver 5.3.0.1( mới nhất)
    -Làm từ bộ cài XPSP3 32 bit chuẩn link từ Microsoft hotfix 2013
    Thông tin bản ghost

-Add SATA hỗ trợ các dòng máy core i đời mới
    -Tinh chỉnh một số services để bản ghost chạy mượt nhất mà không ảnh hưởng đến sự ổn định của nó
    -Tích hợp Menu cứu hộ bào gồm các công cụ Dos như Norton Ghost, Partition Magic Pro 8.05( Phân chia ổ cứng) ,HDAT2 2.53 (Kiểm tra và sửa badsector của ổ cứng) và nhiều tool khác nữa.
    -Không Mod giao diện ( Thêm vào theme Royal và nhiều wall đẹp)
    -Đã active key bản quyền
    -Tinh chỉnh một số dịch vụ mục đích làm cho bản ghost chạy mượt hơn mà không ảnh hưởng gì tới tính ổn định của nó.
    -Gỡ bỏ các thành phần không cần thiết như Messenger, Movie Maker, Tour, một số wall.
    -Thêm Cursors ( Con trỏ chuột )
    ++ Update Soft mới nhất tính đến thời điểm hiện tại 6/4/2013 ( trừ Office 2003) ;)
    -IDM 6.15 build 8 ( Add theme)
    -Media Player Classic( K-Lite Codec Pack 9.8.5 Full )
    -Internet Explorer 8
    -Windows Media Player 11
    -FoxitReader 5.5.4
    -Office 2003 SP3 đã tinh chỉnh kỹ lưỡng chuẩn văn phòng gồm Access, Word, PowerPoint và Exel( đọc được file 2007-2010)
    - Hơn 600 Font Tiếng Việt, VNI, Thư pháp,... rất đầy đủ
    -Unikey RC2
    ---> Mấy cái trên kia đã tích hợp sẵn vào bộ cài nên không hiển thị trong Program :)
    -Google Chrome 26.0.1410.43 ( cài theme và cài AdBlock- chặn quảng cáo và pop-up )
    -UltraISO 5.23
    -TetraCopy 2.27 Pro
    -7-Zip
    -CCleaner 4.00.4064
    -Defraggler 2.13
    -WinRaR 4.20(Add theme)
    -Your Uninstaller Pro 7.5
    -Adobe Flash 11.6 ActiveX
    Một số hình ảnh
    Giao diện ghost
    Link :
    -Zing Me

Up.4share.vn
    Show Spoiler

Fshare-Thank Gagucool
    Show Spoiler

SIZE: 1.32GB
    MD5:
    Show Spoiler
    XP_V3.2_Ska.GHO:02D4C1C8 - 0329B516 - 32DF8388 - 3BFF2A99

Part1: 59098729 - FC49706B - 6F299837 - 5180AB5F
    Part2: 1D63EA30 - 0FE2AABD - CB67F953 - 91FA3477
    Part3: D4C41E11 - B3DC62B4 - C5752837 - 1AC6702A
    Part4: 8EE46B5A - 5BAB67AC - 65804A79 - 33D13352
    Part5: F27FF637 - 15BCA50C - B6D79D34 - 7A6AD844
    Part6: C6D31F64 - 83C7C878 - 63D21AD1 - B473B297
    Part7: 4CE1FAB2 - 9EF42E61 - 3A86DE18 - 61140355

Lưu ý :
    -Chưa cài DirectX..bạn cài bổ sung vào nhé..cái này là thư việc để chiến game :smile:
    -Check mã MD5 cẩn thận trước khi ghost để tránh lỗi
    -Nếu gặp lỗi màn hình xanh sau khi ghost xong thì các bạn phải hiểu là không phải là bản ghost lỗi mà do nhiều nguyên nhân mà đa số là do không tương thích driver dẫn đến lỗi.Có vô vàn loại máy khác nhau mà bộ driver trên chỉ đáp ứng một số mà thôi.Nếu gặp lỗi màn hình xanh mà nguyên nhân mình nói ở trên thì hãy làm theo cách
    +khởi động lại máy nếu chạy bình thường thì -:D- dùng thôi
    +còn nếu khởi động lại mà không vào đk win thì bỏ qua bước cài đặt driver ( bỏ tick tất cả ) và cài đặt driver chính hãng của máy bạn.
    +Bạn muốn cập nhật IDM thì bạn vào file hosts xóa dòng này đi và lưu lại sau đó vào trang chủ IDM để tải phiên bản mới về cài đặt.Tuyệt đối không được cập nhật từ phần mềm bằng cách check for update nhé..vì nó sẽ fix file hosts và IDM của các bạn sẽ bị Block-Nhả crack
    Sau khi tải xong rồi bạn chép dòng đó trở lại file hosts nhé.

-Bản ghost XP v3.1:http://www.vn-zoom.com/f314/ghost-xpsp3-all-main-v3-1-1-09-gb-32bit-update-22-2-2013-a-2496334.html

Ghost XP Pro SP3 - Royale Style Version 2 by qqwwee123

Show Spoiler

Thông tin về bản Ghost:

Các phần mềm có trong bản Ghost:

Một vài hình ảnh của bản Ghost:
    Show Spoiler
    Show Spoiler

MD5

Lưu ý khi sử dụng ghost:

Ghost Windows XP3 Autumn's Memories by trinhbaphap

Show Spoiler

Chào các bạn. Windows 8 đã chính thức cho tải về. Sau một thời gian thì giờ đây nó chuẩn bị lên Windows Blue,tuy nhiên thì Windows Xp vẫn quá phổ biến ở Việt Nam. Chính vì vậy, mình làm bản Ghost này dành tặng các bạn, những ai còn yêu thích nó. Một hệ điều hành đã thành huyền thoại.
    ----------------------------------------------------------------
    Sử dụng bản Windows Xp của fifteeN để làm nên sự ổn định là không cần bàn cãi.Kết hợp cùng Easy Sysprep 3.1 final và bộ Driver 5.31 mới nhất, nhằm mang lại khả năng nhận diện tốt hơn.
    Cài đặt một số phần mềm thông dụng nhằm giúp các bạn giảm thiểu thời gian cài đặt.
    Tránh sự nhàm chán vì giao diện mặc định, mình đã thay đổi kha khá các file hệ thống nhằm đem tới một cái nhìn đấy mới mẻ trong Windows Xp. Hi vọng, sẽ làm hài lòng các bạn.
    LƯU Ý : WINDOWS ĐÃ ĐƯỢC MOD THẲNG VÀO HỆ THỐNG,CHÍNH VÌ VẬY CÁC BẠN KO THỂ ĐƯA NÓ VỀ TRẠNG THÁI GỐC.VÀ MÌNH KO MONG MUỐN CÁC BẠN LÀM HÀNH ĐỘNG NÀY.NẾU MUỐN VỀ GỐC HÃY TẢI 1 BẢN GHOST KHÁC.YÊU CẦU KHÔNG HỎI VIỆC CÓ PHỤC HỒI ĐƯỢC ICON NHƯ NGUYÊN BẢN HAY KO?
    Trong bản Ghost này,mình loại bỏ 1 số thứ không cần thiết để chạy nhanh hơn chút.
    [ Tweaks ]
    Mình không khuyến khích các bạn sử dụng bộ Driver của Tàu nhé,có driver đi theo máy vẫn tốt hơn hết. Nếu sản phẩm này ko làm bài hài lòng,thì hãy tìm sản phẩm khác ưng ý hơn.Vì ko có gì là hoàn hảo.
    Thông qua đây,xin gửi lời cám ơn a Vũ( FifteeN),a Duy(Boydaigai),a Link(Mokkuradob),a Hiền(Hamedledam) ,a Khiển(ts83dnk),bạn Tân ( ClickGroup), bạn Thương ( svfkesmrd10),bạn Duy(d05403054), e Quang(Anonymous) cũng như các bạn trong ktvonline đã giúp đỡ ,ủng hộ để hoàn thành sản phẩm.
    Về chất lượng sản phẩm, các bạn cứ đánh giá một cách khác quan, mình xin tiếp thu và sửa đổi.
    Mirror Link :
    (EveryLink by BienphongVnn)
    Fshare :
    ShareVNN:
    Box.com
    Mega
    Upfile
    79B6358A - 55C08E49 - E4B98A2B - F742209B
    :size:
    1.29Gb ( Only GHO File ).
    **: Nói chút về phần Drivers. Mặc định nó sẽ không nhận HD Audio. Khi bung Ghost đến đoạn nhận Drivers thì các bạn tích hết vào các ô nhé. Khi đó sẽ có bảng thông báo OVERWRITE, các bạn cứ YES thôi. Kế đó, đến 1 bước nữa, nó sẽ báo thiếu 1 file *.sys các bạn cứ việc cancel đi, ko bị gì đâu. Rồi chờ cho máy tự động rs. Khi này thì máy đã nhận driver audio. Trong ổ C nếu như chương trình Easy Sysprep không xóa cho các bạn phần Drivers thì các bạn xóa tay nhé. Cám ơn các bạn đã quan tâm và sử dụng sản phẩm này.​

Windows 8 Sweet Dream [x64/x86] Lời Tỏ Tình Của Dân IT --- by Dorin

Show Spoiler

Windows 8 Sweet Dream là sản phẩm Ghost Windows 8 Modified thứ 2 của Dorin , cũng như tiêu đề của nó , bản ghost này ra đời với tiêu chí tạo nên sự khác biệt về giao diện , tính năng , ở bản này được mình chăm chút khá tỉ mỉ , tự tay edit color từ A-Z , khám phá ra nhiều cái hay , cái mới và đã tích hợp tất cả vào bản Ghost này , fix những lỗi nhỏ nhặt và không đáng có ở bản Ghost trước , nhằm mang đến sự hài lòng tuyệt đối từ người dùng , đặc biệt là cánh chị em phụ nữ​
    ;)
    ) . Và theo như mình biết thì đây là bản Ghost Windows 8 đầu tiên và duy nhất tại Việt Nam tính đến thời điểm hiện tại ;​
    ;)
    Là bản Ghost nosoft nên mình chỉ cài những soft gọi là cần thiết nhất thôi , bản ghost này được tích hợp :
    Rút kinh nghiệm từ bản Ghost trước , ở bản này mình không cài Office , vì tuỳ sở thích của mỗi người là khác nhau nên mình để các bạn tự lựa chọn vậy , nhưng mình cũng xin cung cấp công cụ Active Office chuẩn cho các bạn luôn , đã test trên office 2013 rất tốt chỉ 5s mọi thứ oke
    Xem video để có cái nhìn khái quát về bản Ghost
    Nhớ bật chế độ 720 và Volume để vừa xem vừa thư giản nhé ;))
    Mở đầu bằng Boot Screen hình con cá như Windows 8.1​
    Màn hình khởi động mang thương hiêu riêng cùng với tên User như 1 lời tỏ tình của bạn muốn gửi đến người ấy :3​
    Chưa hết đâu , cùng khám phá những đột phá mới ở bản Ghost này nhé​
    WMP 12 Designed by Dorin .!​
    Screen Saver Monitor tuyệt đẹp cùng màn hình chờ bong bóng trái tim cực romantic :3​
    Demo bộ wall được sử dụng cho bản Ghost này​
    Cursor cảm biến theo màu sắc , Editor color by Dorin​
    32 Bit​
    64 Bit​
    FSHARE
    32 Bit:​
    64 Bit :​
    4SHARE (Thanks @#Kulee@ re-up)
    32Bit :​
    64 bit :​
    Lưu ý
    [​IMG] Check MD5 kĩ trước khi Ghost để tránh lỗi , MD5 sai mà cố Ghost , bị lỗi mình sẽ không chịu trách nhiệm và support ..!​
    [​IMG] Bản Ghost này tự động nhận Driver sau khi vào màn hình destop 5-10s , và chỉ cập nhật những Driver cần thiết , thế nên bạn nào muốn Full thì có thể sử dụng 3Dchip hoắc Easy Driver để cài thêm..!​
    [​IMG] Unikey mình đã test chuản trên cả 2 bản nên các bạn gõ ko đc thì nên xem lại kiểu gõ và đã chạy dưới duyền admin chưa nhé ..!​
    [​IMG] Đã test trên máy ảo oke nên các bạn cứ yên tâm ..!​
    [​IMG] Các bạn nên bật chế độ ngủ đông lên để máy khởi động được nhanh và mượt hơn nhé , hướng dẫn bật chế độ ngủ đông Tại Đây
    [​IMG] Ở bản ghost trước mình thấy có bạn hỏi là ko cài đc DirectX 11 , buộc phải update Win nhưng là Win Mod nên các bạn Update ít nhiều sẽ lỗi và mất đi cái đẹp vốn có ban đầu của nó , thế nên mình đã bỏ thời gian ra test trên bản Ghost này , và thấy là rất tốt , thậm chí cài luôn Autocad 2014 , 3Ds Max 2013 trên cả 2 bản , đều chạy rất mượt mà không cần phải Update Win . Mình xin cung cấp luôn cho bạn nào cần DirectX 11 mà mình sử dụng để các bạn có thể sử dụng và không còn e ngại với Win mod nữa :)
    Hướng dẫn cài đặt và Crack (các bạn có thể qua trang ngườn để xem nhé , vì khá nhiều nên mình không thể edit lại hết được , có thời gian sẽ edit cho AE sau :)
    Nguồn : ITFAME.COM

Ghost Win 8 X64 VS7 " Tỏa Sáng Ước Mơ_Chào Đón Bất Ngờ "--- by tommy_phan

Show Spoiler
    Nhằm tiếp nối sau khi bản " Ghost Win 8 32bit VS7..!! Thay Đổi Và Thách Thức_Tommy_Phan " ra lò mình nhận được rất nhiều Mail cũng như ĐT của các bạn đến cho mình, động viên cũng như góp ý thêm cho bản ghost của mình được hoàn thiện thêm, và có không ít bạn yêu cầu mình cho ra lò thêm 1 bản X64 VS7 nữa để tiếp nối sự thành công của VS 7 32bit , mình thấy có nhiều động lực hơn để cho ra bản X64 VS7 này, mình chân thành cảm ơn các bạn đã tin dùng sản phẩm do mình làm ra:big_smile:
    một đông lực rất lớn đó là số lượt tải trên các host:byebye:

do dạo này mình bận wá nên không up bản này sớm hơn cho các bạn được " ai cũng có 1 công việc riêng mà :bad_smelly: "
    bản này mình làm ra cũng không bao lâu khi bản VS7 32bit ra lò, lúc đầu định làm cho con Laptop cùi bắp của mình xài nhưng thấy các bạn cứ gửi Mail cho mình yêu cầu làm thêm X64 VS7 nên mình xin up lun:haha:

CÁC ĐIỂM MẠNH TRONG BẢN GHOST NÀY
    1. Bản ghost được làm từ bản win 8 nguyên gốc không hề lược bỏ bất kỳ thành phần nào nhằm mang đến sự ổn định tuyệt đối cho các bạn
    2. thừa hường tốc độ, cũng như sự ổn định của bản 32Bit VS7 " và tinh chỉnh bất ngờ hơn trong bản này tốc dộ khởi đông win chưa đầy 4s..!! chỉ có trong bản X64 VS7 này thui ":go:
    3. Win được Active và sử dụng trường khóa key ok các bạn updte bình thường nha
    4. Office 2013 được crack ok " với bản 32bit VS7 lần trước mình dùng trường khóa key cho các bạn xài, một số bạn không có ý thức " đã xài key lậu " mà các bạn cứ update làm cho MCS phát hiện ra và khóa key hàng loạt làm cho VS7 32bit ghost xong thì bị nhã key, vì vậy trong bản này mình xài crack nên các bạn xài an tâm nha..!! nếu bị nhã key thì bạn đã có crack ngoài màn hình..!!
    5. không hề cá nhân hóa nhằm cho các bạn KTV cài cho khách hàng mà không hề bị lộ hàng
    Sau Đây Là Vài hình ảnh trong bản Ghost Win 8 X64 VS7 " Tỏa Sáng Ước Mơ_Chào Đón Bất Ngờ "
    Màn Hình Chính
    Win Active ok
    Office 2013 Crack Ok
    Các Ứng Dụng Được Cài
    IDM Được Cập Nhật Mới Nhất Cho Đến Hiện Tại
    Dung Lượng Ổ Cứng Khi Ghost Xong
    Một Số Lưu Ý Khi Sử Dụng Bản Ghost Này
    không vào được FAC
    các bạn tải file này về giải nén ra
    http://upfile.vn/i4yL

chép vào dường dẫn là ok chép đè lên file cũ hoặc xóa file host cũ là vào bình thường
    C:\Windows\System32\Drivers\etc

không cài được directx
    tình trạng này các bạn bật chế độ update win lên, và update win xong khởi động lại máy sau đó cài bình thường nha :byebye:
    Tốc Độ Khởi Động Win
    Nối File Ghost
    Bộ Gõ
    Bật Tường Lửa
    Với update các bạn cũng làm tương tự nha
    Chỉnh Âm Thanh

PS: Sao Chép Bài Nhớ Ghi Rõ Nguồn để Được Cập Nhật Thông Tin Tốt Hơn Nhé:brick:

Ghost Windows Xp Sp3 Full Sata - Drivers V5 By LinhHonHuynhDe - Huyền Thoại XP 02/09/2013

Show Spoiler

Microsoft với hệ điều hành Windows Xp huyền thoại, đa nhiệm đang mất dần thị phần sử dụng vào thế hệ kép Windows 7/8. Tuy nhiên Win XP vẫn đang còn chỗ đứng chân an toàn ít nhất trong 5 năm nữa. Thông tin chi tiết vào thời điểm 04/2014 MS sẽ ngừng hoàn toàn mọi hỗ trợ đã không khiến chúng ta quá ngạc nhiên, cuộc chiến sinh tồn đã gần đến hồi kết, mặc dù còn rất nhiều người dùng lưu luyến với hệ điều hành huyền thoại này nhưng chắc chắn họ sẽ phải nâng cấp và thay thế, vấn đề là lúc nào mà thôi.

Sứ mệnh lịch sử mà Win XP cống hiến cho nền văn minh nhân loại đã đi đến hồi cuối, có thể nói đó là một kết thúc cực kỳ ấn tượng. Đến lúc Xp có thể khoác một chiếc áo mới và ra đi, nhường chỗ cho sự phát triển kế tiếp của dòng họ Windows....

Bản Ghost Windows Xp v5 Final Full Sata - Driver - Soft hoàn thiện xem như một sự nối tiếc dành cho MS Xp và dành cho những ai còn muốn gắn bó với hệ điều hành nhiều năm tuổi này.

* Những thay đổi ở Bản Ghost Xp SATA V5 Final:

- Tích hợp bản Super mini xp full soft (67MB)
    - Update Driver Sata ( Intel, AMD) hỗ trợ tốt hơn các dòng máy khó tính...
    - Tinh chỉnh và tối ưu Windows mang lại tốc độ và sự mượt mà khi sử dụng, các phần mềm sử dụng song ngữ Anh - Việt
    - Tinh chỉnh, tối ưu tốc độ và cài thêm các Addon Firefox cần thiết
    - Add Hotfix cập nhật đến tháng 09-2013
    - Tinh chỉnh kỹ lưỡng và thêm nhiều tiện ích, Add-Ins Excel
    - Các phần mềm được cập nhật phiên bản mới nhất
    - Add thêm Font hỗ trợ giáo viên, Kế toán, văn phòng....
    - Cài và Fix lỗi DFX sau khi bung Ghost.
    - Mod icon, themes, Cursors và các tiện ích khác như: hiệu ứng chuột, Sidebar....
    - Thay themes và icon giống windows 7 và đẹp hơn
    - Bổ sung chức năng thay đổi hình nền theo thời gian.
    - Tùy chỉnh Yahoo kỹ càng với Skins mặc định bắt mắt.
    - Tinh chỉnh menu chuột phải ở Desktop gọn đẹp hơn
    - Thêm chức năng đăng ký, bỏ đăng ký file .DLL
    - Thêm tiện ích xóa rác hệ thống ở thùng rác ( để máy luôn chạy nhanh)....

Màn hình boot Super Mini XP DLCD 2014
    Màn hình chính themes Windows 7 Basic

Màn hình đăng nhập:

Xem thêm:

Các ứng dụng đã cài đặt bao gồm:

* Office Soft:

- Microsoft Office 2003 Professional SP3 Genuine Full tinh chỉnh kỹ lưỡng rất phù hợp cho nhân viên văn phòng và giáo viên.
    - Hỗ trợ chuyển đổi sang giao diện Office tiếng việt nhanh chóng
    - Add Font VN,hỗ trợ đọc file Office 2007-2010,
    - Tập hợp các Addon Exell, các file hướng dẫn chi tiết và 1 số file cần thiết khác...các công cụ dành cho dân văn phòng - giáo viên - kế toán, bao gồm cả hướng dẫn thao tác và in ấn...
    - Foxit Phantom PDF 2.2.4
    - Swiff Point Player 2.1 hỗ trợ thêm Flash vào Powerpoint
    - MathTyper 6.9 final hỗ trợ gõ công thức toán học
    - UOffice Convert 1.3 hỗ trợ chuyển đổi Font chữ văn bản,...
    - UniKey 4.0 RC2 Icon Vista

* Internet Software:
    - Mozilla Firefox 24 EN Final + kèm theo rất nhiều Add-Ons và đã tinh chỉnh để có tốc độ và sự ổn định cao, tắt Plug-in gây ngốn RAM...
    - Google Chrome 30.0.1599.66 + Themes Aero
    - Yahoo! Messenger 11.5.0.228 EN + Full Skins + Chat nhiều Nick
    - Internet Download Manager 6.17 Buil 11 Final Vĩnh viễn
    - Adobe Flash Player 11.8.800.168 final Final For Firefox+IE
    - Internet Explorer 8
    - Teamviewr 8.0.20935 Premium

* DLCD 2013 Security:
    - Process Explorer 15.31
    - Process & File Killer
    - USB Disk Security 6.4.0.1 EN-VN
    - PCHunter 2.21 (XueTr) Kill virus thủ công
    - AutorunFix.exe
    - BKAntiMacroVirus.exe
    - Bkav Anti XFSic
    - Bkav Backup Restorer
    - Bkav Detect Shortcut File Virus
    - FixAttrb ( Thay đổi thuộc tính thư mục do virus gây ra)

* DLCD 2013 Utilities:
    - BOOTICE 1.1.0.3 Final
    - Edit Hosts
    - Sidebar
    - Mouse Effects
    - TeamViewer 8.0.20935 Premium
    - DNS Jumper v1.0.5
    - 3DP Chip 13.08.1
    - Font Install Backup
    - XP Quick Fix Plus
    - Total Uninstall 6.3.1

* Microsoft :
    - Microsoft .NET Framework 2.0 SP2
    - Microsoft .NET Framework 3.5 SP1
    - Microsoft Visual C++ 2005
    - Microsoft Visual C++ 2008
    - Microsoft Full Directx 9c (Directx Jun 2010)

* Multimedia Entertainment:
    - PotPlayer 1.5.39659 + Full Skin ( Phát nhạc - Video )
    - Windows Media Player 11 + SlideShow Plugin DFX
    - K-Lite Codec Pack Mega 10.05 + Tinh chỉnh kỹ lưỡng
    - DFX Audio Enhancer 11.112 Full

* Other Software:
    - WinRAR 5.0 EN Final (Mới nhất)
    - Ultral ISO Premium 9.5.3 : Ghi đĩa và tạo ổ đĩa CD Ảo
    - CCleaner Business Edition 4.0.6 EN-VN ( Mới nhất )
    - Vista Drive Icon 1.5 (LHHD đã mod lại icon)
    - ImDisk Virtual Disk Driver 1.7.5
    - Check MD5 (Checksums)
    - Reset Attribs
    - Reset NTFS Permissions

* Các themes được thêm vào:
    - Themes Royale Pro (Modified)
    - Themes Windows 7 Basic (Modified)
    - Themes Vista Blue (Modified)
    - Themes New Year - Christmas
    - Themes Luna Royale v3.2
    - Themes BaltimoreBlue (HK)
    - Themes VeraBlue (HK)
    - Themes Royale Revolution
    - Themes Element Luna
    - Themes Mac Lion
    - Themes Windows 8 Blue
    - Themes Chrome XP
    - Themes Zune Incognito
    - Themes Zune Luna

* Themes Preview:

Themes Windows 7 Basic (Modified)

Themes Royale Pro (Modified)

Themes Vista Blue (Modified)

Themes Windows 8 Blue

Themes New Year - Christmas

Themes MS Luna Default (Modified)

Themes MS Classic Default (Modified)

Themes Baltimore Blue

Themes Vera Blue

Themes Mac Lion

Themes Zune Incognito

Một số hình ảnh chi tiết về bản Ghost v5 final:
    My Computer:

Control Panel

Info:

Web browser

Multimedia entertainment

Office full options

Yahoo! Messenger full options

* Các tiện ích trong bản supper mini xp bao gồm:
    -> Chi tiết: Supper mini xp full soft 67MB

* [ Backup or Restore Windows ] *
    * Norton Ghost 12.0.0.4112
    * Norton Ghost -z9
    * Ghost Explorer 12.0.0.4112
    * True Image 2013 Build 16.0.6514

* [ Support For Windows ] *
    * WinNT Setup 2.3.6.3
    * NT6 Fast Installer v1
    * BOOTICE 1.1 Final [MBR-PBR] EN - VN - FREN
    * WimTool - WIM 1.30

* [ Disk Partition Tools ] *
    * Partition Wizard Pro Edition 8.1
    * Disk Genius Pro 4.3.0.1 - EN - VN

* [ Test Check Hardware ] *
    * Victoria 4.47
    * CPU-Z 1.66
    * HD Tune Pro 5.50
    * DisplayX 1.21

* [ Driver Software ] *
    * SmartDriverBackup

* [ System Tools For Windows ] *
    * Unikey 4.0 Final
    * 7-Zip 9.20
    * ImDisk Virtual Disk Driver 1.7
    * Set PageFile

* [ Password The Tools ] *
    * CMOS De-Animator 2.1
    * Active Password Changer Pro 5.0.011

* Thông tin chi tiết - Link Download Ghost Xp Sp3 Sata V5 Final

Hotfix cập nhật đến tháng 09/2013
    Bản Ghost được làm từ Easy Sysprep 3.1 (Edit)
    Driver Pack: XP Easy Driver Packs 5.3.3.2
    Hỗ trợ tốt hơn vấn đề SATA-AHCI (INTEL - AMD)

* Tên File GHOST: DLCD.XP.SATA.V5.2013.GHO
    * Size: 1.57 GB (1,695,324,271 bytes)
    * MD5: 38502AFDA7AF895DDB6E28799B1065DC
    *SHA1:B9D245967ADC56B9BAD670F1EDD9AEDD32DAC5CB

* Tên File GHOST: DLCD.XP.SATA.V5.2013.TIB
    * Size: 1.53 GB (1,650,785,792 bytes)
    * MD5: 726247158004CE840131879BE4B06EB2
    * SHA1: E7B2FB6A2DD6EAAA9BAA0BE750FCF1A3F3524F16

Link download:

Host share: Up.4share.vn
    File number: 1 File
    Link download: 1Link Download
    Uploader: LinhHonHuynhDe
    Uploader: Vu Le

Khuyến Cáo:
    - Các Bạn nhớ check mã MD5-SHA1 trùng khớp trước khi Ghost
    - Khuyến khích Xóa và chia lại hoặc fomat phân vùng ổ C và restart lại máy trước khi bung Ghost, việc này nhằm hướng tới sự ổn định và ít gặp trục trặc về lâu dài.
    - Khuyến khích thao tác fomat ổ C và bung Ghost trên Mini - PE
    - Sau khi vào win chờ khoảng 1 phút để máy nhận hết driver.
    - Lưu ý: Bản này hỗ trợ rất tốt SATA(AHCI) nên ko cần tắt SATA(AHCI) trong BIOS - chuẩn SATA đem lại tốc độ và sự ổn định hơn chế độ IDE(bất đắc dĩ mới phải chuyển về IDE).

Details: www.softx86.com

* Vấn đề liên quan đến Antivirus:
    Đối với Bạn nào sử dụng Avira hoặc Avast thì có thể 2 Av này sẽ nhận diện lầm các file hệ thống được Mod như: Logonui.exe, wupdmgr.exe, taskmgr.exe, explorer.exe thì các Bạn hãy đưa vào danh sách an toàn, các file này Mình đã quét bằng Kaspersky ® Internet Security 2013 và đã được chứng nhận an toàn.

* Vấn đề liên quan đến Driver sau khi bung Ghost:

Đối với những máy chưa nhận đủ Driver mà lúc Log vào Win còn báo thì làm như sau:

Đối với những dòng Driver cứng đầu không chịu nhận diện thì làm thủ công như sau:

---------------------------------------------------------------------------------------------------

Neko Xp Sp3 V6 - Khơi nguồn cảm xúc , tiếp bước thành công --- by ngockhanh48

Show Spoiler

-Spat 6.0.9
    -WanDriver 5.3.3.2( mới nhất)
    -en_windows_xp_professional_with_service_pack_3_x86_cd_vl_x14-73974: để làm bộ cài
    Khái quát chung :
    -Có cá nhân hóa ( Mang thương hiệu PBM )
    -Add SATA hỗtrợcác dòng máy core i đời mới
    -Tinh chỉnh một sốservices đểbản ghost chạy mượt nhất
    -Đã active key bản quyền
    - ADD Menu Boot from HDD
    Loại bỏ 1 số thành phần ko cần thiết như Messenger, Movie Maker, Tour, một số wall.
    Cập nhật soft tới ngày 25/09/2013 :
    -- Addobe Flash 11.8 Active , Plugin
    -- Ccleaner 4.0.5
    -- Winrar 5.0 Full
    -- Multi Themes
    -.- NET Framework 2.0 3.0 3.5
    -- Visua C++ 2005 2008 2010 2012
    -- Google Chrome 29.0.1547.76
    -- UlTra ISO 9.5.3
    -- Adobe Reader XI {11.0.04}
    -IDM 6.17 Build 11
    -- K-Lite Codec Pack 10.0.6 Full
    -- OFFICE 2003 (tinh chỉnh chuẩn văn phòng + tool đọc office 2007,2010 )
    -- Sopcast 3.8.3
    -- Teamview 8
    -- Tetra Coppy 2.3 Full
    -- Unikey 4.0.8 Final
    -- KM Player 3.7.0.106 KMP Plus
    -
    -- Updade Hot Fix tới ngày 25/9/2013
    Logon Screen
    Dung lượng ổ C ssau khi bung ( + Pagefile)
    Tỷ Lệ chiếm Ram
    Đã Test
    Dung lượng : 1.62G
    MD5 : F239F2E17B8701C9FF8934882614448A
    SHA - 1 : 5ABC492B662F28D470FFA231A6DC0E2A653859CE

to be continued >>>>>

2. vthuancntt

vthuancntt Đang Học Hỏi

462
    517
    93
    chắc sau này cần những bản ghost trên PBM, hiện tại đang rãnh rỗi nên chỉ cài iso thôi. tks.:so1:

Nobi Nobita and minh_ng2000 like this.
  3. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    toàn là bản GHOST hay và rất huyền thoại đấy . Nghe nói a Khatmau còn có bản GHOST win 7 nào mà tắt máy tính chưa đến 10s cơ

boyloveslife and tiensonpham like this.
  4. xlinh

xlinh Member Tích Cực

433
    83
    28
    hay quá ........:beauty: thank you !

5. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    bản mới bản lite dùng k vừa lòng cho lắm

6. lucky_4795

lucky_4795 Member Chính Thức

81
    15
    8
  7. Vũ Huấn

Vũ Huấn Member Tích Cực

342
    69
    28
    Tên thật:
    Vũ Huy Huấn
    có bản ghost win8 nào nosoft ko mod icon cho mình xin với

8. minh_ng2000

1,172
    921
    113
    Nói chung lại là mình sẽ có gắng hết sức, để mang đến tất cả nhưng bản ghost tốt nhất trong Forum lên đây cho các bạn.

9. binhprao

binhprao Member Chính Thức

60
    1
    8
    Bài này hay này. Nhưng theo mình bạn nên thống kê và giới thiệu rõ những ghost nào tốt nhất (Nhẹ máy + siêu mược + đầy đủ soft...) Chứ bạn giới thiệu thế thị người đọc loạn mất. Đây chỉ là ý kiến của mình thui nha.!

10. minh_ng2000

1,172
    921
    113
    Bạn click vào tên bản ghost sẽ có tất cả.

Nếu theo ý bạn thì sẽ còn dể loạn hơn nữa đó :brick:

11. henwata

henwata Member Chính Thức

7
    0
    1
    Toàn win 7 8 kaka xp hết thời sao:ah:

12. minh_ng2000

1,172
    921
    113
    Có XP nhé bạn

13. hungtrauvang

hungtrauvang Member Chính Thức

8
    0
    3
    ghost của bác andongnhi có trong đây không nhể? bản ghost của bác ấy mới bá đạo, chấp hết lun nhóe.

14. minh_ng2000

1,172
    921
    113
    Đã update thêm 1 số bản ghost mới nhé :big_smile:

15. đình thắng

đình thắng Member Chính Thức

56
    7
    8
    bản aero blue của dorin bị lỗi khi khởi động lại bằng tùy chọn chuột phải thế là máy mình khởi động lại lên màn hình đen và chập chờn màn hình , mình góp ý là không cần thêm tùy chọn tắt chuột phải làm gì cả >>>>

minh_ng2000 thích bài này.
  16. minh_ng2000

1,172
    921
    113
    Bạn nên góp ý thẳng vào Topic của Dorin nhé bạn, Link nằm ở phần tên của bản Ghost đấy nhé

Thanks bãn đã Report

17. đình thắng

56
    7
    8
    uk , mình cũng không chú ý link trên đó

18. đình thắng

56
    7
    8
    bạn có thể giúp mình làm sao xóa cái chuột phải tắt tùy chọn đó không ??

19. thangxhh

thangxhh Member Mới

2
    0
    1
    cảm ơn các bác, có các bác xã hội này thật tốt đẹp

20. khgienghanoi

khgienghanoi Banned

1
    0
    1
    Bài viết khá hay,up ủng hộ bạn nhé ^^