1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Topic tư vấn tình yêu hôn nhân gia đình

Thảo luận trong 'Blog Tâm Sự' bắt đầu bởi rongcon88, 23 Tháng bảy 2013.

1. rongcon88

rongcon88 Moderator Ban Quản Trị

31
    19
    8
    Ai chưa có người yêu, ai đang yêu và gặp rắc rối trong tình yêu, ai gặp khó khăn trong việc tiếp cận đối phương, ai chuẩn bị ra mắt đối phương, ai chuẩn bị hẹn hò, ai đang muốn tỏ tình với đối phương mà không biết nói gì, ai chuẩn bị ra mắt phụ huynh của đối phương...........Nói chung ai gặp rắc rối giề cứ vào đây mod sẽ tư vấn cho :big_smile::boss::sweet_kiss:

2. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mở hàng nào, mình là sinh viên mới ra trường, đang đợi bằng tốt nghiệp, thất nghiệp :D Cũng yêu 1 cô bé khá lâu rồi, nhưng 2 người khá xa nhau ~300km. gia đình 2 bên không muốn cho yêu hay cưới, phải làm sao giờ :D? Mà lúc xin cưới với nói chuyện với bố mẹ thì tn nhể? Chưa có kinh nghiệm trong vụ này :big_smile:

rongcon88 and yoyo1605 like this.
  3. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    mình có người yêu muốn kiếm thêm nhiều em tơ đẹp mà giàu thì làm sao:still_dreaming:

rongcon88 and yoyo1605 like this.
  4. yoyo1605

yoyo1605 Member Tích Cực

114
    33
    28
    Vụ này khó. mọi người cùng vào crack giúp bác máu đê :brick:

rongcon88 thích bài này.
  5. rongcon88

31
    19
    8
    Bác chưa nói rõ lí do tại sao gia đình 2 bên lại ko cho. Tình cảm 2 người tiến triển tới đâu rồi cô bé ấy có đáp lại nhiệt tình ko, cái khoảng cách 300km thì ko thành vấn đề chỉ có điều hơi cực cho bác thui.

6. rongcon88

31
    19
    8
    Sắm 1 bộ cánh cho giống ca sĩ tí, thêm con xe SH hoặc 4 bánh càng tốt như thế là okie mấy e bu quanh như kiến nhé.........quên, ra đường nhớ mặc thêm bộ áo giáp nhé :big_smile:

7. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    2 đứa yêu nhau lâu rồi, đợi ngày chén thôi :big_smile: Lí do chỉ là xa nhau thôi. Mình hơi kém trong khoản giao tiếp, nói chuyện với phụ huynh nên muốn giúp đỡ chút.

rongcon88 thích bài này.
  8. rongcon88

31
    19
    8
    Trước hết vì mình ko biết trong gia đình bạn có ý kiến gì nên giải quyết bên kia trước. Bạn phải thường xuyên đến chơi nhà người yêu, không cần phải nói nhiều chỉ cần hỏi thăm sức khỏe, công việc làm ăn của phụ huynh, nên có 1 chút quà nhỏ nhỏ xem thủ phụ huynh thích cái gì: cà phê hoặc trà chẳng hạn, nếu người ta thích uống trà thì bạn nên kiếm 1 loại trà thật ngon nếu ko có thời gian đi về thì gởi bằng đường bưu điện( chú ý là lấy lòng chứ ko mua chuộc nên đừng dùng đồ quá mắc tiền làm người ta sẽ ái ngại)....................Nói chung là bạn nên thường xuyên kết thân với gia đình cứ mạnh dạn rủ a trai hoặc e trai cùng người yêu đi ăn nhậu vui chơi mỗi khi có dịp. Hôn nhân không chỉ riêng 2 người mà còn cả hai gia đình phải hòa hợp, còn mọi cách ko được thì mình sẽ tính sau nhé. :sweet_kiss:

gagucool and khatmau_sr like this.
  9. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Để rồi xem mình triển khai thế nào :D Thời kì cưa cẩm yêu đương đã qua, nay tính chuyện cưa phụ huynh thôi :) Cái khó khăn là nhà cách xa nhau, không thể thường xuyên tới nhà đc. Gặp nhau bây giờ còn khó mà :D

rongcon88 thích bài này.
  10. rongcon88

31
    19
    8
    Trước mắt cứ gởi một ít quà mà phụ huynh thích nhé ( nhớ là cả 2 người nhé ), lâu lâu thì gởi 1 lần, nhờ người yêu nhận rùi tặng dùm xem ý người ta thế nào nhé nhưng cái quan trọng là nhất cự ly nhì tốc độ nhé, làm sao phải xóa cái khoảng cách đi.( còn phải chú ý những người phụ như anh chị em trong nhà nữa nhé. Chúc bác mau thành công.

11. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    :) Cảm ơn rongcon! Sau này KM cưới sẽ lập 1 topic show ảnh và kể lại sự tích ngày xưa :brick:

12. minh_ng2000

minh_ng2000 Death Moderator Ban Quản Trị

1,172
    921
    113
    Thế rongcon88 có thể chỉ cách nào để cửa đổ dc rongcon88 hok vậy :D

Only_KidTop thích bài này.
  13. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    xe SH mình không có..:confuse: chỉ có chiếc 4 bánh thui " xe nước mía ' zậy được hok

rongcon88 thích bài này.
  14. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
    Nghề em lúc nào cũng cầm một cọc tiền chạy xe 4 bánh dk k mấy bác :D, đố em làm nghề gì

rongcon88 thích bài này.
  15. rongcon88

31
    19
    8
    Cái nỳ hơi khó a nghe, thế minh2000 có phải là việt kiều. cao to, chân dài tới nách hok :feel_good:

16. rongcon88

31
    19
    8
    Dzậy thì yên phận dzới ngừ iu hiện tại đi hé, chừng nào có đủ rùi cho RC hay RC giới thiệu nhiều e chân dài cho :big_smile:

17. rongcon88

31
    19
    8
    Cái nỳ thì okie miễn có xe 4 bánh thì mí e tít mắt hà đừng sợ ế nhé, hihi