1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Trao đổi với toàn thể anh em

Thảo luận trong 'Blog Tâm Sự' bắt đầu bởi vuacuanui, 4 Tháng bảy 2013.

1. vuacuanui

vuacuanui Member Chính Thức

51
    13
    8
    Hôm nay là cái ngày đi làm đen đủi của mình, chằng biết tâm sự cùng ai đàng nên đây giãi bầy với anh em.

Sáng nay đi cài một cái máy cho một công ty tư nhân gì không rõ, nhưng nhìn chán lắm.
    Một con máy bàn dell đời cổ, làm quả ghost xp cho nó nhanh, dùng easy driver cài driver, cài được nửa chừng thì đột nhiên khời động lại máy, nó cứ khời động đi khởi động lại không boot được vào win. Ghost lại bản khác dùng tiếp easy driver vẫn tình trạng đấy. Ghost lại phát nữa, cài driver lần này chỉ tích cài cho màn hình, crard mạng, thì không sao win chạy bình thường.
    Bật chrome lên xem vào mạng được chưa thì không vào được mạng, kiểm tra tất tần tật thấy không có gì lạ mà vẫn không vào được mạng trong khi driver đủ, kết nối thử USB 3g thì kết nối được.
    Thằng gọi mình đến cài ngồi bên nói đủ thứ kiểu như " mày phải làm thế này này" nói xong nó lại ra ôm con thư ký cái. Nó mang cái laptop ra thử dây mạng thì cũng không vào được.
    Mình cài thêm vài phần mềm nữa, rồi bảo nó kiểm tra. Đến lúc lấy tiền nó nói lằng nhằng gọi cho xếp mình hỏi giá tiền rồi kêu ca đủ thứ. *beep* nó, cầm được tiền rồi, mình quay lại thái độ cho nó cạch mặt luôn gét vãi cả l.

Đến chiều xếp gọi đi làm. Đến nơi lại là một công ty gia đình, lại là một cái máy dell, lại là dell cổ inspiron 1525, lại ghost xp, lại cài driver, lại không boot được vào win. Lại chỉ chọn crard màn hình, âm thanh, mạng lại được. Bà chị này yêu cầu cài bluetooth, tìm trên mạng không thấy đâu, xong lại yêu cầu lấy lại pass yahoo. Mất mẹ nó 4 tiếng.

Về đến nhà 8 giờ tối, không một ai ở nhà, mấy thằng bạn đang vui vẻ bên người yêu. Lọ mọ đi nấu cơm. Ngồi ăn một mình, nghĩ chán đời vãi...

2. vtc341

vtc341 Yuhgnaup Ban Quản Trị

1,051
    493
    83
    Tên thật:
    Trần Quang Huy
    Quá phũ .cài 2 lần vậy đc nhiu tiền bác

3. vuacuanui

51
    13
    8
    Cài Xp được có 120k giả xếp đến 65k rồi, mình chỉ được 55k, còn tiền xăng, điện thoại tự chịu.

4. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Đời không đẹp như mơ :smile: Cuộc sống là vậy mà...

5. vuacuanui

51
    13
    8
    Thank nha ! Ông bạn nghĩ đó là lỗi gì

6. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    ghost tự nhận driver rùi mak sao phải cài thếm cái đó, vs lại số bác đen nữa, sửa toàn gặp máy đời cao ngất hj :doubt:

7. vuacuanui

51
    13
    8
    Nếu ghost bản nào tự nhận driver thì nó không nhận hết, nó tự reset lại máy liên tục, mình phải ghost bản không driver. Thank bạn nha

kimchinh thích bài này.
  8. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
  9. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Em cũng đi cài cho mấy mày mỗi mày lấy có 50 k rẻ nhỉ, như dúp là chính

10. vuacuanui

51
    13
    8
    oh lên trang chủ mà down là lại phải vác laptop đi. Thank bạn chia sẻ nhé.
    Cho mình cái face kết bạn nha

11. ngockhanh48

ngockhanh48 NK Super Star

388
    320
    63
    Tên thật:
    Ngọc Khanh
    Facebook/com/ngockhanh48
    Kết bạn cùng chia sẻ kinh nghiệm nhé bác

12. yeuwapviet

yeuwapviet Member Tích Cực

315
    153
    43
    :D. Cái cách chia sẻ của bác nói thật là rất hay ý ;)). Đúng cái cảnh của mình, nhưng chưa bị thế lần nào :). Vấn đề driver đó dùng bản đó chỉ cần bác tích bỏ nó là nó k add driver nữa mà :). Mà cài mô mà 120k thế ? mình cài xp toàn 100k . w7 150k :). Bảo đảm nhận hết driver mới dám giao cho khách nhưng cũng chỉ tối thiểu 2 tiếng. Chứ 4 tiếng là bị sếp mắng rùi :(. Ghost thì mỗi xp chứ w7 thì toàn cài không :). Đặc biệt cài win dạo thế này ngoài 4 usb cần thiết: 1-boot full+soft+ ghost xp.2-Driver full.3-Setup w7+soft-.4-Setup w8+soft. Tích hợp cái dvd DRP. Thì cần thêm cái ổ cứng tích hợp 1 số soft và ghost trường hợp khó nhai nhất. Bảo đảm với bác là ít khi(k trật ;)) trật :D

13. chubeban

chubeban Vào lại PBM thấy có xuất hiện Trẩu Tre Ban Quản Trị

435
    341
    63
    tội bác nhỉ. ra đời khó thật. trong diễn đàn này li ti là chính. chưa biết mùi đời nhiều, chẳng hạn như em :(

vuacuanui and yeuwapviet like this.
  14. vuacuanui

51
    13
    8
    Hôm nào phải mời bác đi trà đá học hỏi kinh nghiệm mới được

yeuwapviet thích bài này.
  15. natural

natural Member Mới

3
    2
    3
    Chia buồn cùng bạn.
    Phương án tối ưu cho Driver vẫn là tìm trên trang chủ. mình cũng gặp tình trạng này mấy lần rồi. Lúc thì mày khởi động lại, lúc thì tồi om màn hình, lúc thì không tắt được chuột cảm ứng. Tìm cài DR vẫn không nhận... nói chung là BÁCH NHỤC

vuacuanui thích bài này.
  16. yeuwapviet

315
    153
    43
    Ở hn thì pm e :D. Cái driver thì có nhiều cái tối ưu. Nhất thì vẫn trang chủ nhưng có 2 nhược:1- có mạng.2-tốn time. Đối vs khách cũng có 2 mặt. tùy vào thái độ mà xử khách thui :)). Cái này phải trà đá mới share =))

17. vuacuanui

51
    13
    8
    Cho em cái địa chỉ face đi, số điện thoại nữa nha

18. yeuwapviet

315
    153
    43
  19. minh_ng2000