1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Treo máy suốt ngày đêm có hại gì không?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi Mr.Thunder, 24 Tháng năm 2012.

1. Mr.Thunder

Mr.Thunder Moderator Ban Quản Trị

1,643
    972
    113
    Tên thật:
    Bùi Đức Anh
  2. trinhbaphap

trinhbaphap Guest

máy bàn thì cũng k vấn đề gì cho lắm. còn laptop thì sắm elitebook,precision thì mới nên cắm máy ngày đêm nhé. mà cắm lâu tốn điện.giá điện thì leo thang, nếu nà sinh viên thì xác định tốn vài trăm K 1 tháng. Cái máy bàn nguồn nó tiêu thụ ít điện thôi. sắm cái nguồn xịn xịn vào...

Mr.Thunder thích bài này.
  3. Mr.Thunder

1,643
    972
    113
    Tên thật:
    Bùi Đức Anh
    Mình xài máy bàn :D

4. vantheanh

vantheanh Member Chính Thức

26
    11
    3
    Không sao đâu bạn. Chỉ là máy sẽ không giải phóng RAM được thôi. Mình thấy khởi động máy cũng lẹ mà, đâu có sao đâu mà bạn treo máy 24/7 làm gì nhỉ :)

5. Mr.Thunder

1,643
    972
    113
    Tên thật:
    Bùi Đức Anh
    Upload + seed torrent

6. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    nếu treo mà không xài chương trình nặng - chỉ upload hoặc download thì bình thường nhé thunder
    vì cpu không hoạt động nhiều - và không xử lý đô họa thì khỏe cho card màn hình
    nhưng tốt nhất la nên cho nghĩ 2-3 tiếng :)

7. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
    Tính riêng bộ nguồn PC.
    Nếu nó ghi 500W ta sẽ tính đc lượng điện thực khi nó dùng 220v là 1/3
    Tức khoảng ~165W gì đó.
    = 2 cái quạt.

8. Bexinh_Bekieu_Beiuiu

Bexinh_Bekieu_Beiuiu Member Chính Thức

56
    41
    0
    Mình xin mạo Muội Trả lời Hộ Bạn nhá nếu máy bạn máy để bàn mức tiêu Thụ điện Khoảng 180>200 KW/h thôi.....!!!!...

Máy Mình treo máy cả tuần đây này chả sao cả...!!!nếu dảnh lại reset ....chứ ít khi tắt lắm.............đi học cũng treo nick yahoo .......

....................cứ treo máy thoải mái đi ạ sợ tốn tiền điện xíu thôi............còn đâu Oki hết...............bây giờ là 11h:23 ....cả nhà ngủ ngon nhá

9. Mr.Thunder

1,643
    972
    113
    Tên thật:
    Bùi Đức Anh
    Máy cùi nên ko có Card mặc dù rất thích PTS :D Nhưng vẫn xài PTS cho bằng mọi người :D. Nghỉ ngơi là điều nên làm :D

= 2 cái quạt cơ ah. Vậy tính sao giờ nhỉ. Tắt màn hình tắt điện ở loa, Chỉ chạy moderm và case thôi mà cũng = 2 cái quạt cơ ah. Phải tiết kiệm thôi

Vậy là treo máy suốt hử. Ghê đấy. Mà chúc U ngủ ngon mà nhớ mơ về mình đó nha :D

Thanks all

10. hoaithuongk88

hoaithuongk88 Member Chính Thức

10
    4
    3
    Mình có ý kiến nhỏ thế này, các bác xem góp ý thêm:
    1. Nếu cắm máy 24/24 thì cần có một bộ nguồn thật tốt, nguồn rởm dễ die lắm.
    2. Thông gió tốt, nếu nhiệt độ cao thì .... tự hiểu.
    3. Cứ suy từ nguồn ra, ta có thể tính được lượng điện tiêu thụ. Nhìn chung tầm 250-300W cho case, 100-150w cho màn hình tùy loại, loa và modem không đáng kể.
    Mình cũng hay để thông máy nhưng cũng thỉnh thoảng phải cho nó nghỉ ngơi chút xíu, mình cũng vậy mà làm việc lâu quá cũng cần xả stress chứ, chạy mãi đâu có được.
    Chúc bạn vui.

11. hoaithuongk88

hoaithuongk88 Member Chính Thức

10
    4
    3
    Mình có ý kiến nhỏ thế này, các bác xem góp ý thêm:
    1. Nếu cắm máy 24/24 thì cần có một bộ nguồn thật tốt, nguồn rởm dễ die lắm.
    2. Thông gió tốt, nếu nhiệt độ cao thì .... tự hiểu.
    3. Cứ suy từ nguồn ra, ta có thể tính được lượng điện tiêu thụ. Nhìn chung tầm 250-300W cho case, 100-150w cho màn hình tùy loại, loa và modem không đáng kể.
    Mình cũng hay để thông máy nhưng cũng thỉnh thoảng phải cho nó nghỉ ngơi chút xíu, mình cũng vậy mà làm việc lâu quá cũng cần xả stress chứ, chạy mãi đâu có được.
    Chúc bạn vui.