1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Thông Báo Triển khai Google Authorship cho thành viên PhienBanMoi.Com

Thảo luận trong 'Thông báo' bắt đầu bởi No Nguyễn, 21 Tháng mười một 2013.

1. No Nguyễn

No Nguyễn Admin Ban Quản Trị

1,408
    2,079
    213
    Tên thật:
    Nguyễn Văn Trung
    Như mọi người đều biết thì trong năm 2013 này Google Authorship đóng một vai trò khá quan trọng trong SEO, nhận thức được điều đó mình đã cài addon 8thos Google Authorship để có thể triển khai Google Authorship cho từng thành viên của diễn đàn.

Chắc mọi người thắc mắc triển khai tới từng thành viên là như thế nào đúng ko. Mình xin được vắn tắt thế này, nếu trước khi toàn bộ các bài viết của PhienBanMoi.Com đều mặc định author là chính PhienBanMoi.Com thì từ nay bài viết của ai sẽ thuộc về người ấy. Như vậy thì khi tìm kiếm mà kết quả có liên quan đến PhienBanMoi.Com thì ảnh author sẽ là ảnh của chính tác giả bài viết đó. Điều này sẽ tạo ra sự công bằng, các thành viên bỏ công sức viết bài thì quyền tác giả sẽ thuộc về thành viên đó và điều đó cũng khuyến khích các thành viên đóng góp nhiều bài viết có chất lượng cho diễn đàn.

Các thức thực hiện cũng rất đơn giản.

- Đầu tiên mọi người phải có một tài khoản G+

- Tiếp theo mọi người vào phần quản trị G+ và add link PhienBanMoi.Com trong phần contributor to. Điều này rất quan trọng, nó giúp cho Google biết được bạn là cộng tác viên cho PhienBanMoi.Com. Các bạn có thể xem hình để hiểu hơn
    (Đối với người dùng tiếng việt)

Với người dùng tiếng anh thì xem video sau:
    - Tiếp theo mọi người vào phần contact detail trên phienbanmoi.com để điền thông tin về G+ như hình dưới. Lưu ý là bạn phải dùng đúng tên như trên G+ profile và link G+ phải có dạng
    https://plus.google.com/your_google_plus_id

Như vậy là bạn đã xác thực xong và từ giờ trở đi mỗi khi bạn tạo một thread mới thì tác giả chính là bạn chứ không phải Phienbanmoi.com nữa.
    Mình hy vọng là với cải tiến này thì các bạn sẽ có động lực hơn trong việc viết bài cho diễn đàn vì dù có viết trên Phienbanmoi.com thì tác giả vẫn là bạn chứ không phải ai khác.
    Để kiểm tra xem bạn đã tích hợp thành công Google Authorship hay chưa thì bạn có thể xem lại các bài đã viết, nếu như ở phần bên cạnh avatar có tên của bạn thì là ok
    Copy một link mà bạn là tác giả và paste vào công cụ, nếu hiện ra như hình thì là bạn đã tích hợp thành công.

Các thành viên nếu đã có G+ thì hãy nhanh chóng làm theo hướng dẫn để có thể xác thực quyền tác giả cho các bài viết của mình

2. tri nghia

tri nghia Team NewUpload

279
    134
    43
    Tên thật:
    Lê Trí Nghĩa
  3. Minh lexus

Minh lexus Member Tích Cực

313
    28
    28