Trọn bộ ghost Windows 10 Anniversary {Pro-FullSoft}, {x86;x64}, {UEFI-GPT;Legacy-MBR}, by PhuongPV5

Thảo luận trong 'Ghost Windows 10' bắt đầu bởi phuongpv5, 20 Tháng tám 2016.

Sau khi dùng A/C thấy bản ghost ntn? Vui lòng cho mình biết tên bản ghost vừa đánh giá!

1. Tuyệt!

52.2%
  2. Tốt

29.6%
  3. Tạm

14.5%
  4. Tồi

3.8%

1. phuongpv5

phuongpv5 Moderator

1,086
    432
    83
    ***CẬP NHẬT BẢN GHOST NGÀY 2016/12/***

I. GIỚI THIỆU:
    1. Ưu Điểm:

Dễ dàng nhận thấy bản ghost của PhuongPV5 không đẹp lộng lẫy, không chạy nhanh bất thường, dung lượng cũng không phải là nhỏ nhất song độ ổn định rất cao. Nhiều khách hàng gia hạn phần mềm diệt virus 2,3 lần vẫn không hề có ý định cài lại máy.​
    2. Lời Khuyên Chân Thành Khi Dùng Các Bản Ghost Win 10 PhuongPV5
    • Lúc mới ghost xong, nếu có thời gian các bạn nên check update để windows tự tải những driver thích hợp thay vì chạy cái WANdriver có sẵn.
    • Update Windows thường xuyên (thật ra mình đã chỉnh sẵn máy sẽ tự cập nhật vào những giờ thấp điểm)
    • Không cần dùng PM Diệt Virus bên thứ 3 vừa nặng máy vừa tốn kém vì Windows Defender trên bản ghost x64 đã bảo vệ toàn diện máy tính của bạn
    • Không cần dùng PM dọn rác, dồn đĩa, TuneUp hay bất cứ phần mềm tối ưu nào cả, sau một thời gian dài sử dụng nếu cảm giác nặng thì ghost lại, lúc đó mình cũng đã cập nhật bản ghost mới rồi.
    • Máy mới mở lên bị Full Disk là bình thường, Win 10 nó tự phát hiện những cái gì cần thiết để tải về nên TimeLine nhảy lung tung cả lên, các bạn cứ yên tâm sử dụng sau một khoảng thời gian nhất định sẽ hết.
    • Nếu tải bản ghost về không bung ra được thì gần như chắc chắn máy bạn đang có vấn đề phần cứng hoặc ghost chưa đúng cách, các bạn nên tham khảo ý kiến của các thành viên trên diễn đàn
    • Bản ghost windows 10 của mình chỉ thích hợp dùng cho những model sản xuất sau năm 2014 , những model cũ hơn có thể nhận không chuẩn driver các bạn nên comment để mọi người tư vấn hướng xử lý
    • Cùng một lỗi mà nhiều bạn phản ánh thì chắc chắn bảng ghost có vấn đề các bạn cứ góp ý, mình hứa sẽ đưa ra bản fix sớm.
    • Sau cùng xin chân thành cảm ơn các bạn đã luôn theo dõi và đưa ra những bình luận trái chiều.

II. THÔNG TIN BẢN GHOST

• Nối tiếp [SBD 02] bài dự thi event 2016 của PhuongPV5 (Số 1 về lượt bầu chọn cho bản ghost Win10 UEFI, số 2 về lượt bầu chọn ở tất cả các bản ghost)
    • Được làm từ bản Win10pro Ver1607 nguyên gốc down trực tiếp từ microsoft, đã Active
    • Wandriver mới nhất, Tích hợp dotnet, Vcredist
    • Không lượt bớt dịch vụ, không tắt hiệu ứng đồ họa đối với bản 64bit nhưng vẫn đảm bảo máy chạy ổn định như cài win thủ công
    • Bật Windows Defender cho bản 64 Bit
    • Hoàn toàn không cá nhân hóa.
    • Cài sẵn soft cơ bản hướng tới đối tượng người chuyên đi cài máy ( bao gồm Wandriver, Unikey, Full Font, CocCoc, Winrar, PDF, Game mini, Teamviewer, Office 2016)
    • Bộ hình nền Full HD
    • Link Fshare folder nerver die !
    • Mời các bạn xem ảnh để rõ hơn...
    Mở sẵn Wandriver mới nhất (Bấm Bắt đầu để chạy hoặc thoát để tự cài driver)

Windows đã Actived, Update thoải mái

Chỉ thích hợp cho máy từ 2GB RAM trở lên.Những lần đầu kết nối internet Máy bị chiếm kha khá tài nguyên nhưng nhanh chóng ổn định trở lại.

Bản này mình giữ nguyên Start Menu

Thoải mái down app từ WinStore

Office 2016, Word đã bỏ check ngữ pháp

Game mini, Đố các bạn game nào do mình lập trình ra?

III. HƯỚNG DẪN
    1. Download:

2a. Cách bung file ghost:
    Nên dùng Ghost từ phiên bản 11.5 trở lên (dùng OneKey Ghost phiên bản cũ có thể bị lỗi ko bung được)​
    2b. Cách bung file tib:
    3. Cách Chuyển đổi Legacy-MBR Sang UEFI- GPT không mất dữ liệu

Last edited: 27 Tháng một 2017
  2. mariecurie0205

mariecurie0205 Member Chính Thức

8
    3
    3
    bạn có làm bộ ghost win 7 như bộ win 10 này không?

3. phuongpv5

phuongpv5 Moderator

1,086
    432
    83
    Trong link folder có cả bản win7 chạy ổn nhưng mình làm khá lâu rồi

sangltntd and bibi1000 like this.
  4. filewinnd

filewinnd Member Chính Thức

93
    32
    18
    Up hết lên đi bạn ơi!

5. Fridge090

Fridge090 Member Mới

1
    0
    1
    Có link Windows 10x64 Legacy-MBR chưa bác chủ ?

6. lamtuvi

lamtuvi Member Vip

1,055
    188
    63
    Thank you phuongpv5 so much and so much for your time and effort and very useful sharing. Have a nice day !

7. phuongpv5

phuongpv5 Moderator

1,086
    432
    83
    Minh
    Mưa gió hay sao á mạng chỗ mình rớt hết, chưa up hết được :(

8. amio1st

amio1st Member Chính Thức

33
    7
    8
    Có 4share thì hay :). Hên là quay trúng vip 1 ngày fshare tải thử xem. Mà nên để MD5 trên web hay hơn là để trên tên file ghost làm cho cái tên quá dài.

9. phuongpv5

phuongpv5 Moderator

1,086
    432
    83
    4 share sẽ có luôn ^^, ak file trong folder (md5 trên tên) dc cái ko xem bài viết vẫn down bản mới nhất được

amio1st thích bài này.
  10. vodanh0802

vodanh0802 Member Tích Cực

128
    16
    18
    Em đang dùng rồi bác Phuongpv5, nhận định sơ bộ:
    - Khởi động lần 1, cả cài driver mất 5phut
    - Cài xong có bản cập nhật luôn
    - Hiện em chưa thấy lỗi gì cả, đang dùng tiếp đây
    --> Chốt lại: Như các bản trước của bác, Tốt, mượt mà và đủ dùng cho công việc.
    Thanks bác vì bản ghost tốt! Vote Tốt cho bản này, hjhj, em mong độ mượt hơn nữa, cơ mà có thể do cấu hình máy của em nữa!

chinhhuu24 thích bài này.
  11. Trieu Quoc Toan

Trieu Quoc Toan Member Chính Thức

20
    2
    3
    híc bác ơi em đang rất cần bản Windows 10x86 UEFI-GPT mà vẫn chưa up đc ạ,từ sáng tới giờ hóng quá,lẹ lẹ cho em dùng với nha,thank bác nhiều2 !!!!

12. asas1212

asas1212 Member Chính Thức

41
    18
    8
  13. phuongpv5

phuongpv5 Moderator

1,086
    432
    83
    mình tranh thủ hết sức nhưng bản x86 chắc 2 hôm nữa mới up xong, hiện mình đang up thêm win 10x64 MBR

14. phuongpv5

phuongpv5 Moderator

1,086
    432
    83
    Hì Bác luôn test đầu tiên, chân thành cảm ơn Bác !!, cấu hình bác như thế nào vậy hôm bửa em quên xem

15. phuongpv5

phuongpv5 Moderator

1,086
    432
    83
    Đời mà , sống được bao lâu nên cứ có j mới cứ thử hết đi Bác, mỗi ghoster có ưu điểm riêng hì không ai hơn ai cả vấn đề 10 người 10 ý dc lòng bác này thì mất lòng bác kia :M045:

asas1212 thích bài này.
  16. Trieu Quoc Toan

Trieu Quoc Toan Member Chính Thức

20
    2
    3
    vâng bác,2 ngày nữa e quay lại vậy :))

17. asas1212

asas1212 Member Chính Thức

41
    18
    8
    Hjhj, mình kết Reply của bạn oy đó :beauty:
    Đúng là mỗi người một ý,hjhj. Mình thì thích dùng user Aministrator windows 10 (của anh HoanChien) mà vẫn thoải mái down được app từ WinStore, mình gà lắm nên ko hiểu dùng user Admin (ghost windows 10 của bạn) và Administrator (của anh HoanChien) khác nhau gì không? :M012:

18. moitinhdaukiss

moitinhdaukiss Member Vip

1,008
    200
    63
    Không dùng nhưng cám ơn khích lệ đã có công post :M037:

phuongpv5 thích bài này.
  19. nguyentheliem

nguyentheliem Member Chính Thức

16
    5
    3
    Tôi đang đang hóng bản Win10 (x64) MBR

phuongpv5 thích bài này.
  20. minh2541995

minh2541995 Member Tích Cực

155
    178
    43
    thích bản Clear v2.0 của bạn , tỉnh chỉnh rất nhanh và mượt! k biết bản này thế nào ! hóng MBR X64