1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Trọn bộ ghost Windows 10 Creators 1703 {Pro + FullSoft}, {UEFI-GPT + Legacy}, by PhuongPV5

Thảo luận trong 'Ghost Windows 10' bắt đầu bởi phuongpv5, 13 Tháng tư 2017.

Sau khi dùng A/C thấy bản ghost ntn? Vui lòng cho mình biết tên bản ghost vừa đánh giá!

1. Tuyệt!

64.2%
  2. Tốt

25.5%
  3. Tạm

5.1%
  4. Tồi

5.1%
  1. phuongpv5 Moderator

1,525
    571
    113

Lượt xem: 53,147

Bản tib Win10 Creators đuôi 20170417 mình giới hạn phân vùng C phải >= 90GB mới bung được, các máy có phân vùng C >=50Gb các bạn tải bản rebuild của bác @ictht nhé link: https://www.fshare.vn/file/X97WQNTVPNW8, thanks to @ictht
    I. GIỚI THIỆU:
    1. Bản ghost Window10 Creators theo phong cách đặc trưng của PhuongPV5:

• Chỉ cần bung ra là khách hàng phổ thông có thể sử dụng được ngay.
    • Bản ghost được các kỹ thuật viên sử dụng rộng rãi trên khắp các cửa hàng toàn quốc.
    • Giới thiệu các tính năng mới của Windows10 Creators tại https://www.microsoft.com/en-us/windows/features
    2. Lời Khuyên Chân Thành Khi Dùng Các Bản Ghost Win 10 PhuongPV5
    • Lúc mới ghost xong, các bạn nên check update để windows tự tải những driver thích hợp .
    • Update Windows thường xuyên (thật ra mình đã chỉnh sẵn máy sẽ tự cập nhật vào những giờ thấp điểm)
    • Không nên tạo user mới hay sửa tên, xóa user Admin mặc định
    • Không cần dùng PM Diệt Virus bên thứ 3 vừa nặng máy vừa tốn kém vì Windows Defender trên bản ghost x64 đã bảo vệ toàn diện máy tính của bạn
    • Không cần dùng PM dọn rác, dồn đĩa, TuneUp hay bất cứ phần mềm tối ưu nào cả, sau một thời gian dài sử dụng nếu cảm giác nặng thì ghost lại, lúc đó mình cũng đã cập nhật bản ghost mới rồi.
    • Máy mới mở lên bị Full Disk là bình thường, Win 10 nó tự phát hiện những cái gì cần thiết để tải về nên TimeLine nhảy lung tung cả lên, các bạn cứ yên tâm sử dụng sau một khoảng thời gian nhất định sẽ hết.
    • Nếu tải bản ghost về không bung ra được thì gần như chắc chắn máy bạn đang có vấn đề phần cứng hoặc ghost chưa đúng cách, các bạn nên tham khảo ý kiến của các thành viên trên diễn đàn
    • Bản ghost windows 10 của mình cực thích hợp cho những model sản xuất sau năm 2014( CPU Intel Celeron, Pentium gì cũng được miễn sx sau 2014 vd: Intel Pentium G3250 , AMD A8 7600... ). Ram phải từ 4G, nếu thấp hơn phải giảm hiệu ứng đồ họa cũng như không cài thêm các PM chạy ngầm.
    • Cùng một lỗi mà nhiều bạn phản ánh thì chắc chắn bản ghost có vấn đề các bạn cứ góp ý, mình hứa sẽ đưa ra bản fix sớm.
    • Sau cùng xin chân thành cảm ơn các bạn đã luôn theo dõi và đưa ra những bình luận trái chiều.
    II. THÔNG TIN BẢN GHOST

• Nối tiếp bản ghost Windows10 ver1607-Anniversary rất thành công của PhuongPV5 (hơn 60.000 lượt xem với 80% đánh giá tuyệt & tốt)
    • Được làm từ bản Win10pro 1703 nguyên gốc down trực tiếp từ microsoft, đã @ctive
    • Không lượt bớt dịch vụ, không tắt hiệu ứng đồ họa đối với bản 64bit nhưng vẫn đảm bảo máy chạy ổn định hơn win cài thủ công
    • Bật Windows Defender cho bản 64 Bit
    • Hoàn toàn không cá nhân hóa.
    • Cài sẵn soft cơ bản hướng tới đối tượng người chuyên đi cài máy ( bao gồm Unikey, Full Font, Chrome, CocCoc, Winrar, Game mini, Teamviewer, trọn bộ Office 2016)
    • Bộ hình nền Full HD
    • Link Fshare folder nerver die !
    • Mời các bạn xem ảnh để rõ hơn...
    Windows đã Actived, Update thoải mái

Chỉ thích hợp cho máy từ 4GB RAM trở lên (máy đời mới nhưng ram 2GB thì nên giảm hiệu ứng đồ họa và không cài nhiều ứng dụng chạy ngầm). Lần đầu kết nối internet Máy bị chiếm kha khá tài nguyên nhưng nhanh chóng ổn định trở lại.
    Máy tính của bạn được bảo vệ toàn diện

Thoải mái download ứng dụng trên Windows Store

Trọn bộ Office 2016, Word đã bỏ check ngữ pháp, Font Time New Roman

Game mini, Đố các bạn game nào do mình lập trình ra?

III. HƯỚNG DẪN
    1. Download:

2a. Cách bung file ghost:
    Nên dùng Ghost từ phiên bản 11.5 trở lên (dùng OneKey Ghost phiên bản cũ có thể bị lỗi ko bung được)
    2b. Cách bung file tib:
    Xem hướng dẫn bung file tib của mình tại http://phienbanmoi.com/threads/huon...e-image-bung-ban-ghost-tib-phuong-pv5.121302/
    3. Cách Chuyển đổi Legacy-MBR Sang UEFI- GPT không mất dữ liệu
    http://phienbanmoi.com/threads/cach-chuyen-doi-o-cung-mbr-sang-gpt-de-nhat.121134/#post-484850

Bình Luận Bằng Facebook

Last edited: 26 Tháng bảy 2017
  2. xmenboss

xmenboss Member Tích Cực

156
    21
    18
    Tên thật:
    Nguyễn Mạnh Cường
  3. mono nguyen

mono nguyen Member Mới

2
    1
    3
    Máy yếu ko cài được 64bit hóng 32 bit của bác

Thao lai uyen thích bài này.
  4. tuannguyen100

tuannguyen100 Member Chính Thức

19
    2
    3
  5. genritkhan

genritkhan Member Chính Thức

60
    19
    8
    Trong tềnh êu, đợi chờ là hạnh phúc! :)

phuongpv5 thích bài này.
  6. anhtutdh

anhtutdh Member Mới

3
    0
    1
    Hóng đang dùng dùng bản Anniversary của bác phải nói là quá ổn định :))

7. KhongBietGiDau

KhongBietGiDau Member Chính Thức

34
    8
    8
    Chưa thấy link nhưng đã có 6 lượt vote tuyệt vời và 1 lượt tốt :))). Bạn ơi cho mình hỏi, Office có thể vài thêm ứng dụng như Visio không?

8. phuongpv5

phuongpv5 Moderator

1,525
    571
    113
    Thử 1 lần lên 64 đi bác ( Nếu CPU đời 1,2 thì xài 7 típ đi bác)

9. phuongpv5

phuongpv5 Moderator

1,525
    571
    113
  10. phuongpv5

phuongpv5 Moderator

1,525
    571
    113
    Có lẻ ảnh hưởng từ những bản trước, Hình như ko rút vision thì phải

11. KhongBietGiDau

34
    8
    8
    Microsoft Visio ấy, dùng để vẽ sơ đồ đó bạn

12. phuongpv5

phuongpv5 Moderator

1,525
    571
    113
    Thôi xong mình bỏ mất visio, thôi để mình bổ xung rồi up vậy

KhongBietGiDau thích bài này.
  13. KhongBietGiDau

34
    8
    8
    Bạn nhiệt tình quá, cảm ơn bạn nhiều

14. trung05977

trung05977 Member Chính Thức

17
    6
    3
    anh nhớ thêm visio nhé . em cảm ơn . mà anh ơi . bao giờ có link ạ ?? cho em xin lịch khoảng thời gian được không ?

15. kamacome

kamacome Member Chính Thức

41
    2
    8
    có khác gì so với những bản ghost trước ko :)

16. dvk1231

dvk1231 KEN

16
    0
    1
    Tên thật:
    Đoàn Văn Thiệu
    Bao giờ có vậy bác, hóng quá :D

17. KhongBietGiDau

34
    8
    8
    Em chờ từ qua tới h rồi, bản e đang xài bị fail với máy em :)).. hóng hớt quá, cài xong rồi còn cài từa lưa app nữa... hóng quá :))

phuongpv5 and dvk1231 like this.
  18. phuongpv5

phuongpv5 Moderator

1,525
    571
    113
    Đã thêm visio nhé

19. phuongpv5

phuongpv5 Moderator

1,525
    571
    113
    Cũng ít. Vd ko cài foxit pdf ko có sẵn wandrive

20. phuongpv5

phuongpv5 Moderator

1,525
    571
    113
    Mình chưa có time test mấy máy khác nên chưa public dc hix

KhongBietGiDau and avemaria09 like this.