1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Tự dưng thấy...vui

Thảo luận trong 'Blog Tâm Sự' bắt đầu bởi girlhien9x, 25 Tháng tư 2012.

1. girlhien9x

girlhien9x Thành Viên Cống Hiến

396
    96
    43
    (C1)

Chiều nắng, nóng quá! Ngồi trên giảng đường mà chỉ muốn nhanh chóng hết tiết học chạy xuống cangtin làm chầu kem với bọn bạn.

Lớp học tín chỉ thật là buồn, mình cố đăng kí mà không được môn nào với lớp niên chế, phần vì hết chỗ, phần vì mình muốn học theo thời gian của mình, hì thì toàn đăng kí buổi chiều để buổi sáng còn ngủ nên mình học toàn với các bạn mới toanh...
    Nay có bạn mình nó đi học nhờ, nên mình với nó có dịp ngôi buôn dưa chém gió và...trêu gái. Phải thú thật là mình là con gái nhưng chơi toàn với bọn con trai, mà chỉ cần có chúng nó tiếp sức thì đứa nào mình trêu cũng khá thẹn, keke.

Vẫn nắng, nhưng tinh thần giảm béo của mình vẫn còn sực sôi như kiểu bất chấp 32 độ, nhưng chiều trời dâm và mát hơn, cầm cái vợt cầu lông tung tăng ra sân tập. Thông thường thì ra sân cũng chẳng có chỗ mà tập. Hi đang sắp thi mà, nam thanh nữ tú tập kín sân làm gì có chỗ mà tập. Mà sân hôm nay thì người ta tổ chức hội chợ việc làm cũng chẳng có ai chơi. Ra bãi gửi xe thì vô tình gặp bạn - người lần trước cũng rất vô tình gặp...

Chiều hôm đó, không nắng, nhưng điểm chung là trong thời kì giảm béo :), cũng cầm cây vợt tung tăng trong sân trường, thì mấy ngày để status tuyển boy gia sư cầu lông chẳng ai ý kiến gì, thế là tự ra sân xem có boy nào cao, to đẹp trai,..thì nhờ tập hộ. Hihi vô tình mình gặp một bạn nam cũng đang trong tình trạng "đơn độc" ;)) cầm cái vợt chạy tung tăng...nhưng xung quanh là có 2 đôi bạn nam đang tập cùng nhau (chắc nhóm bạn 5 người). Hehe mình lại gần:

- Bạn ơi, bạn tập cầu lông cho m với được không?
    - Hi uk ok bạn ( rồi nói với ra bọn bạn :"Chúng mày tập nhá, tao đi làm thầy giáo đấy hé hé" ôi nhìn bạn ấy vô tư kinh khủng.

Bạn ý hướng dẫn mình từng chút một (nhưng không cầm tay tí nào luôn) bạn dạy mình hơi khó (mà phải nói hầu như ai dạy mình cũng khó, vì mình thuận tay trái). Hai đứa tập hăng say rồi trời tối lúc nào không hay. Mình chào bạn ra về mà trong lòng vui phơi phới, hihi. Không nghĩ gì đến tối quên luôn (vô tâm thế chứ). À mà bạn í có biết một đứa lớp mình và bạn í hỏi tên mình, nhưng mình quên khuấy không hỏi tên bạn :(.

Còn hôm nay lúc qua bãi gửi xe, mình thấy có 2 bạn đang đánh cầu lông và một bạn ngồi chờ, mình mon men lại gần và nhờ bạn tập cho. Ui mình chả nhớ gì, chỉ có bạn nhớ mình và hỏi mình thôi. Mình thật giao tiếp kém quá, ú ớ một hồi thì nhận ra là bạn hôm trước, lại nhờ bạn í dạy lại cho, dạy lại từ đầu vì mình quên gần hết những gì hôm trước tập. Hi...

6h, bạn chạy sang câu lạc bộ offline, mình tập tiếp với hai người bạn kia, được một lúc mình chào 2 bạn vì mệt, phần vì đang tập quen với bạn ấy nữa :)

Về, con đường đi như ngắn hơn, bình thường đi chắc hết 15' nhưng hôm nay mất phải đến 20', vì sao ư? vì vừa đi vừa hát lầm nhẩm, tự tập cầm vợt khua khoắng linh tinh, lại còn nghĩ linh tinh nữa cơ, ôi con bé này không thể kiềm chế được cảm xúc =))

Nhưng...........giờ mới nhận ra là, lúc đi học có mượn bà chị cái ô - buổi đầu tiên đi học có ô, nhưng lúc về tay cầm mỗi cái vợt-chắc không còn lần sau đi học có ô nữa rồi :((

hoangviet123, root and vandieutot like this.
  2. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    lớp em vui thật đó chẳng bù cho anh học mà 100% là con trai không có nhiều hoạt động như bọn em đâu trao ôi giao thông thật là tẻ nhạt

3. girlhien9x

396
    96
    43
    Ấy thế mà thầy thường phê bình, các bạn nữ ngân hàng sao không nhờ bạn nam ngân hàng tập cho, toàn đi đâu í,bách khoa với chả thủy lợi, làm sao bằng boy NH được, hehe chuẩn thật :X

4. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    nói chung con trai mà học ngân hàng với kinh tế yếu đuối lắm không khỏe mạnh như anh đâu kỹ sư giao thông suốt ngày chạy công trình đây mới khỏe này hyhy

5. girlhien9x

396
    96
    43
    Haha thế anh có thời gian dạy bọn em không, có đi chơi như bọn bạn em được không? =))

6. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
    Chỉ đc cái Advant...ge .:))
    Có time ngồi viết tiểu thuyết đi em ơi.

7. girlhien9x

396
    96
    43
    hic tự dưng thấy rảnh thì viết thôi, uk ý hay nhưng chẳng ai thèm đọc đâu :)

8. hoangviet123

hoangviet123 Member Vip

1,895
    1,271
    113
    Cũng hay đấy chứ.Thấy mỗi có bạn là G post bài anh em ủng hộ hết mình mà.:)

girlhien9x thích bài này.
  9. girlhien9x

396
    96
    43
    hì thank bạn
    :) có free time mình sẽ viết tiếp

tuananhth.info thích bài này.