1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Tư Vấn Cài Win !!!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi uktaovip, 8 Tháng mười một 2014.

1. uktaovip

uktaovip Member Chính Thức

77
    0
    8
    Mình có cái máy cùi Ram 1gb. Mọi người tư vấn phiên bản win 7 nào phù hợp giúp mình nhé. Mình vừa cài bản win7 lite của khatmau nhưng bỉ lỗi k vào được facebook.com( k phải bị chẳn) vào m.facebook.com vẫn bình thường ai biết Fix.Fix giùm mình với.

2. KinhKongTuXat

KinhKongTuXat I Love Technology.I Like The Product Of Microsoft Ban Quản Trị

783
    719
    93
    Làm thêm 1 con ram 1 Gb nữa chạy bản win7 32bit.Còn việc vào facebook bạn thử thiết lập DNS của google xem sao

uktaovip thích bài này.
  3. longbuidoi

longbuidoi Member Tích Cực

489
    86
    28
    đổi DNS là vào dc thui ,,mình đã thử qua rùi,,,nếu không biết mình teamviewer giúp cho nha

uktaovip thích bài này.
  4. tvthang700

tvthang700 GHOST

565
    263
    63
    Tên thật:
    VIETTHANG
    nên nâng thêm 1 gb ram nữa cho nhanh hơn và cũng nên chú ý xung nhịp của CPU nó càng cao càng tốt ah còn nếu cấu hình bạn yếu thì nên cài bản win 7 Home hoặc win 7 Star hoặc win 7 thin pc hoặc win 7 lite. Bạn nên cài cốc cốc nó hỗ trợ vào fb luôn ko cần phải đổi DNS hay file host gì cho mệt cả đổi 2 cái đó mà sai gây ra tình trạng chậm mạng cũng nên vì mình thử nghiệm rồi buổi sáng và buổi trưa thì xài 8.8.8.8.8-8.8.4.4 thì mạng rất nhanh còn buổi tối mạng chậm rì ah còn 208.67.222.222-208.67.220.220 lại buổi sáng và tối thì nhanh còn buổi trưa mạng lại chậm rì ah:big_smile:

uktaovip thích bài này.
  5. uktaovip

77
    0
    8
    mình đã dùng cóc cóc, DNS face lẫn good, đã host. mình vào > cốc cốc > nhấn facebook.com nhưng nó k chuyển wap.

6. jiang_wei

jiang_wei Member Tích Cực

459
    153
    43
    Ram 1gb thừa sức dùng nản full rồi. Máy mình cũng ram 1gb đây.

uktaovip thích bài này.
  7. uktaovip

77
    0
    8
    1gb chạy win7 ( bản gốc) máy của mình chỉ lướt web or soạn thảo

Last edited: 8 Tháng mười một 2014
  8. uktaovip

77
    0
    8
    cho mình xin link down win 7 full cark đi bạn.

9. duyvubk5

duyvubk5 Member Chính Thức

79
    13
    8
    máy ram như thế bạn nên cài win xp thì hơn, chứ win 7 thì hơi nặng
    (Hoặc bạn có thể cài thêm android x86 4.4 rc2 dual boot với xp rất mượt mà, nhận đủ tất cả, mạng dây nhanh lắm)
    có việc cần làm thì vào xp, còn không cài dùng android ok

10. jiang_wei

jiang_wei Member Tích Cực

459
    153
    43
    uktaovip thích bài này.
  11. uktaovip

77
    0
    8
  12. tvthang700

tvthang700 GHOST

565
    263
    63
    Tên thật:
    VIETTHANG
    thế bạn thử cài lại win đi chứ dùng cốc cốc vào fb thoải mái mà mình có dùng host với đổi DNS đâu.

uktaovip thích bài này.
  13. tvthang700

tvthang700 GHOST

565
    263
    63
    Tên thật:
    VIETTHANG
    bạn nên xem cấu hình win 7 trên mạng để phù hợp ấy chứ cài win 7 bản cao mà ko phù hợp với tốc độ cpu gây chậm mấy đó
    bạn nên xài bản ghost trong forum thì hơn đừng nên cài sử dụng phần mềm crack ko cẩn thận dính virut đó

bifefa and uktaovip like this.
  14. uktaovip

77
    0
    8
    mình cũng nghĩ crack chắc sẽ có viru ( chắc ít). nhưng mình k hiểu về ghost cho lắm.

15. uktaovip

77
    0
    8
    hình như ram tối thiểu để cài win7 là 500mb. mình chỉ lướt web và soạn văn bản, ram 1gb chắc ổn

16. tvthang700

tvthang700 GHOST

565
    263
    63
    Tên thật:
    VIETTHANG
    bạn có teamview ko mình hướng dẫn ghost cho chứ trên này ko đủ chỗ để post hình ảnh nên chịu ko hướng dẫn đủ đc hoặc nếu mình ko on diễn đàn cứ gọi đt theo số dt dưới chữ ký là đc mình sẽ lên teamview mình giúp

win 7 tối thiểu 1gb ram đó bạn còn tốc độ ổ cứng cũng 1ghz luôn ổ cứng thì 20gb

17. KinhKongTuXat

KinhKongTuXat I Love Technology.I Like The Product Of Microsoft Ban Quản Trị

783
    719
    93
    bạn đọc ở đâu chạy win7 ram tối thiểu 500mb nhà sản xuất hệ điều hành win7 là microsoft khuyến cáo bản 32bit ram tối thiểu 1GB