1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Tư vấn mua laptop!!

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi bangthong, 12 Tháng mười hai 2013.

1. bangthong

bangthong Member Chính Thức

42
    2
    8
  2. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    12-13tr mà muốn tận core i5, ram 4G, HDD 500G trở lên thì không có nhiều sự lựa chọn lắm. Vì ở trong mức giá này chủ yếu mà máy dùng chip Core i3 thôi. Bạn có thể nhắm tới những laptop Asus nhé. Còn những hãng có tiếng từ lâu đời như Dell hay Sony thì hơi khó rồi, toàn chạy chip core i3 thôi:smile:

3. bangthong

42
    2
    8
    uk..mình tim hiểu cung có dòng dell, asus, hp có core i5 nhưng không biet nên mua máy chip U hay M tốt hơn ak!!
    và card đồ họa nữa...chíp M thì xử lý 2.2 đến 3.2...còn chíp U thì 1.6 đến 2.6!! mà người bán nói chip U ngon hơn
    2 cái đó mình không an hiểu lắm!!

4. Vat_vo

762
    666
    93
    Cái quan trọng là nó là đời chip thứ bao nhiêu thôi bạn ạ, đời đầu chắc chắn là sẽ rẻ hơn rồi :smile:. Card đồ họa với laptop thì mình không thể biết được nó như thế nào khi mình chưa xem tận mắt cái máy được, bạn nên lưu ý về phần cứng của máy vì laptop đa số là ko thể nâng cấp phần cứng đâu nhé :D

bangthong thích bài này.
  5. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Laptop thì nên mua Asus vì máy và main nó sản xuất đồng bộ, tản nhiệt rất tốt, hiệu năng cao và bền
    Nhược điểm là loa ngoài hơi "cùi" :big_smile:

6. hanhphi9x

hanhphi9x Member Tích Cực

280
    130
    43
  7. bangthong

42
    2
    8
  8. Vat_vo

762
    666
    93

:D con này cũng ngon nhưng nhược điểm của nó là không có card rời, pin được 4cell thì dùng được bao lâu. Quất con Asus đi bạn, ham hố cái này làm gì? Nhìn cấu hình cũng ngon đấy nhưng mà nếu chơi game đồ họa hay cần xử lí mạnh thì hơi khó à nha

bangthong thích bài này.
  9. hanhphi9x

hanhphi9x Member Tích Cực

280
    130
    43
    theo ý mình thì nếu bạn mua laptop để chơi game thì chọn loại có cạc vga rời (như máy asus mình đưa ra cho bạn tham khảo) sẽ tốt hơn là cạc share của em Dell. Asus có chế độ bảo hành gấp đôi Dell nữa.

bangthong thích bài này.
  10. bangthong

42
    2
    8
  11. skamylove

skamylove GSM Ban Quản Trị

1,120
    877
    113
    Tên thật:
    Long SK
    chơi game mà chọn laptop thì không ổn rồi..tầm này tiền build được dàn máy PC chiến game ngon lành cành đào rồi.chứ laptop tầm giá đó cùng lắm là HD Graphic 4400...hoặc card rời cùi..mà thôi...mà mấy card đó chiến game trung bình thôi

12. bangthong

42
    2
    8

uk..mình cũng có PC chạy 3 win choi game ngon lành rồi..giờ muốn tậu con lap nữa thuận tiện cho đi chơi xa

13. gialongtdh

gialongtdh Member Chính Thức

15
    6
    3
    Theo cá nhân mình thấy Asus chạy rất bền, bảo hành 2 năm, cũng đáng để bạn lựa chọn lắm. tiếp đến hp còn dell hay vaio chỉ đắt cái thương hiệu thôi, tất nhiên là nó cũng trâu bò húc lắm, nếu ko ngại kiểu dáng xấu thì có lenovo cấu hình cũng cao với tầm 12-13tr
    VGA thì bạn nên chọn Geforce vì card này nó tự động chạy mà bạn ko cần phải chỉnh sửa các thứ, tiếp đến là chơi game card geforce ngon hơn card ATI

bangthong thích bài này.
  14. gaconne1985

gaconne1985 Member Chính Thức

34
    4
    8
    Tham khảo mấy cái Laptop này nhé, hàng cũ nhập khẩu, chất lượng thì ngang ngửa hoặc hơn mấy cái laptop mấy bạn kia tư vấn nữa nhé.
    Cấu hình 1:
    http://khoavang.vn/laptop-cu-ibm-le...q720-ram-8g-ssd-128g-quadro-fx880-1g_630.html
    Cấu hình 2:
    http://khoavang.vn/laptop-cu-ibm-le...160g--bh-20-thang-card-roi-nvidia-1g_855.html
    Cấu hình 3:
    http://khoavang.vn/laptop-cu-dell/a...i-nvidia-14-vo-nhom-wc-den-ban-phim_1061.html

- Nếu có tiền, nên đầu tư 1 ổ SSD chạy để chạy win + xử lý dữ liệu tốt hơn mấy ổ HDD 5400rpm/7200rpm.
    - Chọn máy để chiến game thì nên chọn những dòng Dell,HP,Lenovo Workstation. Những dòng Workstation ưu điểm nhiều hơn hẳn những dòng giải trí so về tốc độ, linh kiện chế tạo, card đồ họa, màn hình độ phân giải cao HD (1900x1200)và chức năng chống chói, khả năng hoạt động 24/24 bền bỉ, tính ổn định và đồng bộ cao..etc...thông tin thêm thì các bạn cứ lên google tìm hiểu.