1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Tư vấn mua vga rời !

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi Minh lexus, 19 Tháng chín 2013.

1. Minh lexus

Minh lexus Member Tích Cực

313
    28
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Hoàng Nhựt Minh
  2. Bùi Đại Gia

Bùi Đại Gia Security Administrator

54
    58
    196
    Tên thật:
    Bùi Đại Gia
    Tầm 900k là có vga ngon rồi đó bạn, khi chọn nhớ xem thông số memory và tốc độ của nó là được. :byebye:

3. Minh lexus

313
    28
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Hoàng Nhựt Minh
    mà con nào mới được

4. Bùi Đại Gia

54
    58
    196
    Tên thật:
    Bùi Đại Gia
    Thì cứ xem các thông số, con nào ngon nhất thì phang thôi. :D

5. Minh lexus

313
    28
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Hoàng Nhựt Minh
    là main nào cũng sử dụng đc hả ?

6. Bùi Đại Gia

54
    58
    196
    Tên thật:
    Bùi Đại Gia
    ừ, main nào cũng phang được, trừ mấy main và màn hình "cổ lổ sĩ" là không phang được thôi :D

7. Pretty Boy

Pretty Boy Member Tích Cực

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    VGA không phải con nào cũng fang đc đâu nha bạn :oh: Máy cùi mà card vip thỳ lắp card ngon quá vào hỏng nguồn luôn chứ không đùa :khongcocua: Như kinh nghiệm của mình thỳ nvidia geforce 6200 đánh liên minh để chế độ trung bình fps cũng phải lên 40 chứ đùa đâu nhể ~~ Bạn cảm thấy card đó yếu à nvidia geforce 6200 bây giờ cũng tầm 800k mà bạn ~~ 64bit 258mb :khongcocua: Card bây giờ mà sài loại 1tr đổ xuống thỳ toàn hàng 64bit với 1gb hoặc 512mb thôi bạn à :( Tóm lại muốn chơi game thỳ loại bỏ ngay ý định mua card 64bit :D

8. Pretty Boy

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    À tý quên card 500k bây giờ thỳ cũng ngang hàng onboar thôi bạn à cùi bắp lắm :kem: Nếu 900k thỳ mình tư vấn cho bạn con NVIDIA GeForce 210. Giá 900k nha bạn :hoptac:

Bùi Đại Gia thích bài này.
  9. Minh lexus

313
    28
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Hoàng Nhựt Minh
    menory nhiêu bạn ? card hiện tại 128 md @!@

10. Pretty Boy

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    NVIDIA GeForce 210 1gb vram gddr3 64bit PCI Express 2.0 nha bạn Bạn sài con này vào chiến game liên minh để chế độ cao fps vẫn 60 chơi mượt như lông hồng nha :so1:

11. Minh lexus

313
    28
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Hoàng Nhựt Minh
    okê để mình để dành tiền chừq nào đủ chiến con này

Pretty Boy thích bài này.
  12. Pakito

Pakito Member Chính Thức

55
    13
    8
    Mua được chưa bác :) nếu chưa mua khuyên bác thế này: Ráng thêm tý nữa kiếm mấy con DDR3 123bit mà chiến, cái bộ nhớ vram 1gh hay 512 nó không quan trọng lắm đâu. Lấy ví dụ: 512mb ddr3 128bit bóp chết thằng 1gh ddr3 64bit.
    Thời điểm này bác xúc 64bit là ân hận ngay đấy :D

13. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Máy yếu ko fai~ do VGA mà là do CPU bạn à. CPU của bạn qá cũ nên chơi game lag là chuyện bt mún mạnh thì fai~ vừa nâng cấp CPU + VGA thì mới dc. 900k thì nên làm con 9400 GT hoặc 9600 GT hàng 2nd :)

14. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,143
    1,304
    113
    CPU PEN 4 ak` :) mua cái case mới cho nó rồi nâng làm gì cho mệt làm case AMD tha hồ mà game giá lại rẻ có 3t mua của người ta dùng là ngon ngay :) RAM 2GB DDR3 nhé :) ko ít đâu là CPU lại 4x2.8GHZ nữa lê khả phiêu lun

15. Pakito

Pakito Member Chính Thức

55
    13
    8
    Nếu có tiền ai chã biết mua CPU mới , tư vấn bác nhìn yêu cầu và khã năng người cần dc tư vấn chứ. Đồng ý CPU bạn ấy yếu nhưng nâng cấp cái Vga sau này có mua máy mới vẫn cắm vào xài bình thường chứ có gì mà mệt. Mà VN mình 10 máy hết 8>9 máy xài Intel bạn tư vấn AMD làm gì, cái gì mà không thịnh hành thì xài nó vất vã lắm bạn à.

16. chipcomputer

3,143
    1,304
    113
    AMD thì có gì mà vất vả hả bác nó cũng chỉ là cái CPU ko những vậy Intel chưa chắc ăn được nó mà thực ra cái dòng AMD ở VN ít người dùng vì cứ theo nhau sài intel thui . Còn mình thấy AMD nó còn khỏe hơn intel nhiều . Với lại bạn ở trên máy để chiến game LOL thì ko cần phải cao cấu hình đó là đủ chơi rồi . Có lắp thêm cái Geforce 210 hiệu năng chả cải thiện là bao đâu :) . Mình xin nói thêm CPU AMD nó rất rẻ máy chạy khỏe có điều nóng hơn Intel 1 chút với lại ở VN đa số giờ hỏi AMD là cái j` cũng chả biết và CPU đó nó như thế nào cũng chả ai hay , Nếu được tư vấn lắp 1 bộ case rẻ mà khỏe nên lắp AMD :)

17. Pakito

Pakito Member Chính Thức

55
    13
    8
    Đồng ý vấn đề bác nói, với 1 giá tiền thì AMD nó ăn đứt Intel chỉ có điều nóng và hao điện hơn chút thôi. Nhưng mình vẫn chọn Intel vì theo xu hướng chung lỡ không vừa ý mua bán hay đổi chác nâng cấp nó đỡ lổ hơn nhiều. Còn vấn đề Vga mua trước xài tạm sau này có tiền nâng cấp sau vẫn xài dc cái Vga cũ chứ cầm ~1chai đú sao dc máy mới bác :(

18. chipcomputer

3,143
    1,304
    113
    :) tất nhiên rồi . Theo cách nghĩ của bạn cũng đúng :) . Nhưng mà với mình thì mình mua để dùng hẳn đến khi hỏng thì bán sắt vụn chứ ko có ý muốn đổi chát j` :) .

19. Pakito

Pakito Member Chính Thức

55
    13
    8
    Dân đam mê công nghệ mà tính xài đến lúc hư sao :D được mới nói nha :D. Mình chưa xài cái máy nào quá 3 tháng mà không thay cái này nâng cấp cái khác ;), đơn giản là thích trãi nghiệm thôi. Chưa nói đến chuyện nâng cấp chỉ nói đến các game và soft thôi nó củng chảnh :D mổi ngày nó đòi hỏi cao hơn 1 chút máy chưa hư thì đã cân không nổi tụi nó rồi. Công nghệ giờ phát triển nhanh kinh :beauty:

20. chipcomputer

3,143
    1,304
    113
    thật sự mình đam mê nhưng mà ko mún đổi trac cho ai cái j` :) dùng chán thì vứt xó mua case mới :) khi nào ko còn chỗ vứt mang ra thanh lý :) còn ko mún thanh lý làm đồ cổ cho con cháu sau này nó ngắm để nó bjk cái bộ máy tính của năm 2013 nó ra làm sao :D