1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Nhóm New Upload Ubuntu 12.10 đã chính thức phát hành

Thảo luận trong 'Các HĐH Khác' bắt đầu bởi thebest4iu, 19 Tháng mười 2012.

1. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Ubuntu 12.10 đã chính thức được phát hành tới tay người dùng. Hãy cùng khám phá xem phiên bản mới nhất này có gì mới so với bản Beta 2 đã được e-CHÍP giới thiệu cách đây không lâu nhé.

Ngoài các tính năng được giới thiệu trong bản Beta 2 mà mình đã có dịp giới thiệu đến bạn đọc e-CHÍP trong một bài viết trước đây. Nay mình xin giới thiệu thêm các tính năng thực sự đánh vào tâm lý người dùng cá nhân trên

Ubuntu 12.10 mà mình rất thích thú:

Các ứng dụng web
    Nếu bạn là người dụng Facebook, Gmail hay Flickr, giờ đây bạn hoàn toàn có thể gắn chúng lên thanh Launchervà truy cập chúng chỉ với một click chuột duy nhất.

Tìm kiếm trực tuyến
    Trong các bản Ubuntu trước kia, bạn đã có thể tìm kiếm ứng dụng, tập tin, hình ảnh, video ... từ Dash nhưng giờ đây không chỉ có vậy, bạn còn có thể tìm kiếm dữ liệu trực tuyến. Một khi bạn đã lưu thông tin đăng nhập vàoFlickr hay Google Drive... các dữ liệu từ đây sẽ được hiển thị cùng với các file bạn lưu trên máy.

Dash Preview
    Với tính năng này bạn có thể xem trước các kết quả tìm kiếm của bạn trong Dash giúp bạn không phải mở từng cửa sổ mà vẫn có sự lựa chọn chính xác cho mình. Khi xem trước một album trong Ubuntu One Music Store bạn sẽ nhận được tùy chọn chơi nhạc trực tiếp trong cửa sổ xem trước. Hơn thế nữa, khi bạn xem trước một ứng dụng trong Ubuntu Software Centre, bạn có thể cài đặt nó với một nhấp chuột.

Bạn có thể tải về bằng link Fshare do Trung reup, đảm bảo tốc độ cực kỳ khủng khiếp :

Zero thích bài này.