1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Update Plugin Trong Wordpress

Thảo luận trong 'Thảo luận Wordpress' bắt đầu bởi Vi Lac, 2 Tháng tám 2014.

1. Vi Lac

Vi Lac Member Mới

1
    0
    1
    Chào các anh chị,
    Em mới tập tành làm Wordpress, không hiểu sao khi em update plugin và import dữ liệu cho Revolution Sliders, thì nó lại không hiện lên gì cả, chỉ thấy một màn hình trắng tin có số 0 và thanh address lại chuyển về link http://tên-web/wp-admin/admin-ajax.php
    Mọi người giúp em với ạ, em cảm ơn nhiều

2. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

667
    334
    63
    Check lại code của file mà địa chỉ bạn truy cập mà bị leech link sang file admin-ajax.php trên host xem.

Tốt nhất, là bạn nên restore lại database lại lần backup gần đây nhất. Cài lại plugin đó đúng cách.

P/S:
    - Một web master không bao giờ update trực tiếp plugin lên host chính của mình cả, khi test và thực hiện thành công trên host giả lập (VertrigoServ, XAMPP, ...) thì lúc đó mới áp dụng lên host chính

- Dù có mới tập tành làm Wordpress hay một code web mã nguồn mở khác thì cũng cần biết đến các ngôn ngữ lập trình web như html, php, css, java script, xml và các hệ quản trị cơ sở dữ liệu MySQL. Đây là các ngôn ngữ phổ thông và hệ sơ sở dữ liệu hầu hết các code web mã nguồn mở đang dùng.