1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

update windows 8 ?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi vampireknight, 31 Tháng năm 2013.

1. vampireknight

vampireknight Member Tích Cực

164
    22
    18
    Mình ghost bản win 8 deluxe của anh khát máu :smile: sau khi cài hết các soft và app xong thì ổ "C" của mình dùng hết 15G -> 16G
    Sau đó mình có update windows 2 , 3 lần thì mỗi lần up xong dung lượng ổ "C" của mình tăng lên vài G và bây giờ nó đã lên đến 21G :oh: . theo các bác thì như thế có là bình thường ko @@
    phải làm sao bây giờ :burn_joss_stick:

2. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    update rất nặng, lại cài nhiều soft, game, hibernate, ram ảo...thì chả thế. tóm lại là dọn dẹp rác thường xuyên, tắt Hibernate, ram ảo đi sẽ tiết kiêm đc vài GB

3. vampireknight

164
    22
    18
    Em ko cài game gì @@ soft thì em chỉ mới có cài vài cái trình xem video và trình duyệt web ff + chorme , Advanced SystemCare 6 , CCleaner , USB Disk Security , yahoo và 1,2 cái lặt vặt rất nhẹ :byebye:

4. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Tóm lại cứ update + dùng lâu thì tự nó tăng thôi mà.

5. vampireknight

164
    22
    18
    ak còn 1 lỗi nữa là khi vào win thì ko nhận ổ đĩa DVD , nhưng khi cho đĩa hiren boot hay đĩa win lúc khởi động máy thì vẫn thấy máy nhận đĩa và chạy đĩa vù vù :surrender:

6. vampireknight

164
    22
    18
    chắc là vậy hix , nhưng đâu có dùng lâu gì đâu em mới ghost lúc sáng thôi ak :big_smile:

7. hoangviet123

hoangviet123 Member Vip

1,895
    1,271
    113
    Bình thường thôi bác ạ.Mình gét không Update luôn nè :D