1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

USB bị lỗi The disk is write protected

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi anhquoc642, 17 Tháng tám 2014.

1. anhquoc642

anhquoc642 Member Chính Thức

57
    10
    8
    mọi người cho mình hỏi là usb mình bị lỗi The disk is write protected bây giờ thêm dữ liệu ko được mà xoá dữ liệu trong usb cũng ko được mọi người giúp mình với
    p/s nghe nói nạp fireware có thể sữa được nếu vậy ai giúp mình nạp fireware cho usb với đây là thông tin usb của mình

2. anhquoc642

57
    10
    8
  3. anhquoc642

57
    10
    8
  4. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

667
    334
    63
    Trên trang http://flashboot.ru/iflash/ tổng hợp file firmware và tool nạp không có con chip của bạn

Ngoài cách nạp lại khi bị The disk is write protected (USB đang được bảo vệ) hãy

- Kiểm tra lại key:

Windows Registry Editor Version 5.00
    [HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\StorageDevicePolicies]
    "WriteProtect"=dword:00000000

0: disable 1: enable

5. anhquoc642

57
    10
    8
    ko có khóa đó bạn ơi
    mấy bữa trước mình xài bình thường mà từ khi tập cài win bằng usb nên bị lỗi này bạn giúp mình với

6. gagucool

gagucool Đơn giản là như vậy........

1,338
    1,084
    113
    Có 1 số loại Du Ét Bi... có 1 nút khóa ở trên "cơ thể" có nó.... bạn kiểm tra xem. Nếu có thì mở khóa bằng cái nút đó lun. Nếu ko có thì nạp lại
    Firmware.... :byebye:

7. anhquoc642

57
    10
    8
    usb mình ko có
    mà firmware mình vào ko được
    anh matersystem tìm ko thấy bạn tìm giùm mình với

8. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

667
    334
    63
    Bạn dùng phần mềm/cách nào để tạo USB cài Win? Để mình xem, có cách nào khắc phục không.