1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Thông Báo Về Box: " Làm ghost theo yêu cầu"

Thảo luận trong 'Tìm Kiếm & Làm Ghost Theo Yêu Cầu' bắt đầu bởi qqwwee123, 23 Tháng chín 2012.

1. qqwwee123

qqwwee123 Super Moderator Ban Quản Trị

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    Thật sự có quá nhiều bạn hiểu sai ý nghĩa của tên box: "Làm Ghost theo yêu cầu " nên hôm nay mình viết Topic thông báo này:

Ở đây các Ghoster nhận đơn đặt hàng của khách và làm nên các bản ghost theo đúng như yêu cầu của họ.
    Nhưng hiện nay rất nhiều bạn hiểu lầm là box này là nơi làm ghost miễn phí nên cứ lập topic liên tục y/c các Ghoster làm ghost cho họ. Và đã bao giờ các bạn thấy có ghoster nào vào nhận làm chưa? Chưa đúng không? Toàn là member vào dẫn link đến các bản ghost có "cấu tạo" na ná y/c của chủ theard :)

Vậy nên mình xin đính chính với các bạn rằng box này là nơi " Giao dịch ghost ". Nghĩa là ở đây Ghoster sẽ nhận đơn đặt hàng của khách và thu phí tùy theo yêu cầu và loại Hệ điều hành mà khách hàng mong muốn.

Thế nên các bạn đang tìm Ghost nhưng ko tìm thấy bản Ghost ưng ý thì có thể lập theard nhờ tìm kiếm ở box Hướng dẫn - Yêu cầu - Thảo luận.

Tất cả các bài Yêu cầu trong box này trong vòng 24h mình sẽ move hết qua box Hướng dẫn - Yêu cầu - Thảo luận.

Cảm ơn các bạn đã đọc. :)

// Các bài viết có chủ ý spam hoặc khiêu khích sẽ bị xóa và áp dụng hình thức kỷ luật ko cần báo trước. Mong các bạn thảo luận trong lịch sự :)

FTD92 and hcthai like this.
  2. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    A đã chia box và đặt tên rât chi tiết và cụ thể rồi mà :
    Tìm Kiếm & Làm Ghost Theo Yêu Cầu.

Box này giúp cho các thành viên muốn tìm kiếm và đặt hành làm ghost theo yêu cầu.

Tìm kiếm: hoàn toàn miễn phí, bạn chỉ cần nêu yêu cầu, các thành viên khác sẽ đưa tới cho bạn những bản ghost phù hợp với yêu cầu.
    Làm ghost theo yêu cầu: sẽ tính chi phí làm ghost: dành cho những ai muốn đặt hàng những bản ghost theo yêu cầu riêng, có thể nói nó là thương mại ghost, mua bán ghost theo yêu cầu.

khanh007 and qqwwee123 like this.
  3. qqwwee123

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    đúng ra nếu người ta muốn tìm kiếm thì nên post vào box Thảo luận anh ạ :)

4. thanchet_90

thanchet_90 Member Tích Cực

311
    34
    28
    vậy giá cả thế nào bạn nhỉ?????????????

5. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Vậy là box làm ghost theo yêu cầu đặt hàng mua bán à ? :|

6. qqwwee123

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    cái này bạn đặt ai thì giá cả phải hỏi người đó chứ :D

// mình lấy rẻ lắm =))

đúng vậy :)

7. xtungmario

xtungmario Member Chính Thức

16
    1
    3
    Mình là fan hâm mộ các bản ghost cũng như Win của PBM.com, đã tìm đc bản win thích hợp cho mình đó là bản do bạn qqwwee123 làm: http://phienbanmoi.com/windows-7/76...hop-ie9-wmp12-full-update-thang-6-2012-a.html

và mình hi vọng bạn có thể giúp mình làm bản Ghost Win 7 Ultimate All Main Laptop Bản Quyền -mình dùng laptop Lenovo z470 ideapad. :D
    Lí do mình cẩn bản ghost như vậy cái đĩa driver của mình nó mất rồi, nên cài win xong là "ngố" luôn. :(

8. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    "Bản quyền" >-),hơi khó đó bạn ~X(

9. thanchet_90

thanchet_90 Member Tích Cực

311
    34
    28
    Nhưng khi nhận bản ghost không đạt yêu cầu thì làm sao bạn?????????????????

10. xtungmario

xtungmario Member Chính Thức

16
    1
    3
    có chung câu hỏi

11. fetel93

fetel93 ɹoʇɐɹǝpoɯ Ban Quản Trị

1,327
    851
    113
    Đương nhiên các ghoster có trách nhiệm bảo hành rồi

12. kethongminh1412

kethongminh1412 Member Tích Cực

161
    30
    28
    haha,thế gặp những ghoster qua cầu rút ván thì sao đây bạn?họ lấy tiền rồi sau đó ko chịu trách nhiệm thì sao?

khanh007 thích bài này.
  13. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Ghoster trong forum đều đã nổi danh,có tiếng cả rồi làm gì có chuyện "qua cầu rút ván" như bạn nói, nếu bản ghost bị lỗi người ta sẽ làm lại cho bạn bằng mọi cách,với lại ghost của các cao nhân này làm gì có lỗi ;))

khanh007 thích bài này.
  14. kethongminh1412

161
    30
    28
    mình không nói nhưng bạn đã nổi danh và có uy tín.mình chỉ nói những ghoster mới.nếu có người đặt hảng cho họ thì sao.bạn có đảm bảo được không?

15. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Làm ghost lấy tiền chắc chắn là phải chất lượng chứ >:)

qqwwee123 thích bài này.
  16. kethongminh1412

161
    30
    28
    cũng tuỳ thôi bạn ơi,đụng đến chuyện tiền bạc thì dễ mất lòng lắm.ví dụ nhé:mình đặt hàng cho bạn,bạn làm xong và giao hàng cho mình,mình cũng trả tiền cho bạn.nhưng sài khoảng 2 tuần thì mình mới phát hiện ra bản ghost có nhiều lỗi và mình muốn bạn trả lại tiền hoặc làm bản khác cho mình nhưng bạn không chịu thì sao.đó là mình ví dụ 1 trường hợp nhỏ thôi.

17. qqwwee123

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    Dĩ nhiên là bạn phải đặt Ghost ở các Ghoster có uy tỉn rồi :)
    Lấy ví dụ là mình nhé:
    + Mình làm ghost cho bạn, trước khi share link download thì mình đã nhận tiền của bạn. Nhưng nếu trong quá trình sử dụng ghost có lỗi, bạn báo lại cho mình mình sẽ rebuild bản fix cho bạn.
    + Nếu đến lần Build thứ 2 vẫn lỗi thì mình sẽ hoàn 100% số tiền mà mình đã nhận đc từ bạn :)

18. fetel93

fetel93 ɹoʇɐɹǝpoɯ Ban Quản Trị

1,327
    851
    113
    Team ghost chắc sẽ chịu trách nhiệm; trưởng team ghost trong diễn đàn này toàn là smod có nhiều uy tín
    PS: thấy bác nói vậy là biết bác đâu có dại đặt hàng với ghoster mới
    Chọn smod mà đặt hàng ấy :D

qqwwee123 thích bài này.
  19. qqwwee123

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    Vấn đề bản quyền bạn ko cần quá lo lắng như vậy đâu :D Tình trạng trả active rất ít :D
    Mình làm Ghost rồi đi ghost máy cho bạn toàn những máy cấu hình cao ( i5, i7 cả :D ) nhưng chưa lần nào bị trả active cả :D

20. kethongminh1412

161
    30
    28
    uh,thì ai mà ko muốn đặt hàng cho các ghoster có uy tín:D.mình cũng rất ủng hộ ghost thương mại nên mới có những ý kiến này thôi.vì mình nghĩ cái gì đụng đến tiền bạc thì cũng có nhiều vấn đề phát sinh lắm.nhất là dễ mất lòng:P

qqwwee123 thích bài này.