1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Window7]Angry Birds Space Skin Pack - Bộ Theme Desktop Angry Bird Đẹp !

Thảo luận trong 'Iconpack - Skinpack - 7tsp' bắt đầu bởi nh0kkute718, 23 Tháng năm 2013.

1. nh0kkute718

nh0kkute718 Member Tích Cực

344
    226
    43
    Angry Birds Space là một tựa game nổi tiếng được rất nhiều người hâm mộ. Angry Birds Space Skin Pack Windows 7 là bộ theme dành cho Windows 7 cực đẹp và bắt mắt với những hình ảnh của các chú chim Angry Birds từ bộ game này. Với sự thiết kế cực kỳ bắt mắt sẽ mang đến cho bạn một trải nghiệm cực kỳ thú vị với hình ảnh cũng như âm thanh sống động như trong game. Khi nhìn thấy bộ theme này, mình đã không chần chừ thêm được và tải về áp dụng ngay trên Windows 7 của mình để trải nghiệm. Thật tuyệt vời, tất cả còn hơn cả sự mong đợi, nó rất đẹp, âm thanh cực vui tai. Mọi thứ trên Windows 7 được thay thế từng chi tiết và bạn bè của mình cài nó vào ai cũng trầm trồ khen ngợi. Chính vì lí do đó, mình chia sẽ lên đây với một hướng dẫn chi tiết để các bạn độc giả cùng sử dụng bộ theme Angry Birds Space Skin Pack Windows 7 trang trí cho máy tính của mình. Dưới đây là một số hình ảnh mà mình đã trải nghiệm trên chính Laptop của mình các bạn xem qua trước thưởng thức Angry Birds Space Skin Pack Windows 7 trên Laptop của bạn nhé.​
    Hướng dẫn cài đặt Angry Birds Space Skin Pack Windows 7 :anhiu:
    Một số lưu ý trước khi cài đặt Angry Birds Space Skin Pack cho windows 7.​
    • Hỗ trợ cho Windows 7 và Windows 7 SP1 tất cả các phiên bản
    • Windows 7 Starter và Windows 7 Home Basic cần Unlock hiệu ứng Aero trước khi cài
    • Gỡ bỏ gói giao diện mà bạn đã cài đặt trước đó trên hệ thống của mình
    1. Đầu tiên các bạn cần tải về gói skin phù hợp với hệ điều hành của máy mình từ 1 trong 2 liên kết dưới đây.​
    :dl:
    64 bit (Chưa test nên chưa có link upfile , kleii) : http://www.bigspeedpro.com/mirror2/lionskin/Angry_Birds_Space_Skin_Pack_2.0-X64.exe
    2. Giải nén với pass ở trên và chạy file .exe mà bạn vừa có để bắt đầu cài đặt giao diện này lên máy tính. Next-> tick vào ô I accept the term of License Agreement -> Next.​
    3. Bước tiếp theo bạn tick vào ô Custom Installer(advanced) và bỏ hết 3 dấu tick bên trong để không cài đặt các phần mềm phụ không cần thiết -> Click Next -> Install để cài đặt lên hệ thống​
    4. Sau khi quá trình cài đặt xong các bạn restart lại máy tính để xem sự thay đổi của giao diện.​
    Sau khi khởi động lại máy tính của bạn sẽ chuyển sang giao diện mới giống như những screenshot mà mình đã đăng ở đầu bài viết. Hơn nữa, mỗi lần khởi động nó sẽ hiển thị một Skin Menu trên màn hình các bạn click vào nút xuống để nó ẩn vào Minitray. Hoặc có thể làm theo hướng dẫn sau để tắt không cho nó khởi động cùng Windows để khỏi phải phiền toái.​
    Start -> Run -> msconfig -> Enter -> Startup -> bỏ Check AutoPlay Menu -> OK.​
    Cuối cùng, bạn tải về một hình wallpaper với chủ đề là Angry Birds Space giống như Screenshot ở trên bằng cách click vào đây và lựa chọn kích thước phù hợp để tải về.​
    Như vậy là xong, Chúc các bạn độc giả có được một bộ skin tuyệt đẹp trên Windows 7. Cùng chia sẽ Angry Birds Space Skin Pack Windows 7 này cho bạn bè của mình sử dụng nhé.​

2. thuyenvabien999

thuyenvabien999 Giúp cho bạn là niềm vui của tôi

856
    510
    93
    cài xong nó giống như hình ko bác

nh0kkute718 and gagucool like this.
  3. GhossTalent

GhossTalent Intel Core i7 4710HQ GeForce GTX860M 4GB GDDR5

326
    79
    28
    Tên thật:
    Intel Core i7 4710HQ GeForce GTX860M 4GB GDDR5
    Fan của Angry Brids nhưng đàng xài XP yêu thương

nh0kkute718 thích bài này.
  4. vetconpopu

vetconpopu Member Chính Thức

87
    35
    18
    Chỉ còn biết nói 1 câu rất đẹp . Tặng cho bạn 1 món quà nè :brick:

nh0kkute718 and khoatoannangcao like this.
  5. dtheanh88

dtheanh88 Member Chính Thức

12
    0
    1
    huhuhu mới cài w8. có cái nào dành cho w8 hem zị