1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Windows 8.1 không sử dụng tính năng Refresh & Reset được

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi SilMush, 5 Tháng mười hai 2013.

1. SilMush

SilMush Member Chính Thức

22
    3
    3
    Như tiêu đề ở trên, laptop mình không hiểu sao không sử dụng được 2 tính năng Refresh và Reset trên máy. Trước đó mình có tạo 1 điểm Refresh tùy chọn sau khi cài lại Windows rồi, nhưng bây giờ khi nhấn vào nút Refresh/Reset trên máy thì Windows thông báo dòng chữ
    "Windows could not find the recovery environment
    Insert your Windows installation or recovery media, and restart your PC with the media".
    :too_sad: Bỏ DVD cài đặt vô nhấn Refresh/Reset (trên máy) cũng không được, trong khi thực hiện điều này trên giao diện Repair của đĩa cài thì bình thường. Mong bạn nào pro có thể giúp giùm mình sửa lỗi này, mình rất cảm ơn! :adore::adore::adore:

Các file đính kèm:

2. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Chắc điểm Refesh đó bị lỗi gì rồi nên không thể hồi phục lại được. Bạn có thể dùng chương trình fix lỗi win trong đĩa cài hoặc ghost lại win đi nhé ;)

3. SilMush

SilMush Member Chính Thức

22
    3
    3
    Cảm ơn bạn đã quan tâm vấn đề của mình nhé! :) Mình có Repair lại Windows hết các cách r, thậm chí thử tạo điểm refresh mới nhưng Windows cũng không nhận luôn, :confuse: chắc phải cài lại Windows r, mình ngán nhất là phải cài lại Windows, rồi driver, rồi software nữa, haiz,...