1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

windows 8 không nhận ổ đĩa quang .

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi vampireknight, 1 Tháng sáu 2013.

1. vampireknight

vampireknight Member Tích Cực

164
    22
    18
    hôm qua mình có ghost lại win 8 pro . lúc ghost xong thì máy không hiện ổ DVD . cho đĩa vào ổ đĩa vẫn chạy bt nhưng ko thấy hiện ổ trong win trong
    device manager cũng ko hiện
    . :cry:

(ổ của mình vẫn ngon nhé vì lúc khởi động máy cho đĩa hiren boot vào vẫn boot bủng ngon lành. lúc cho đĩa hiren boot hay đĩa win rồi vào thẳng hệ điều hành thì máy lại nhận ổ đĩa quang nhưng khi bỏ đĩa ra khởi động lại máy thì lại mất ổ đĩa quang ) :beat_plaster:
    Mình làm đủ mọi cách nhưng vẫn ko đc cuối cùng có 1 cách dùng đỡ thôi:

cho đĩa hirenboot vào và khởi động lại win.Chon Boot vào hiren boot rồi chọn boot from all Win sau đó chon boot win 7/8 vào win thì máy sẽ nhận ổ DVD.

Nhưng lần sau mở máy lại muốn nhận ổ DVD lại phải làm lại bước này, bất tiện quá,hic...

Mong các pro giúp cho :byebye:

2. vampireknight

164
    22
    18
    đăng lâu vậy rồi mà ko có bác nào giúp . chán toàn tập :choler:

3. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    bào bois xem máy có còn nhận ổ không... nếu k là đia rùi, hay kiểm tra lại cáp tới ổ xem có bị tuột không nữa nhé

4. vampireknight

164
    22
    18
    lúc khởi động máy vẫn nhận ổ đĩa mà, cho đãi boot vào vẫn chạy ngon . nhưng vào win là ko :byebye:

5. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Cài lại driver xem sao bạn? Còn nếu ko dc nữa thì tháo máy ra coi lại dây cáp ổ quang tháo ra gắn lại xem ;)

6. vampireknight

164
    22
    18
    đã tháo và cài driver nhưng máy mình chỉ hiện ổ đĩa khi cho đãi boot vào lúc bật máy thôi . còn ko cho là có nhận.

7. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Thế chắc là do win 8 nó ko nhận ổ đĩa quang rùi. Bạn chuyển về xài xp , 7 đi :) thường thì win 8 khó nhận driver lắm vì máy mình cũng thiếu 1 số cái cài hoài tìm đủ mọi cách nó cũng chả chịu nhận

8. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Cậu biết tw không pm yahoo mình sửa lỗi cho nha: hoangtube_98@yahoo.com.vn

9. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    em cài lại win xem sao

10. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    C
    cậu ấy kém quá cái tw cũng k biết cài làm sao mak hỗ trợ đk ......

vampireknight thích bài này.
  11. vampireknight

164
    22
    18
    @@ mình mới ghost lại xong nên ko muốn cài lại nữa :byebye: . mỗi lần cài lại là lại phải cài bao nhiêu thứ , rất mất thời gian :confuse:

12. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    zậy thì chịu trận đi nha

vampireknight thích bài này.
  13. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Chắc là cậu ta thu nó vào ẩn nó đi chứ k sao mak thế đk, nhấn 1 cái là nó hiện lại

14. vietphoto

vietphoto Member Chính Thức

10
    0
    1

Bác làm theo mình thử xem nhé : Start/Run/ regedit Enter
    Vào HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Control\Class\{4D36E965-E325-11CE-BFC1-08002BE10318} (dòng đầu có số cuối 318 nhé) và tiến hành xóa dòng có ký tự đầu là L hoặc ký tự tên nhãn ổ đĩa quang -> khởi động lại máy nhe