1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Windows báo lỗi : BIOS has been reset - Please decide how to continue

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi TrieuNhan, 22 Tháng mười 2014.

1. TrieuNhan

TrieuNhan Member Chính Thức

13
    3
    3
    Chào các bạn !
    Tôi đang sử dụng máy tính để bàn nhưng hiện tại mấy hôm nay mỗi khi bật nguồn lên thì máy cứ báo lỗi như ở dưới đây. Mặc dù Tôi đã vào Bios chỉnh load tất cả về defaults và cài lại Windows nhưng vẫn không được.

Bios has been reset - Please decide how to continue
    1 Load optimized defaults then boot
    2 Load optimized defaults then reboot
    3 Enter bios

Anh em nào có kinh nghiệm giúp mình xem lỗi này là bị ở phần cứng nào vậy ? Và xử lý như thế nào đây ?
    Thanks all !!!

2. ChenJi Nguyễn

ChenJi Nguyễn Chuyên Gia All In One Soft

604
    490
    63
    Trong mọi khả năng bạn muốn tải các giá trị mặc định tối ưu hóa sau đó khởi động lại.

Nếu bạn đã thay đổi bất cứ điều gì trong bios , ví dụ như chế độ SATA , sau đó sau khi khởi động lại vào BIOS và thay đổi nó với những gì nó đã được thiết lập trước khi thiết lập lại .

3. ChenJi Nguyễn

ChenJi Nguyễn Chuyên Gia All In One Soft

604
    490
    63
    nạp khởi động mặc định và tối ưu hóa.
    nếu điều này xảy ra mỗi khi bạn bật máy , bạn sẽ phải thay thế các loại pin đồng xu trên bo mạch chủ của bạn.

4. tvthang700

tvthang700 GHOST

565
    263
    63
    Tên thật:
    VIETTHANG
    lỗi như bạn là máy tính bạn hết pin CMOS rồi vì thế máy tính mới ko lưu cấu hình CMOS đc nên máy mới hỏi thế bạn thay pin rồi cho tối ưu CMOS là hết hiện tượng trên liền ah