1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Xác nhận Mod protri ko lừa gạt !

Thảo luận trong 'Góp ý - xây dựng' bắt đầu bởi hungquoc9, 29 Tháng năm 2014.

1. hungquoc9

hungquoc9 Member Mới

2
    1
    3

2. lachu

lachu Member Tích Cực

278
    91
    28

3. candyhacker85

candyhacker85 Moderator Ban Quản Trị

215
    79
    28
    Bạn quochung9 tự nhận mình là admin 4fvn.com thì mình tạm tin vậy (vì không tin thì cũng không biết làm gì hơn, và cũng không quan trọng hóa chuyện xác nhận làm gì).
    Mình tin bạn cũng có những cách xử lý mem (mỗi người một quan điểm mà). Trước hết mình có vấn đề muốn nhắc lại: Một mem không hẳn lừa đảo tất cả các forum vì vậy việc uy tín ở đây và lừa đảo ở kia là chuyện bình thường! Và lừa đảo chưa chắc bị phát hiện nên chuyện nay có cống hiến mai đi lừa cũng không gì là lạ!
    Mình đọc topic bạn đưa link, sau đây mình có ý kiến cá nhân: Có thể nhiều người chấp nhận nhưng mình rất ghét kiểu giải thích vô trách nhiệm kiểu này! Nó còn tệ hơn kiểu giải thích "mình bị hack tài khoản"! Vì về tình thì người bị hại cũng chẳng ngui ngoai gì với giải thích đó, còn về luật thì càng chết (đố tên IT nào hack trang web bộ công an rồi bị túm theo IP mà đổi thừa tại em cho thằng bạn mượn máy tính, còn thằng bạn thì không thấy mô tê )
    Cuối cùng theo mình, nếu protri thật sự rơi vào tình cảnh xui vậy thì nên mạnh dạng đứng ra đè đầu cởi cổ người protri tin tưởng và sau đó chịu trách nhiệm khắc phục một phần hậu quả do chính quyết định đặt sai lòng tin của mình gây ra!

hungquoc9 and minh_ng2000 like this.
  4. minh_ng2000

minh_ng2000 Death Moderator Ban Quản Trị

1,172
    921
    113
    Gửi bạn hungquoc9 !

Bạn nói bạn là Admin của 1 trang Web mà cách nói chuyện và giải thích sự việc của bạn thật sự rất không ra gì .

1 sự việc có thể làm ảnh hưởng đến uy tín của cả 1 Fr mà được bạn giải thích bằng chưa đầy 5 dòng chữ.

Tiếp theo tạo ra 1 Topic mà bất cứ ai cũng có thể làm, không bằng không chứng chỉ đơn giản bằng vài câu nói thì thử hỏi ai có thể tin ?

Tiếp nữa Bạn là Admin 1 FR bạn có dám tin mình và cho mình mượn Acc Admin của bạn để vào xem có gì trong đó được không ?

Theo mình tìm hiểu thì nick YH này đã hoạt động và có "Lịch sử" trên Google từ năm 2012

Bạn có thể tham khảo ở đây

Vài lời cùng bạn !

protri111, minhpb and hungquoc9 like this.
  5. hungquoc9

hungquoc9 Member Mới

2
    1
    3
    Chân thành các bạn đã có ý kiến! Tôi có mối quan hệ khá lâu với protri và hunga1267 nên tôi biết rõ hai người này là hai người hoàn toàn khác nhau, yahoo, sđt của họ cũng khác nhau hoàn toàn! Nên cái hình bên dưới do bạn okitakimura đưa ra là 100% info của hunga1267 chứ ko là của protri! Như vậy xác đinh nếu có lừa gạt thì hunga1267 lừa gạt là 100%
    mình vừa comment bên 4fvn.com để xác nhận là admin bên ấy cho các bạn tin tưởng nhé! http://4fvn.com/forum/showthread.php?p=100301

thêm cái tin nhắc của protri

Last edited: 29 Tháng năm 2014
    protri111 thích bài này.
  6. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Admin site khác vào thanh minh thì Admin site này cũng phải lên tiếng thôi.
    Mem okitakimura ở phienbanmoi.com bị nick protri lừa gạt, đó là sự thật!
    BQT đã dành thời gian cho protri online để xác nhận, phản hồi ý kiến tuy nhiên không thấy gì nên đã ban nick vĩnh viễn.
    Sau này cũng không có 1 tin nhắn hay hành động gì thanh minh hoặc xin lỗi... Nếu là bị oan thì cũng nên lập nick mới, lập topic mà ý kiến chứ đằng này im lặng thì bạn nghĩ sao? Cậu ta còn chẳng lên tiếng thì BQT chúng tôi biết thật giả thế nào mà thanh minh?
    Qua vụ này cũng xin nhắc nhở mọi thành viên chú ý, cẩn thận khi mua bán, giao dịch. Và cũng nhắc nhở protri nên suy nghĩ lại bản thân, hy vọng rút được kinh nghiệm cho bản thân.

Last edited: 29 Tháng năm 2014
  7. TAD

TAD Dĩ Vãng Nhạt Nhòa Ban Quản Trị

1,576
    615
    113
    vẫn bik tiền là cần thiết, nhưng lừa gạt tiền thiên hạ thì có gì hạnh phúc, liệu có thảnh thơi đc ko nhỉ???

protri111 thích bài này.
  8. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,284
    113
    Mình cũng thấy lạ, nếu đúng mod protri bị oan, bị hack nick tại sao ko tạo nick khác vào thanh minh mà lại im lặng.

protri111 thích bài này.
  9. protri111

protri111 Member Mới

3
    1
    3
    tôi protri!
    nay mới reg 1 nick mới để vào thanh minh cho mình.
    như bạn khatmau_sr nói thì mình thấy hoàn toàn chính xác: acc protri đã lừa đảo, cũng không có lời thanh minh nào sau 1 time.
    hiện nay tôi mới lập gia đình được hơn năm và đã có 1 cu cậu, time chính tôi đi làm còn rảnh rỗi thì giúp vợ làm việc nhà, trông con nên time online rất hạn chế... nay tôi online thì thấy choáng váng vì lý do gì thì các bạn cũng đã biêt...

với những gì mình cần nói thì mình đã nói hết vào 4rum tại 4fvn mong các bạn hiểu, BQT có unband nick protri hay không thì không quan trọng nhưng mình muốn các bạn biêt rằng tên Hùng nó là thằng lừa đảo và sdt cũng như là thông tin của hắn mình đã đưa lên tại http://4fvn.com/forum/showthread.php?p=100307 để mọi người phòng chống và tránh xa... còn mình thì cũng là nạn nhân mà thôi, mình chỉ có sai lầm là tin bạn bè quá mà thôi, đây cũng là 1 bài học cho mình cũng như tất cả mọi người...

Cùng chung tay xây dựng cộng đồng mạng Việt Nam "lành mạnh" và xử lý đúng người, đúng tội!

10. hiepsisoma

4,564
    2,284
    113
    Bạn lên tiếng thanh minh sớm thì đỡ hơn rồi, tại thấy im lặng tưởng có tội thật :big_smile:

protri111 thích bài này.
  11. protri111

protri111 Member Mới

3
    1
    3
    Rất may là có người cũng hiểu được cái oan mà có nhảy xuống sông Hoàng Hà cũng khó mà thanh minh được... cám ơn bạn.

12. hiepsisoma

4,564
    2,284
    113
    Mình thường nghe cả 2 bên rồi mới đưa ra kết luận bạn à, vì từ lúc đó tới giờ bạn chưa nói câu nào nên mình chưa kết luận bạn lừa gạt :still_dreaming:

protri111 thích bài này.
  13. lachu

lachu Member Tích Cực

278
    91
    28
    đừng tin thằng Hùng gà đó nhá:khongcocua::boss:

protri111 thích bài này.
  14. protri111

protri111 Member Mới

3
    1
    3
    bạn biết nick nó là Hùng gà thì cũng là khá rành về nó rồi nhỉ...
    cũng có 1 time nó mượn acc để share acc kuai của thằng tàu khựa... mình rất ghét tàu khựa nhưng nghĩ bạn bè quen biết cung trong BQT 4fvn nên cho hắn mượn... thế là đợt đấy 1 loạt acc bị band trong các 4rum lớn vì tội spam... nhưng nay lại lấy uy tín của mình để mà lừa gạt tiền bạc thì thật quá đáng... hắn là con sâu trong cộng đồng tin học vì thế cần loại bỏ không những trong 4rum phienbanmoi, 4fvn mà ngay cả trên tất cả các 4rum khác để ko còn ai bị lừa gạt nữa...

lachu thích bài này.
  15. TAD

TAD Dĩ Vãng Nhạt Nhòa Ban Quản Trị

1,576
    615
    113
    tk của bạn thì bạn nênđổi pass đi, tránh trường hợp đáng tiếc xảy ra nữa