1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

xin các cao thủ giúp đỡ

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi conso0_2003, 9 Tháng năm 2014.

1. conso0_2003

conso0_2003 Member Chính Thức

6
    0
    1
    Chào các bác, tình hinh là con máy cây của em hai hôm nay nó giở chứng ạ.
    Hai ngày nay nó đang vi vu ầm ầm trên internet thì bông dưng không thể truy cập được nữa, trong khi tín hiệu vẫn rất tốt, em đã thử cài đựt IP tĩnh , nhưng lúc được ít hơn nhiều so với mất, cuối cùng em ghost lại HDH thì vẫn không được, .... Mong các bác chỉ giáo

2. quy3npv

quy3npv QUyen PHam

260
    124
    43
    cách 1: bạn nên thử mạng trên 1 máy tính khác: nếu mạng ok thì làm cách 2, nếu máy tính kia vẫn không có mạng xem lại dây và modem
    cách 2: mua 1 cái card lan tự nhận driver gắn vào main, rồi cắm dây mạng vào card sẽ nhận mạng, thay pin cmos chỉnh lại ngày, và múi giờ ( có khả năng cổng lan on của bạn bị hư.. vì bạn đã thử ghóst lại máy rồi)

conso0_2003 thích bài này.
  3. chunguyen1996

chunguyen1996 Member Chính Thức

43
    9
    8
    Ta bị rồi :D. trước tiên gọi điện đến công ty cung cấp mạng cho bạn nói với họ để họ gọi người đến tận nơi để restart lại đường dây. Thế là xong :so1:

4. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Trước tiên bạn đặt về IP động, sau đó vào Command Promt gõ lệnh
    Mã:
    ipconfig /release
    ipconfig /renew
    Nếu vẫn ko đc thì gọi điện đến chăm sóc khách hàng nhà mạng để họ kiểm tra kết nối bên đó