1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Xin các pro giúp

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi vuacuanui, 25 Tháng sáu 2013.

1. vuacuanui

vuacuanui Member Chính Thức

51
    13
    8
    Mình là kỹ thuật viên. Mình sử dụng 2 bản ghost win 7 và xp của THANHAN năm 2010 khi đi cài cho khách hàng. Và chính mình cũng đang dùng bản ghost win 7 của THANHAN. Nhìn chung là ổn định. Nhưng khi cài netfarmework thì không thể cài được, thời gian khởi động cũng như tắt máy không được nhanh cho lắm.

Mình mong muốn các bạn chỉ cho mình tìm được các bản ghost phù vơivowis công việc của mình.

Cám ơn các bạn chia sẻ nha !

2. skamylove

skamylove GSM Ban Quản Trị

1,120
    877
    113
    Tên thật:
    Long SK
    sao ai cũng thích dùng của THANHAN thế nhĩ...đúng là ghoster này nổi tiếng một thời...nhưng bây h nhiều bản ghost cũng có chất lượng..có thể nói hơn THANHAN rất nhiều...
    với lại bản của TA quá cũ...
    bạn nên tìm bản ghost khác..bạn tìm trong box Ghost win 7 kìa..rất nhiều bản ghost có chất lượng đấy

vuacuanui thích bài này.
  3. nhox_kenny

nhox_kenny Một bạn nam giấu tờ rym!!!

126
    53
    28
    Tên thật:
    Đỗ Đình Hiếu
    mình nghĩ nếu cài cho khách thì nên dùng bản Mysterious Dark của bác khatmau_sr, đẹp, mượt... nói chung đấy là bản ghost khá đình đám :big_smile:

4. nhox_kenny

nhox_kenny Một bạn nam giấu tờ rym!!!

126
    53
    28
    Tên thật:
    Đỗ Đình Hiếu
  5. vuacuanui

51
    13
    8
  6. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Win 7 Lite AutumnFinal xem, đẹp mà mượt ghê :D

7. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
  8. vuacuanui

51
    13
    8
    Bạn cho mình cái link với

9. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Trên 4rum có rất nhiều bản ghost phù hợp vs bạn mak, nếu máy cấu hình tương đối cao thi bạn nên cài win nguyên ngốc được là tốt nhất, vì những bản ghost có nhiều bản người làm xóa hoặc tắt mất cái mak nhiều người không cần, như bạn lại cần nó vậy là song, nếu đk thì bạn nên cài win gốc bạn nhé, còn bản của thành an làm cũng đk 3 năm rùi ms upload liên tục mak, người làm ghost có nhiều king nghiệm nhất ở rum mình là bác KhatMau_Sr bạn thử dùng 1, 2 bản của bác ấy thử xem sao,....

vuacuanui thích bài này.
  10. vuacuanui

51
    13
    8
    Em chỉ đợi anh comment đấy ! Thank anh nhiều nha, trưa nay đã kéo bản Ghost Windows 7 Ultimate [x86] Nguyên Gốc - Full Soft - Office 2010 - Photoshop CS4 của anh. Thêm lần nữa cám ơn anh nha. Có cơ hội em mời anh đi trà đá nha :brick:

11. vuacuanui

51
    13
    8
    Cám ơn bạn, hôm nào có dịp giao lưu bạn nha !

12. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Vâng, anh làm chuyên cái j vậy

13. vuacuanui

51
    13
    8
    Khách yêu cầu làm gì thì làm thôi, "có ông gọi đến bảo máy bàn của anh bị hở điện, sờ vào nó giật tê tê, giờ chú phải làm sao cho nó hết giật ! ". Chủ yếu bọn mình cài Win bạn ah !

14. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
  15. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mình làm ghost windows 7 khá nhiều, nhiều quá nên chả nhớ hết :D Chỉ nhớ bản 3,5Gb này nhỏ nhất, bản có CS4 hình như làm theo yêu cầu thì phải. Thật ra cũng định làm thêm 1 bản nguyên gốc, fullsoft mới nhất nhưng do bận và thích mod win nên chưa hoàn tất được. Mình mới là sinh viên thôi, chưa làm ăn gì cả, thỉnh thoảng vẫn đi cài máy cho khách, làm ghost theo yêu cầu vớ vẩn thôi.

16. dieuuocgiandon

dieuuocgiandon Củ Chuối cute Ban Quản Trị

917
    247
    43
    Tên thật:
    Đình Hân
    asian3689 thích bài này.
  17. vuacuanui

51
    13
    8
    Really ? Mình cũng vừa ra trường xong, giờ đi làm cho bên bảo hành của mediamart. Bạn gợi ý cho mình dùng bản XP nào. hiihi ngại test quá !

18. vuacuanui

51
    13
    8
    Thank bạn nhiều nha !

19. dieuuocgiandon

dieuuocgiandon Củ Chuối cute Ban Quản Trị

917
    247
    43
    Tên thật:
    Đình Hân
    hihi bản ghost mới làm ấy thiếu unikey nên ko post bài hỉ.đang làm lại bản ghost kc sẽ up sau.bạn này đc cái hơi bị chuẩn thôi:beat_brick::beat_shot:

20. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
  21. vuacuanui

51
    13
    8
    Hihi lập trình thì gọi thẳng là lập trình viên bạn ah, sửa phần cứng, cài đặt phần mềm gọi là kỹ thuật viên.
    Cám ơn bạn chia sẻ