1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

xin giúp đỡ-laptop dell vostro 3560 dùng win 8.1 pro khởi động chậm-đen màn hình

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi duckhoa, 4 Tháng mười một 2013.

1. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    nhiều người dùng win 8.1 cứ bảo là khởi động vào win nhanh.ai đang dùng win 8.1 pro cho máy này chưa.máy của các bác đăng nhập win mất bao lâu?.máy em phải mất tới hơn 1 phút.:confused: thấy nhiều người bảo vào win trong 10 giây mà ngưỡng mộ quá.có cách nào mà nhanh được như vậy không nhỉ?
    có cái nữa là máy em khi đang load vào win ấy.load xong chỗ biểu tượng 4 ô gạch của win 8 đó thì máy nó bị đen màn hình khoảng 10 giây thì mới vào màn hình đăng nhập màu xanh-chỗ load tài khoản người dùng đấy.không biết lỗi này là do máy em hay tại dòng máy dell này nó vậy nhỉ.nếu có cách khắc phục thì làm ơn chỉ dùm luôn với:burn_joss_stick:

nhìn máy khởi động mà còn chậm hơn cả win 7 của thằng bạn:( chán!!!
    ---máy em cài driver full rồi.driver tải trên trang chủ dell hỗ trợ cho 8.1---phiên bản BIOS là A15---driver đều là những bản cập nhật mới nhất:confused:----cáu hình máy là core i5-cpu 2.60ghz -4g ram-cad AMD radeon 7670M
    -----------------------------------hiện đang dùng win 8.1 pro 64bit active by phone----------:confuse:

2. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    tùy từng máy thui :) ko pải máy nào cũng nhanh đâu :) có máy sài win 8 chậm cực kỳ khởi động time y như bạn có máy sài win 8 khởi động mất chưa đến 10s có máy thì 10s :) cũng do máy nữa :)

3. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Máy Dell khi cài lên win 8 nên update BIOS, đây là khuyến cáo của nhà sản xuất rồi nhé. Mà bạn có cài Avast ko vậy? :smile:

4. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    máy DELL dùng thì hay nhưng mà bựa ở chỗ nó ko up sẵn BIOS , mà mún người dùng tự sướng mà ai ko bjk tự sướng là chịu coi như ko sài đk win 8 :) mà ai làm sai bước phát là đi luôn phải đi khò BIOS ra nạp lại mà 1 lần nạp ko rẻ mạt đâu toàn 2 lít là ít

5. taunguyen90

taunguyen90 к¡ếp ๓àყ cഠ¡ ๓нư Ъỏ Ban Quản Trị

1,400
    960
    113
    Chủ thớt vào trang chủ Dell, chọn đúng phiên bản máy tính mình update Bios đi nhé, đảm bảo sẽ không còn tình trạng màn hình đen nữa. Tắt tất cả chương trình đang chạy, sắm sặc, pin vào rồi chạy, ban đầu quạt nó sẽ rung lên tí.

6. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    không có ai giúp cả nhỉ:still_dreaming:??????????????????

7. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    em cập nhật bios cho win 8.1 mới nhất rồi mà anh.thế mới đau chứ:cry:

8. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    em up bios thành công rồi mà như vậy đấy anh.:oh:

9. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Lúc mới cài là bị luôn à bạn,?

10. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    tùy từng dòng laptop dùng sẽ hợp vs uiwn 8 thui :) máy mình cấu hình cùi hơn máy bạn nhìu vì RAM DDR2 cơ mà sài win 8 time khởi động mất 10s và tắt máy 15s :) win 8 nào cũng thế lun . Còn win 7 ài có hơi độ trễ chút :)

11. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    lúc mới cài cũng vậy.mà giờ cũng thế à.em cài bản này được 2 tuần rồi.update đầy đủ rùi mà vẫn vậy đó anh:cry:

12. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    ngưỡng mộ quámấy mình không hiểu nó bị làm sao nữa:tire:

13. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Mới cài cũng bị vậy mình chịu :amazed:

14. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mới nhất rồi thì xem lại win của bạn thôi, tối ưu nó lên (services, reg..), xem lại các soft đã cài (startup)... nó ảnh hưởng tới khởi động của win đó. Win không được tinh chỉnh, tối ưu, cài nhiều soft không biết tinh chỉnh, cài quá nhiều soft thì tốc độ khởi động chậm đi là chuyện bình thường.

15. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    em đã tinh chỉnh trong secive rồi anh.tắt bớt ứng dụng khởi động trong taskman rồi mà vẫn vậy:pudency::beat_plaster:

16. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28

i:too_sad:

17. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    Kết luận 1 câu máy bạn ko cài đk win 8 đâu :) về win 7 mà sài đi . kể cả con IBM T61 thằng bạn mình nó cài nó còn bảo chậm :) nhưng win 7 nó mượt cực lun

18. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Mình nghĩ không phải không tương thích, trên trang chủ dell còn update driver theo Windows 8.1 có nghĩa là máy đó hoạt động ngon hơn chứ, chắc cái này do cài chủ thớt cài app trong quá trình sử dụng.
    Ngay cả con Dell của mình trên Trang chủ vẫn chưa cập nhật Windows 8.1 mà dùng cho tới giỡ vẫn ko có lỗi gì, bios từ năm 2012 cho tới giờ !

19. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    mình ko bjk được có con laptop cài win 8 rất mượt có con dùng rất cùi :) . Đang tìm hiểu nguyên nhân là vì sao . Thằng bạn mình trước có con IBM T41 cài win 8 nó bảo ngon khởi động nhanh . nhưng mà nó sang T61 nó bảo dùng win 8 chậm ko nhanh = win 7. chắc trường hợp chủ TOP như vậy

20. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Nói câu cho vui: Do chủ thớt ăn ở sao rồi :D

duckhoa thích bài này.